ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 15:29:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือคับ ไม่รู้เรื่องเลย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือคับ ไม่รู้เรื่องเลย  (อ่าน 1948 ครั้ง)
Doobster
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2006, 10:19:14 »

คือเพื่อนเอาแอมป์มาให้ตัวนึงก่าซับ10นิ้ว2ลูกแล้วก้อตัวแปลงสัญญาณเปงAVอ่าคับ อยากจาถามว่าใช้กับfrontเดิมของCivic dimention 2002 ได้มั้ยคับ แล้วต้องซื้ออาไรเพิ่มอีกบ้าง แล้วค่าตีแพงด้านหลัง+ค่าติดตั้ง เอาแบบเหลือที่ใช้งานเยอะๆอ่าคับ มันเท่าไหร่อ่าคับ รวมทั้งหมด แล้วทำที่ไหนดีคับ
อยากทำมากๆแล้ว ช่วยหน่อยคับ

Blue_Civic
Gold Member
จอมยุทธ

CIVIC CLUB NO.008

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2006, 14:58:19 »

ก็ไม่รู้จะแนะนำอะไรเลยครับ ก็แนะนำได้เพียงว่า เรื่องของเครื่องเสียงรถยนต์มันมีหลายองค์ประกอบ
ที่เกี่ยวข้อง เช่น จะใช้ลำโพงอะไร จะใช้สายสัญญาณแบบไหน หรือตีตู้แบบไหน ทางที่ดีควรหาความรู้เยอะ ๆ นะครับ ทั้งจากการได้ดูตัวอย่างตามรถต่าง ๆ การสอบถาม หาดูตามหนังสือ หรือจากทางเน็ต เพราะสิ่งสำคัญคือทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เงินครับ ถ้าเสียเงินแล้วไม่พอใจ
เราก็ไม่สบายใจครับ ถ้าผลงานที่ออกมาไม่ดีก็ไม่สบายใจอีกครับ
ยังไง ๆ ก็อย่าใจร้อนนะครับ(นี่ก็สำคัญ)
Doobster
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2006, 09:03:09 »

คือแล้วตกลงในใช่ก่าfrontเดิมได้ป่าวอ่าคับ
แล้วราคาถ้าจะทำแบบนั้นมันเท่าไหร่อ่าคับ แล้วร้านไหนดี ก้อยังอยากจารู้ต่อไป

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือคับ ไม่รู้เรื่องเลย