ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 ตุลาคม 2024, 03:31:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ฝากถึงบริษัทผลิตรถ ทั้งหลายนะครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึงบริษัทผลิตรถ ทั้งหลายนะครับ  (อ่าน 1563 ครั้ง)
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2006, 11:13:46 »

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับ คุณ แอนและพี่ชาย อย่างจะถามว่า ทำไมบริษัทผลิตรถทั้งหลาย ถึงไม่คิด ระบบฉีกสารเคมีอะไรก็ได้ลงในตัวถังน้ำมัน เวลาเกิด อุบัติเหตุอย่างรุ่นแรง เพื่อทื่ไม่ให้น้ำมันเบนซินเกิดการติดไฟ จนมันเขามาทำร้ายผู้โดยสาร หรือว่าหาวิธีไหนก็ได้อ่ะครับ เพื่อป้องกันผู้โดยสารที่เป็นลูกค้าของคุณเอง ผมไม่แน่นใจเหมือนกัน ว่าบริษัทหรือผู้ผลิตเคยคิดหรือป่าว "แต่ถ้าเคย !!!! " แล้วทำไมถึงไม่ทำออกมาล่ะครับ หรือว่าจะให้ซื้อเป็นอุปกรณ์เสริมก็ได้ ผมจะซื้อคนแรกเลยครับ เงินหาเมื่อไรก็หาได้ แต่ชีวิตคนที่เรารักสิครับ เงินซื้อไม่ได้ครับ   เศร้า เศร้า เศร้า
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับครอบครัว คุณ แอนและพี่ชายด้วยครับ

best again
log in ที่ 3 แล้ว จำpasswordไม่ได้ อ่ะ
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2006, 11:19:27 »

จริงครับ เเต่เงียบๆไว้ก่อน เผื่อได้ค่าไอเดียครับ อิอิ

best or tamako 3rd log in
analysis
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2006, 15:53:51 »

ผมเชื่อว่าเหตุการณ์แบบนี้คงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น ทั้งตัวเราเอง เพื่อนๆ หรือผู้ผลิตรถยนต์ครับ

ผมเชื่อว่ารถยนต์หลายยยี่ห้อพยายามหาวิธีป้องกันการสูญเสีย - บาดเจ็บจากอุบัติเหตุอยู่แล้วครับ
รถบางรุ่นมีการคิดระบบตัดน้ำมันอัติโนมัติเพื่อลดการสูญเสีย   แต่เหตุการณ์อย่างนี้อาจจะยังไม่มีวิธีที่ดีที่สุดที่จะป้องกันได้
นอกจากเราต้องขับรถอย่างมีสตินะครับ นั่นคืออย่างแรกเลยที่เราไม่ต้องไปซื้อหาหรือเรียกร้องจากผู้ผลิตรถยนต์  ส่วนอุปกรณ์ต่างๆผมว่าคงจะมีออกมาเรื่อยๆครับตามที่เทคโนโลยีจะพัฒนาไปสู่อนาคต

ขอแสดงความเสียใจกับน้องแอนและพี่ชาย  รวมถึงครอบครัวอีกครั้งครับ

banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2006, 18:48:50 »

อายจัง เหตุการณ์แบบนี้คงไม่มีใครอยากให้เกิดจริงๆ ครับ ,, ชนหนักด้วย ,,

แต่ผม ทำเผื่อเหตุการณ์แบบนี้ด้วยการใส่ถังน้ำมันสำรองไว้ หลังฝากระโปรง แล้วถอดถังเดิมออกไม่ใช้เลย ครับ 

ไว้ในฝากระโปรงหลัง มันปลอดภัยดี ครับ ชนหนักหรือคว่ำ ไม่ค่อยกระทบกระเทือนมาก  แถมผสมน้ำมันหัวเชื้อได้ เนียน   ปั้มติ๊ก สองตัวสบาย  ยิงฟันยิ้ม

ข้อเสีย มันเติมน้ำมันได้ ที 10 ลิตร อ่า  อายจัง

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
JOBBY
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2006, 22:53:39 »

อายจัง เหตุการณ์แบบนี้คงไม่มีใครอยากให้เกิดจริงๆ ครับ ,, ชนหนักด้วย ,,

แต่ผม ทำเผื่อเหตุการณ์แบบนี้ด้วยการใส่ถังน้ำมันสำรองไว้ หลังฝากระโปรง แล้วถอดถังเดิมออกไม่ใช้เลย ครับ 

ไว้ในฝากระโปรงหลัง มันปลอดภัยดี ครับ ชนหนักหรือคว่ำ ไม่ค่อยกระทบกระเทือนมาก  แถมผสมน้ำมันหัวเชื้อได้ เนียน   ปั้มติ๊ก สองตัวสบาย  ยิงฟันยิ้ม

ข้อเสีย มันเติมน้ำมันได้ ที 10 ลิตร อ่า  อายจัง
เอาไปทำเมื่อไหรอะ...........ไม่เห็นเลย  ฮืม ฮืม ฮืม

+++++ Sale Honda Civic EK (ตาโต) บ้านๆ แจ่มๆ สักคันคับ ++++++
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,124407.0.html
natt
Civic Club No.215
Gold Member
อาจารย์ปู่

smell like teen spirit

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2006, 08:40:15 »

เห็นด้วยครับไม่ว่าจะขับรถราคาเท่าไหร่หากประมาทหรือผิดพลาดก็อาจทำให้เกิดการสูญเสียอย่างที่เกิดครับ   เสียใจด้วยจริงๆ

.....ยิ่งเร็ว..... ยิ่งนิ่ง..... ยิ่งโกลาหล...... ยิ่งมีสมาธิ.....
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ฝากถึงบริษัทผลิตรถ ทั้งหลายนะครับ