ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 ตุลาคม 2024, 14:36:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ Civic EXI94 หัวฉีด เปิดแอร์ รอบต่ำ เครื่องสั่น 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ Civic EXI94 หัวฉีด เปิดแอร์ รอบต่ำ เครื่องสั่น  (อ่าน 787 ครั้ง)
loque
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 23 กันยายน 2014, 19:52:10 »

ที่บ้านเพิ่งซื้อ Civic EXI94 หัวฉีด มือสองมาครับ

อาการนี้เป็นมาก่อนติดแก๊สครับ ใช้น้ำมันก็เป็น

ปัจจุบันเอามาติดแก๊สแล้ว อาการก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ตอนรับมาลองขับก็ไม่เป็นไร แต่ขับได้สักพัก ก็เป็น อาการคือ
เครื่องสั่น เมื่อเปิดแอร์ เข้าเกียร์ D เวลารอบต่ำ แต่ถ้าปิดแอร์ ก็จะไม่เป็นครับ

เอารถไปเข้าอู่ มาแล้ว 2 ที่ก็ยังไม่หายครับ
- ที่แรกคือ อู่แถว ฝั่งธน (จำชื่อไม่ได้ พ่อเอาเข้ามา) เอาไปล้างปีกผีเสื้อ แล้วก็เปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ปลี่ยนถ่ายของเหลวตามปกติ ผลคือ อาการ เปิดแอร์ เครื่องสั่น เวลารอบต่ำ ก็ยังไม่หาย ทั้งแก๊ส ทั้งน้ำมัน
- ที่สองคือ ศูนย์ Honda สายสี่ เอาไปล้างปีกผีเสื้ออีกรอบ แล้วตั้งวาวล์ ผลคือ เวลาเปิดแอร์ ตอนรอบต่ำ เครื่องสั่น ก็ยังไม่หายครับ ทั้งแก๊ส ทั้งน้ำมัน

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ต้องทำอย่างไรต่อไป หรือแนะนำอู่ดีๆ ก็ได้ครับ คืออยากเอาเข้าไปทำแล้วจบเลย ไม่อยากเสียเวลาหลายรอบ แบบโดนฟันเลือดโชคอีก งบเริ่มหมด -_-!

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ช่วยเหลือครับ
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2014, 23:02:59 »

อาการเดียวกันเลยครับผมก็แก้ไม่หาย

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ Civic EXI94 หัวฉีด เปิดแอร์ รอบต่ำ เครื่องสั่น