ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 03:18:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องของกันโคลงหลังครับ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของกันโคลงหลังครับ  (อ่าน 1739 ครั้ง)
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« เมื่อ: 31 มีนาคม 2015, 10:01:13 »

รถ ek99 กำลังหากันโคลงใส่ครับ เห็นหลายท่านใส่แล้วบอกว่าดีครับ
เลยอยากใส่บ้าง ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ใส่ของอะไรดีสุดครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2015, 10:43:46 »

รถ ek99 กำลังหากันโคลงใส่ครับ เห็นหลายท่านใส่แล้วบอกว่าดีครับ
เลยอยากใส่บ้าง ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ใส่ของอะไรดีสุดครับ
sir virs ตงรุ่น สบายใจสุด

"มิตรภาพ ไม่มีวันหมด"
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2015, 12:40:04 »

sir virs ตงรุ่น สบายใจสุด
ขอบคุณครับ
แล้วของ ek9 หรือของ eg เอามาแปลงพอได้ป่าวครับ

JP@PB
ศิษย์พี่

ไม่หรู แต่ดูดี co2 factory

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2015, 12:56:35 »

ขอบคุณครับ
แล้วของ ek9 หรือของ eg เอามาแปลงพอได้ป่าวครับ
eg ต้องแปลงนิดหน่อยครับ
nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2015, 16:51:28 »

eg ต้องแปลงนิดหน่อยครับ
แล้วตอนขับอันไหนตอบสนองรถได้ดีกว่าครับ

yo_hy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 เมษายน 2015, 09:24:52 »

ถ้าแปลง eg โดยใช้ของเดิมหมด ของ sir ดีกว่าครับเพราะใช้ลูกหมาก
ส่วน eg จะเป็นบูชยาง ผมแปลงของ eg ขนาด 16 มิลใช้ลูกหมากผมว่าไม่ต่างครับ
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 เมษายน 2015, 10:50:51 »

แล้วตอนขับอันไหนตอบสนองรถได้ดีกว่าครับ

ตอนใส่ของ EG หนึบแตกต่างจากไม่ใส่นิดหนึ่งครับ แต่บูทชอบแตกและมีเสียงดัง
ตอนนี้ใส่ของ virs - si อยู่ความรู้สึกแตกต่างจากของ EG มาก กระด้างตอนขึ้นลูกระนาด แต่หนึบ
ของ EK 9 ซื้อมาว่าจะใส่ เพราะกันโคลงหน้าผมเปลี่ยนเป็นของ EK 9 แล้ว
แต่เห็นขนาดแล้ว น่าจะโครตกระด้างเพราะใหญ่มาก และต้องแปลงนิดหน่อยก็เลยไม่ใส่ ปล่อยขาย เลยบอกอาการไม่ได้

ตามความเห็นและที่เคยใช้มา หาของตรงรุ่นใส่ดีกว่าครับ เพราะวิศวะเขาคิดมาแล้วว่า ขนาดไหนเหมาะกับรถรุ่นอะไร อายจัง

แมงกะซอนบิน
nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 เมษายน 2015, 00:27:57 »

ตอนใส่ของ EG หนึบแตกต่างจากไม่ใส่นิดหนึ่งครับ แต่บูทชอบแตกและมีเสียงดัง
ตอนนี้ใส่ของ virs - si อยู่ความรู้สึกแตกต่างจากของ EG มาก กระด้างตอนขึ้นลูกระนาด แต่หนึบ
ของ EK 9 ซื้อมาว่าจะใส่ เพราะกันโคลงหน้าผมเปลี่ยนเป็นของ EK 9 แล้ว
แต่เห็นขนาดแล้ว น่าจะโครตกระด้างเพราะใหญ่มาก และต้องแปลงนิดหน่อยก็เลยไม่ใส่ ปล่อยขาย เลยบอกอาการไม่ได้

ตามความเห็นและที่เคยใช้มา หาของตรงรุ่นใส่ดีกว่าครับ เพราะวิศวะเขาคิดมาแล้วว่า ขนาดไหนเหมาะกับรถรุ่นอะไร อายจัง
ขอบคุณครับ

BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2015, 11:16:52 »

ใช่ครับของ eg บูชชอบฉีก เลยไม่ใส่แระ  เศร้า
nakarin
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2015, 23:47:48 »

ใช่ครับของ eg บูชชอบฉีก เลยไม่ใส่แระ  เศร้า
ขอบคุณครับ
สงสัยต้องเล่นของแพงแล้วครับ
 อายจัง อายจัง อายจัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องของกันโคลงหลังครับ