ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 ตุลาคม 2024, 05:44:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ เพิ่งไปจองรถที่งาน Moto Expro มาเมื่อวานค่ะ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ เพิ่งไปจองรถที่งาน Moto Expro มาเมื่อวานค่ะ  (อ่าน 4705 ครั้ง)
Yuki
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 05:19:45 »

ตัดสินใจซื้อรถเป็นคันแรกในชีวิตค่ะ ได้รถเดือน กุมภาพันธ์ค่ะ
New Civic 2007 1.8 E AT(AS) สีขาว
ดอกเบี้ย 3.45% มีของแถมดังนี้ค่ะ
1.พ่นกันสนิม 10 ปี
2.เคลือบ 3 ปี
3.ฟิลม์กรองแสง ไฮคูล คาดหน้า 7นิ้ว 60% รอบคัน 40%
4.ผ้ายาง
5.กรอบป้าย
6.พรมปูพื้น
7.ถาดวางของท้ายรถ
8.ผ้าคลุมรถ
9.ผ้าคลุมเบาะ ลูกไม้สีขาว
10.ร่ม 1 คัน ^^"
11.ส่วนรถเงินสด 7000 บาท

ไม่ขอถามว่าคุ้มไหมดีกว่านะคะ เดี๋ยวกลัวฟังแล้วไม่สบายใจน่ะ T^T

แต่รบกวนขอคำแนะนำเรื่องพวกนี้หน่อยนะคะ  ยิ้มเท่ห์
1.มีอุปกรณ์อะไรที่ควรจำเป็นจะต้องมีเพิ่มเติมไหมคะ อย่าง สัญญาณกันขโมย ฉนวนกันความร้อน เพิ่มเติมได้เลยนะคะ
2.ตอนนี้ยังสับสนเรื่องฟิลม์ ว่าควรจะเปลี่ยนเป็นเบอร์อะไร อย่างไรดี ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะคะ
3.ศูนย์รับรถอยู่ที่ปทุมวัน ไม่ทราบว่าศูนย์นี้การบริการเป็นอย่างไรบ้างคะ
4.กลัวรถหายมาก ๆ เพราะฝากอนาคตไว้ที่รถคันนี้เหมือนกัน ขอคำแนะนำหรือวิธีป้องกันที่พอจะอุ่นใจได้หน่อยนะคะ อย่างอุปกรณ์กันขโมยที่เราควรจะติดป้องกันรถของเราน่ะค่ะ
5.ในรายการของแถม ลืมขอเซนเซอร์ ถอยหลังเขาน่ะค่ะ เพราะคิดว่ามันน่าจะมีติดมากับรถเลยไม่ทันคิด แล้วอีกอย่างคือไฟตัดหมอกด้วย ตรงนี้ไม่ทราบว่าเขาจะให้เรามากับรถรุ่นนี้ไหมคะ มาศึกษาในบอร์ดนี้อยู่พักนึงแต่ดันลืมอะไรแบบนี้ก็นึกเสียดายเหมือนกัน T_T
6.ขับรถได้ แต่ยังขับไม่เป็น(ยังไม่ได้ทำใบขับขี่) เคยลองขับเล่น ๆ วนในลานจอดรถของเพื่อน ขับอยู่หลายวันเหมือนกัน เคยขับออกถนนใหญ่ครั้งนึง (อุ๊บส์ ^^) แต่ขับชิดซ้ายและมั่นใจแล้วว่าเรามีสติถึงได้ออกนะคะ ก็เป็นไปด้วยดี
แต่ก็เป็นระยะทางที่ไม่ไกลมาก ช่วง 2 เดือนที่รอรถ และประสบการณ์นิดหน่อยตรงนี้ ว่าจะไปเรียนขับรถจริง ๆ จัง ๆ และทำใบขับขี่ด้วย(เป็นคนใจเย็นและมีสติในเหตุการณ์ตรงหน้าสูงพอสมควร) คิดว่าช่วงเวลาแค่ 2 เกือบ 3 เดือนที่จะหัดขับตรงนี้พอที่จะออกไปร่วมใช้ถนนได้ไหมคะ หรือว่าน้อยไป มีน้าสาวอาสาจะเป็นคนสอนให้ในระยะเวลานี้ หรือควรจะไปเรียนหัดขับตามโรงเรียนสอนดีคะ (ส่วนตัวคิดว่าประสบการณ์ที่เคยลองขับแล้วง่ายมาก ๆ)

ขอรบกวนเท่านี้ก่อนนะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกคนรัก Civic ด้วยคนนะคะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่า...

