ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 17:37:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เครื่องเล่นซีดีที่ติดมากับนิวซีวิค 2006 ของอะไรครับ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่นซีดีที่ติดมากับนิวซีวิค 2006 ของอะไรครับ  (อ่าน 2841 ครั้ง)
pharmakkk
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 17:52:11 »

ผมสงสัยอยากขอเรียนถามท่านผู้รู้หน่อยครับ เพื่อเป็นความรู้พื้นฐานในการปรับเปลี่ยนเครื่องเสียงครับ แบบไม่มีความรู้ด้านนี้จริงๆ ครับ คือว่า
1.เครื่องเล่นซีดีที่ติดมากับซีวิค 2006 เป็นยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ มีรายละเอียด specificity ด้วยยิ่งดีครับ
2.ลำโพงที่ติดมาด้วยเป็นขนาดกี่นิ้วครับ (วัดอย่างไรครับ)
3.ลำโพงที่มีขนาดนิ้วเท่ากันที่โฆษณาตามท้องตลาดทั่วไป หรือในเน็ตสามารถใส่กันได้เลยหรือเปล่าครับ (ทั้งมิติด้านความกว้าง-ยาว) แบบผมจะสั่งซื้อทางเน็ตนะครับเลยไม่แน่ใจว่าจะใส่ได้หรือเปล่า
4.**สามารถปรับเปลี่ยนลำโพงใหม่แทนที่ลำโพงเดิมกับเครื่องเล่นซีดีเดิมได้เลยหรือไม่ครับ หรือต้องเพิ่มอุปกรณ์อื่นเข้าไปอีกหรือไม่ (เกี่ยวกับกำลังขับของเครื่องเล่นที่ติดมากับรถพอหรือเปล่าน่ะครับ)
5.เครื่องเล่นซีดีที่ติดมากับรถเนี่ยมีช่องทางสำหรับติดตั้งเบสบ๊อกซ์ได้หรือไม่ครับ ...ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
MIM_ING+1
Gold Member
อาจารย์ปู่

No.566

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กันยายน 2008, 09:09:53 »

เห็นเพื่อนที่ โรจนะมันบอกว่าเป็นของ   alpine   ครับ

แอคคอด   ใส่ไพโอเนีย   ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2008, 09:13:14 โดย MIM_ING+1 » บันทึกการเข้า

pharmakkk
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กันยายน 2008, 18:14:56 »

ขอบพระคุณครับ แล้วฟร้อนท์เดิมมีช่องต่อเบสบอกซ์หรือไม่ครับผม
spot less ness
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2008, 09:46:58 »

ต้องใส่ตัวแปลงน่ะครับ ถึงจะใส่ Amp และใส่อะไรเพิ่มได้ เสียงถึงจะออกมาดีครับ ส่วนลำโพงขนาด 6 นิ้วครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว หน้า หลัง ใช้ของ Hertz ครับ
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2008, 20:32:16 »

ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงก็อย่าไปซื้อของจากเว็ปคร้าบท่านคร้าบ ! นอกจากจะไม่ได้ลองฟังเสียงและเสี่ยงกับการถูกต้มโดนหลอก ! แล้วถ้ามีปัญหาก็จะทำให้เกิดความยุ่งยากตามมาอีก ! ควรจะไปเลือกหาดูลองฟังตามร้านจะดีกว่า ! อีกทั้งงบก็ยังน้อย ! แต่อยากได้ของเยอะๆ หลายๆ ชิ้น ! ซึ่งมันก็จะได้แต่ของห่วยๆ ก็ลองหาได้ตามคลองถมหรือบ้านหม้อคร้าบท่าน ! 2 หมื่นคงจะได้เพียบเลยล่ะ ! ..... แต่ถ้าอยากจะได้เสียงดีๆ งบเท่านั้นก็คงจะได้แค่เปลี่ยนลำโพงของดีๆ หน่อยใส่เข้าไป ! ก็ลองไปเลือกหาดูคงจะพอได้ลำโพงหน้า-หลังและ Sub. Box ภาคขยายในตัวที่มีช่อง Hi Level Input สักชุดนึงพอดีงบหรืออาจจะเกินเล็กน้อยคร้าบท่านคร้าบ ! โอกาสหน้าฟ้าใหม่ถ้ามีทรัพย์ก็ค่อยไปเพิ่ม Power Amp. ในภายหลังอีกก็ยังได้คร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เครื่องเล่นซีดีที่ติดมากับนิวซีวิค 2006 ของอะไรครับ