ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 12:22:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ซับของอะไรดีอะคับ เข้ามาตอบเยอะๆนะ 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซับของอะไรดีอะคับ เข้ามาตอบเยอะๆนะ  (อ่าน 4505 ครั้ง)
BenzEKGold
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 12:37:27 »

คือ เอา ราคากลางๆ 12นิ้ว ดอกเดียว ต้องการตึ๊บๆลอยไกลๆ  แล้วพาวเวอจำเป็นต้อง คลาส Dไม๊

แล้วของ บ้านหม้อ  แบบไม่มียี่ห้อ  ที่เป็นโคลงเหล็กหล่อ  โม  มาแล้ว  มานจาดีไม๊

พาวเวอ ต้องกี่ w ถึงจาขับ สบายๆ

แนะนำยี่ห้อรุ่น ทีนะคับ  จาตีตู้ ลอยไว้ท้ายรถ

ราคาด้วยยิ่งดีเลย

ขอบคุนมั๊กๆ
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 13:47:15 »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ซับดี แอมป์ดี  แต่การตีตู้ไม่ดี   ยังไงๆเสียงก็ไม่ดีหรอกครับ  ดังนะดังแน่แต่อาจจะฟังไม่รู้เรื่องเพราะมันเบลอการที่เสียงเบสจะออกมาดีหรือไม่มันต้องมีหลายๆส่วนประกอบกันครับ ยังไงๆถ้าได้ซับ กับ แอมป์ที่ถูกใจแล้ว ดูร้านที่ติดตั้งด้วยนะครับดูร้านที่ตีตู้ดีๆหน่อย เสียงจะได้ออกมาถูกใจครับ ไม่ต้องเสียเงินหลายต่อ   เรื่องเสียงถ้าอยากฟังนอกรถก็ต้องเป็นตู้ประเภทแบนพาส หรือ ตู้เปิดมีพอท  เน้นของมียี่ห้อหน่อยก็ดีครับ ว่าแต่มีงบเท่าไรละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2009, 13:55:54 โดย love ek » บันทึกการเข้า

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 21:42:16 »

เบสบ็อกก็เปิดดังมากไม่ได้หรอกครับ เหมาะสำหรับฟังในรถมากกว่า  ถ้าต้องการเปิดดังๆต้องตีตู้อย่างเดียว     ส่วนเรื่องยี่ห้อของซับหรือร้านที่รับตีตู้  มันแล้วแต่ความชอบและความเชื่อของแต่ละบุคคล กลัวแนะนำชื่อร้านแล้วจะผิดกฏของเวปอะครับ  ผมว่าถ้าคุณชอบฟังนอกรถเป็นหลักน่าจะตีเป็นตู้แบนพาสอะครับ เปิดดังมากๆได้ ขับรถไปมีคนมองแน่ แต่ฟังในรถมันจะเบลอหน่อย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับฝีมือของร้านที่ติดตั้งด้วยครับ  ถ้ามีงบซักหมื่นห้าน่าจะเหมาะครับ  ไม่รู้ตอบแล้วช่วยได้บ้างรึเปล่า ยังไงๆก็ถือเป็นการแลกเปลี่ยนกันนะครับ ขับ ek เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2009, 21:49:24 โดย love ek » บันทึกการเข้า

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
BenzEKGold
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2009, 08:13:01 »

ผมไปถามร้านมาแล้วคับ

เค้าบอกว่า ดอกไห้ใช้เปน 10 นิ้ว 2ดอกจาดีก่า ตีตู้ ไว้ท้ายรถ

แต่มานต้องเพิ่ม กลาง อีก2 ชุก กับ แหลม 1ชุด เพราะเสียงเบสมานจาไปกลบกลางแหลม ปรีแอม คาปา รวมสายไฟ ค่าติดตั้งก็ปามาน 2หมื่นหน่อยๆ

เกินไปเยอะอะคับ

มีใครมีทางเลือกอื่นไห้ผมไม๊
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มกราคม 2009, 22:07:01 »

ยิ้มเท่ห์ สนับสนุน  sub 6 นิ้ว เอาไว้ฟังชิวๆในรถ ไม่ต้องไปเล่น sub 10 นิ้วตามกระแส

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
chat LFC
ศิษย์น้อง
**

เปิดซันรูฟฟังสกา..สักวัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 15:44:51 »

คือ เอา ราคากลางๆ 12นิ้ว ดอกเดียว ต้องการตึ๊บๆลอยไกลๆ  แล้วพาวเวอจำเป็นต้อง คลาส Dไม๊

แล้วของ บ้านหม้อ  แบบไม่มียี่ห้อ  ที่เป็นโคลงเหล็กหล่อ  โม  มาแล้ว  มานจาดีไม๊

พาวเวอ ต้องกี่ w ถึงจาขับ สบายๆ

แนะนำยี่ห้อรุ่น ทีนะคับ  จาตีตู้ ลอยไว้ท้ายรถ

ราคาด้วยยิ่งดีเลย

ขอบคุนมั๊กๆ

อยากได้เบสลึกๆ แนะนำ  10 นิ้ว m marathon หายห่วงครับ ยิ้มเท่ห์

........ska !
Mong_Civic
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2009, 20:54:57 »

BCK สระบุรีไปเลย เห็นว่ากวาดแชมป์มาเลยนา

Power     of      Dreams.
toddman
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2009, 14:28:29 »

อยากได้เบสลึกๆ แนะนำ  10 นิ้ว m marathon หายห่วงครับ ยิ้มเท่ห์

เห็นด้วยครับ ที่แรกก็จะติด M marathon ตัวเดียว แต่คิดว่าเอ้า ไหนไหนก็ไหนไหนแล้ว แบบกลัวไม่สะจายยย เลยซัด 2 ดอก เต็มเต็มเลยคราวนี้ มามากกว่าที่คิดไว้มากมาย ผมคิดว่าตัวเดียวน่าจะพอครับ 10 นิ้วน่ะ พอแระ ถ้างบไม่มาก
TONCIVIL
ชาวยุทธ
*

เข้ามาเพื่อรู้

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2009, 13:30:31 »

;)มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

4490
ศิษย์พี่

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2009, 15:27:21 »

งบหมื่นนิดๆแนะนำชุดประหยัดคุ้มค่า
กลางแหลมคู่หน้า6.5นิ้ว + แหลมจาน(แหลมใสบาดใจ)
ขับด้วยแอมป์100x4ch  1-2ขับชุดหน้า/3-4บริดโมโนขับซับ10นิ้ววอยคู่1ดอก
กลาง+แหลม 1200บาท
แอมTMA100x4  4300บาท
ซับ10นิ้ววอยคุ่ 1ดอก 1350บาท
ถ้าชอบตึ๊บๆฟังดังๆแนะนำตุ้แบนพาส

ชุดนี้ใช้สินค้า อลังกาลร้านอนุวัฒบ้านหม้อ
งบ6พันกว่าบาท+ค่าติดตั้ง3000 เพื่อนๆเอามาลงหลายคันแล้วครับอกได้คำเดียวว่าคุ้มค่า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ซับของอะไรดีอะคับ เข้ามาตอบเยอะๆนะ