ปล.เสียใจกับพี่น้อง 2 คนด้วยนะคะ ตอนมาศึกษาหาข้อมูลในนี้ก็ได้อ่านกระทู้น้องเค้าด้วย เพราะซื้อรุ่นเดียวกันเลย
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยคนนะคะ อ่านแล้วใจหายน้ำตาจะไหลเหมือนกัน มกราก็จะได้รถใหม่แล้ว ขอให้ดวงวิญญาณน้อง
ไปสู่สุขตินะคะ
daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 07:26:36 »

ยิงฟันยิ้ม มาต้อนรับแต่เช้าคับ ยินดีต้อนรับจ้า ส่วนคำถามรอผู้รู้มาตอบละกันนะคับ  ยิ้มกว้างๆ
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 07:46:11 »

อิอิ มาต้อนรับน้องใหม่ต่อจากน้องเดียร์คับ

ได้รับใหม่ ขับขี่ปลอดภัยนะค๊าบบบ ยินดีต้อนรับด้วยคนคับ

eak_cfc
ออกตามหา
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Civic Club NO.190

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 08:32:40 »

ยินดีต้อนรับคับ K.Yuki   ยิ้มกว้างๆ
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 08:46:33 »

แต่รบกวนขอคำแนะนำเรื่องพวกนี้หน่อยนะคะ  ยิ้มเท่ห์
1.มีอุปกรณ์อะไรที่ควรจำเป็นจะต้องมีเพิ่มเติมไหมคะ อย่าง สัญญาณกันขโมย ฉนวนกันความร้อน เพิ่มเติมได้เลยนะคะ
แนะนำให้ติดครับ รถคันเกือบล้าน เสียเพิ่มอีกนิด ราคาก็รวมยังเท่าเดิมครับ คือ เกือบล้าน

2.ตอนนี้ยังสับสนเรื่องฟิลม์ ว่าควรจะเปลี่ยนเป็นเบอร์อะไร อย่างไรดี ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะคะ
up to your style ถ้าชอบดุๆก็ออกโทนดำ ถ้าสวยๆใสๆโชว์หน้าน่ารักๆของคนขับ ก็ฟิล์มใสๆ หรือบานหน้าใส บานหลังทึบตามเทรนด์ก็ได้

3.ศูนย์รับรถอยู่ที่ปทุมวัน ไม่ทราบว่าศูนย์นี้การบริการเป็นอย่างไรบ้างคะ
คุณ Chi-O เคยเขียนไว้ว่า great , recommend

4.กลัวรถหายมาก ๆ เพราะฝากอนาคตไว้ที่รถคันนี้เหมือนกัน ขอคำแนะนำหรือวิธีป้องกันที่พอจะอุ่นใจได้หน่อยนะคะ อย่างอุปกรณ์กันขโมยที่เราควรจะติดป้องกันรถของเราน่ะค่ะ
ditto ข้อ1 ครับ  , อุปกรณ์ก็มีพวก lockteck , 3lock สำหรับล็อคพวงมาลัย เบรค

5.ในรายการของแถม ลืมขอเซนเซอร์ ถอยหลังเขาน่ะค่ะ เพราะคิดว่ามันน่าจะมีติดมากับรถเลยไม่ทันคิด แล้วอีกอย่างคือไฟตัดหมอกด้วย ตรงนี้ไม่ทราบว่าเขาจะให้เรามากับรถรุ่นนี้ไหมคะ มาศึกษาในบอร์ดนี้อยู่พักนึงแต่ดันลืมอะไรแบบนี้ก็นึกเสียดายเหมือนกัน T_T
ลองขอเซลดูนะครับเรื่องเซ็นเซอร์ เซลใจดีน่าจะให้ นิดหน่อยเอง  มummm ไฟตัดหมอกรุ่นE '07 น่าจะมากับรถนะครับ ('06 แห้ว)

