ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 กันยายน 2024, 16:38:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ เรื่องร้านติดแก๊ส 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ เรื่องร้านติดแก๊ส  (อ่าน 2927 ครั้ง)
nop1970
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 13:20:33 »

ผมอยู่แถวรังสิตครับ อยากทราบว่ามีร้านไหนแนะนำได้บ้าง แล้วติดแบบไหนถึงจะดี
ใช้รถไดเมนชั่น 02 อยู่ครับ เครื่องวีเทค
ขอเป็นร้านที่ติดแล้วปัญหาน้อยที่สุดนะครับ
อยากทำใกล้ๆ บ้านครับ เวลามีปัญหาจะได้สะดวก
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  อายจัง
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 20:51:34 »

หัวฉีด เท่านั้นครับผม
nop1970
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 17:21:48 »

ขอบคุณครับคุณเบียร์
อยากรู้เพิ่มเติมครับ
ติดยี่ห้อไหนดี กำลังจะไปติดแล้วครับ
ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณ
KK19
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2009, 09:18:38 »

ใน link นี้มีหลายแห่ง แต่ของผมอยู่ด้านล่างสุดก็ลองดูนะครับ ผมติดเมื่อ กค.50วิ่งมาเลย 50,000กม.แล้ว
เวลานี้จะเข้าใกล้แสน กม.ครับ  ปัญหาไม่เคยมี  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ของผม LOVATO   ดูที่นี่ได้ครับ  http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=20460.30

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 19:58:38 »

อายจัง  ผมติดที่ SCC ปทุม ลองเสริทหาดูนะครับ เพื่อนติดไปหลายคันปัญหาก็มีบ้าง
แต่บริการหลังการขายยังพอรับได้ครับ จากฟิวเจอร์ไปไม่ไกลเท่าไหร่ 

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009, 05:33:41 »

เน้นๆ นิดครับเพราะ ปิดตัวกันไปเยอะ  อายจัง

nop1970
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2009, 11:01:11 »

ไปติดแก๊สมาแล้วครับแบบชุดหัวฉีด ยี่ห้อ Versus ที่อู่แถวดอนเมือง สนนราคา 25,000 บาท + ใบวิศวะ
หัวฉีด ยี่ห้อ RAIL รุ่นฟินิกซ์ หม้อต้ม Stefanelli ถังมัลติวาล์ว Tomasetto
ทดสอบวันนี้วันแรก รู้สึกวิ่งไม่ต่างจากน้ำมันเลยครับ (อยากให้เป็นแบบนี้ตลอดไป ฮ่าๆๆ)
แต่รู้สึกว่าเสียงหัวฉีดทำงานดัง ติ๊กๆๆๆ ตลอดเลยครับ โทรไปถามที่อู่ๆ บอกว่ารุ่นนี้มันดังแบบนี้
อยากรบกวนถามผู้ที่เคยใช้ยี่ห้อนี้ว่าดังเหมือนกันหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ต้องไปแก้ไขอย่างไร

อ้อ ขอบคุณทุกๆ คำตอบนะครับ  โดยเฉพาะคุณเบียร์
และก็รบกวนอีกรอบนะครับ  อายจัง
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 22:19:16 »

ไปติดแก๊สมาแล้วครับแบบชุดหัวฉีด ยี่ห้อ Versus ที่อู่แถวดอนเมือง สนนราคา 25,000 บาท + ใบวิศวะ
หัวฉีด ยี่ห้อ RAIL รุ่นฟินิกซ์ หม้อต้ม Stefanelli ถังมัลติวาล์ว Tomasetto
ทดสอบวันนี้วันแรก รู้สึกวิ่งไม่ต่างจากน้ำมันเลยครับ (อยากให้เป็นแบบนี้ตลอดไป ฮ่าๆๆ)
แต่รู้สึกว่าเสียงหัวฉีดทำงานดัง ติ๊กๆๆๆ ตลอดเลยครับ โทรไปถามที่อู่ๆ บอกว่ารุ่นนี้มันดังแบบนี้
อยากรบกวนถามผู้ที่เคยใช้ยี่ห้อนี้ว่าดังเหมือนกันหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ต้องไปแก้ไขอย่างไร

อ้อ ขอบคุณทุกๆ คำตอบนะครับ  โดยเฉพาะคุณเบียร์
และก็รบกวนอีกรอบนะครับ  อายจัง

เสียงของหัวฉีดมานจะดังแบบนี้  แต่ก้อต้องดูตำแหน้งที่ติดตั้งด้วยนะครับ   

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ เรื่องร้านติดแก๊ส