6.ขับรถได้ แต่ยังขับไม่เป็น(ยังไม่ได้ทำใบขับขี่) เคยลองขับเล่น ๆ วนในลานจอดรถของเพื่อน ขับอยู่หลายวันเหมือนกัน เคยขับออกถนนใหญ่ครั้งนึง (อุ๊บส์ ^^) แต่ขับชิดซ้ายและมั่นใจแล้วว่าเรามีสติถึงได้ออกนะคะ ก็เป็นไปด้วยดี
แต่ก็เป็นระยะทางที่ไม่ไกลมาก ช่วง 2 เดือนที่รอรถ และประสบการณ์นิดหน่อยตรงนี้ ว่าจะไปเรียนขับรถจริง ๆ จัง ๆ และทำใบขับขี่ด้วย(เป็นคนใจเย็นและมีสติในเหตุการณ์ตรงหน้าสูงพอสมควร) คิดว่าช่วงเวลาแค่ 2 เกือบ 3 เดือนที่จะหัดขับตรงนี้พอที่จะออกไปร่วมใช้ถนนได้ไหมคะ หรือว่าน้อยไป มีน้าสาวอาสาจะเป็นคนสอนให้ในระยะเวลานี้ หรือควรจะไปเรียนหัดขับตามโรงเรียนสอนดีคะ (ส่วนตัวคิดว่าประสบการณ์ที่เคยลองขับแล้วง่ายมาก ๆ)
ขับเป็นใหม่ๆก็ใจเย็นๆครับ ขับซ้ายเท่านั้น แต่อย่าแซงซ้ายล่ะ .. หนุ่มๆสาวๆเดี๋ยวนี้ใจถึงนะ เพิ่งขับรถเป้นใหม่ๆก็ถอยป้ายแดงกันเลย .. ของผมเริ่มหัดจากรถมือสองก่อน  แล้วค่อยๆไต่เต้า <-  ตกใจ อิอิ

ขอรบกวนเท่านี้ก่อนนะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกคนรัก Civic ด้วยคนนะคะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่า...

ยินดีต้อนรับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2006, 08:49:28 โดย neat_boy » บันทึกการเข้า

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
chang@es
'Civic Ferio XL'
Gold Member
เจ้าสำนัก

'Ferio XL & H.I.D'

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 09:18:57 »

ยินดีต้อนรับคับผม   ยิ้ม

Civic Club No.012

banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 10:20:51 »

ฮืม civic 2007 น่าจะทำระบบ GPS แล้วนะ ทำไมทางผู้ผลิต ไม่ทำกัน ทั้งๆ ที่ toyota ทำไปแล้ว  ฮืม

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 10:32:59 »

ยินดีต้อนรับครับผม     ยิ้มเท่ห์

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 15:35:09 »

6.พรมปูพื้น    3ชิ้น 1100บาท
7.ถาดวางของท้ายรถ  2300บาท
8.ผ้าคลุมรถ  1350บาท

ติดเพิ่มเลยครับกันขโมย
ผมเคยติดไฮคูลกับซีวิค04 เข้ม40%รอบคัน รู้สึกจะรหัส R10HC  สีทอง ตอนหน้าร้อนร้อนมากๆ แดดสะท้อนคอนโซล แนะนำติด60%+บานหน้าเต็มดีกว่าครับ แดดบ้านเรามันแรง
ไม่เคยเข้า0นี้ครับ
ติดได้เยอะๆยิ่งดีครับ ยอมเสียเวลาเสียเงินเล็กน้อย ดีกว่ามาเสียใจรถหาย
รุ่นE มีไฟตัดหมอกมาอยู่แล้วครับ เซ็นเซอร์ถอยหลังลองคุยกับเซลล์ดูครับถ้าติดเพิ่มเองของ0แบบ4จุด ราคาอยู่ที่4800บาท
ขับรถได้ แต่ยังขับไม่เป็น(ยังไม่ได้ทำใบขับขี่) เคยลองขับเล่น ๆ วนในลานจอดรถของเพื่อน ขับอยู่หลายวันเหมือนกัน เคยขับออกถนนใหญ่ครั้งนึง (อุ๊บส์ ^^) แต่ขับชิดซ้ายและมั่นใจแล้วว่าเรามีสติถึงได้ออกนะคะ ก็เป็นไปด้วยดี
ฝึกมองกระจกข้างซ้ายขวาให้ชำนาญด้วยนะครับ มือใหม่ส่วนมากจะกะระยะไม่ค่อยถูก

ปล.เสียใจกับพี่น้อง 2 คนด้วยนะคะ ตอนมาศึกษาหาข้อมูลในนี้ก็ได้อ่านกระทู้น้องเค้าด้วย เพราะซื้อรุ่นเดียวกันเลย
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยคนนะคะ อ่านแล้วใจหายน้ำตาจะไหลเหมือนกัน มกราก็จะได้รถใหม่แล้ว ขอให้ดวงวิญญาณน้อง
ไปสู่สุขตินะคะ

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 21:16:34 »

Pangok
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 21:23:08 »

มายินดีต้อนรับค่า...

เราเป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน (จองแล้วกำลังรอรถอยู่)

ตอนเราหัดก็ให้พ่อหัดให้ค่ะ คือถ้ารู้สึกว่ามันง่ายแล้วเป็นคนไม่ค่อยขี้ตกใจก็น่าจะหัดขับเองได้นะคะ

เพราะไปเรียนก็ต้องมีค่าใช้จ่ายอีก ให้คนที่เป็นสอนให้ก็น่าจะได้นะคะ

เป็นกำลังใจให้หัดขับรถเก่งเร็วๆ ค่ะ

Yuki
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 21:48:28 »

ของคุณคุณ Pangok
มายินดีต้อนรับค่า...

เราเป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน (จองแล้วกำลังรอรถอยู่)

ตอนเราหัดก็ให้พ่อหัดให้ค่ะ คือถ้ารู้สึกว่ามันง่ายแล้วเป็นคนไม่ค่อยขี้ตกใจก็น่าจะหัดขับเองได้นะคะ

เพราะไปเรียนก็ต้องมีค่าใช้จ่ายอีก ให้คนที่เป็นสอนให้ก็น่าจะได้นะคะ

เป็นกำลังใจให้หัดขับรถเก่งเร็วๆ ค่ะ

ขอบคุณสำหรับ กำลังใจตรงนี้และของท่านอื่น ๆ มาก ๆ นะคะ  ยิ้มกว้างๆ
สมาชิกท่านอื่นมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมได้ตลอดเลยนะคะ จะเข้ามาอ่านบ่อย ๆ
ถ้ามีอะไรสงสัยเดี๋ยวมาฝากคำถามต่อนะคะ
ฝากด้วยน้า ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

อ้อ อยากถามผู้ใช้รถว่า จิ้งจก เข้ารถบ่อยไหมคะ คือเป็นคนกลัวจิ้งจกมาก ๆๆๆๆ เกรงว่าระหว่างขับรถเกิดเจอขึ้นมาในรถอาจเกิดอุบัติเหตุได้น่ะค่ะ แย่จังแต่จะพยายามมีสติถ้าเกิดเจอจริง ๆ นะ T^T อิอิ
nOo`6_Civic2006
Gold Member
ศิษย์น้อง

เหงา,คิดถึง,รอ

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 22:06:05 »

ยินดีด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม (อิจฉาตาร้อนอีกแว้ว ยิ้มกว้างๆ)   
 civic fd ตัวนี้เวลาขับต้องระวังหน่อยอะครับเพราะเสาประตูตรงกระจกข้าง(พอดีไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอะไร) มันใหญ่มันจะบังตาเราทำให้เรามองไม่ค่อยถนัด

`๑`+บักหำน้อย+`๑`คนธรรมดาหนึ่งคน+คนนี้ไม่มีอะไรเลยไม่ดีสักอย่าง...`๑`

.::.Civic Club No.211.::.
e22bkw
$[^_^ ]$ ต้นครับ! $[ ^_^]$
Gold Member
อาจารย์ปู่

CIVIC ALUMNI

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2006, 23:50:32 »

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 01:28:29 »

มายินดีด้วยนะครับ
thailiv
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 08:59:37 »

ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวอันอบอุ่นครับ  ยิ้มเท่ห์

kingkong88
ลิ่วล้อของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 15:53:50 »

ขับเป็นใหม่ๆก็ใจเย็นๆครับ ขับซ้ายเท่านั้น แต่อย่าแซงซ้ายล่ะ .. หนุ่มๆสาวๆเดี๋ยวนี้ใจถึงนะ เพิ่งขับรถเป้นใหม่ๆก็ถอยป้ายแดงกันเลย .. ของผมเริ่มหัดจากรถมือสองก่อน  แล้วค่อยๆไต่เต้า <-  ตกใจ อิอิ

ผมก็มือใหม่ครับ 12 วัน 6 คดี(สถิติโลกล่าสุด)

amsophia035
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 16:39:26 »

มาหวัดดีด้วยคนค่ะ...welcome to civic club ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
analysis
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2006, 16:59:48 »

ยินดีต้อนรับครับ  ยิ้มกว้างๆ

oasis
oasis civic club 063
Gold Member
เจ้าสำนัก

oasis civic club 063

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2006, 10:33:36 »

oasis
civic club 063
BloodRavenRSX
ข้าจะเป็นเจ้าแห่งถนน I'll be KinG Of The RoaD
จอมยุทธ

ตูล่ะเบื่อ เฮ้อออ

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2006, 01:48:28 »

พักนี้ไม่ค่อยได้เข้าอ้านะ อย่าว่ากันเลย

มาช้าไปหน่อยอิอิ กะลัง หมกมุ่นกับการแต่งรถ

หงิๆ

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก..... เซ็งเป็ด

ARTHASIT
เข้าวงการ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2006, 11:24:00 »

มายินดีด้วยคน ครับ เย้!
wipha 9
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2006, 13:37:38 »

ยินดีต้อนรับคะ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ เพิ่งไปจองรถที่งาน Moto Expro มาเมื่อวานค่ะ