ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 กันยายน 2024, 03:16:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: การสตาร์ทรถ civic 2009 เราควรสังเกตุไฟที่หน้าปัดอะไรบ้างครับ ก่อนสตาร์ท 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การสตาร์ทรถ civic 2009 เราควรสังเกตุไฟที่หน้าปัดอะไรบ้างครับ ก่อนสตาร์ท  (อ่าน 5992 ครั้ง)
Mr.tunk
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 19:47:29 »

การสตาร์ทรถ civic 2009  เราควรสังเกตุไฟที่หน้าปัดอะไรบ้างครับ ก่อนสตาร์ท อายจัง
ขอบพระคุณมากครับ
bonmaweaw
Gold Member
จอมยุทธ

โอ้โห!....วิ่งได้ไงวะตั้ง 683100 กิโล

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 12:17:02 »

มารอฟังด้วยครับ  ถ้าเป็น ek ก็รอไฟเอ็นจิ้น ดับ แต่ นิวซีวิคนี่ไม่รู้จิงๆ ผมใช้วิธี ให้เสียงเตือนเข็มขัดนิรภัย เลิกดังถึงสตาร์ท แบบว่า มั่วๆเอา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Rush
ศิษย์พี่

ใช้ FD 2006 อยู่จ้า.......ชอบมากๆขับมันส์จัง

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 00:07:27 »

มารอฟังด้วยครับ  ถ้าเป็น ek ก็รอไฟเอ็นจิ้น ดับ แต่ นิวซีวิคนี่ไม่รู้จิงๆ ผมใช้วิธี ให้เสียงเตือนเข็มขัดนิรภัย เลิกดังถึงสตาร์ท แบบว่า มั่วๆเอา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เหมือนกันครับ รอไฟเอ็นจิ้น ดับ ก็ start

Civic สวยทุกรุ่นเลย

Ken2135
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 19:04:47 »

มีไฟเอ็นจิ้น ไฟเตื่อนการดึงเข็มขัดอัตโนมัติ เท่าที่จำได้ ผมอาศัยให้มีไฟเหลือเพียงดวงเดียวคือไฟเตือนการัดเข็มขัดครับ ง่ายดี เพราะมันมีหลายดวงเกิน
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 16:55:30 »

แล้วถ้าเรา สตาร์ทเลยโดยไม่รอให้ไฟเอนจิ้นดับ จะเป็นไรมั๊ยครับ EK98

TREK
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 20:17:25 »

อ้างถึง
แล้วถ้าเรา สตาร์ทเลยโดยไม่รอให้ไฟเอนจิ้นดับ จะเป็นไรมั๊ยครับ EK98

ผมทำบ่อย เพราะใจร้อน แต่ก็ยังไม่เป็นอะไร แต่ผมคิดว่าคงไม่ดีหรอกครับ
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 20:24:16 »

ไฟ Engine ที่ราต้องรอให้มันดับก็เพราะ

ระบบไฟฟ้าจะทำการเผาหัวให้ระบบพร้อมทำงานเต็มประสิทธิภาพครับ

หัวเทียนทุกหัวจะกระทำการ Spark ไฟเพื่อการเผาไหม้ที่สมบูรณ์

ระบบเครื่องยนต์จะ Rerun ทั้งหมดส่วนผลข้างเคียง

ผมยังไม่เคยได้ยินครับ...............รอผู้รู้มาตอบครับ     
          จุมพิต จุมพิต

ปล.รอให้ไฟ Engine ดับซักนิดแล้ว Start ทีเดียวก็ติดครับ

Start บ่อย มันก็พังไปตามการใช้งานครับ...............
จุมพิต

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

talk
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 17:49:42 »

แล้ว FD จะต้องรอให้ดับด้วยรึปล่าวคับ
เพราะในคู่มือรถก็ไม่ได้บอกอะไร บอกแค่ว่าไฟจะติดอยู่ 20 วินาที
พอดีผมโดนว่าเรื่อรอให้ไฟ Engine ดับนี่ล่ะคับ

ขอคำตอบสำหรับ FD ด้วยคับ เท่าที่อ่านเข้าใจว่าเป็น EK อ่ะคับ
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 18:58:28 »

แล้ว FD จะต้องรอให้ดับด้วยรึปล่าวคับ
เพราะในคู่มือรถก็ไม่ได้บอกอะไร บอกแค่ว่าไฟจะติดอยู่ 20 วินาที
พอดีผมโดนว่าเรื่อรอให้ไฟ Engine ดับนี่ล่ะคับ

ขอคำตอบสำหรับ FD ด้วยคับ เท่าที่อ่านเข้าใจว่าเป็น EK อ่ะคับ

สมควรมากครับ

ให้ดับก่อนแล้วค่อย Start ครับ...เหตุผลตามกระทู้บนครับ

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 21:34:56 »

สมควรมากครับ

ให้ดับก่อนแล้วค่อย Start ครับ...เหตุผลตามกระทู้บนครับ

555 อย่างงี้ต้องทำให้หลอดขาด จะได้สตาร์ทได้อย่างรวดเร็ว

ล้อเล่นครับ อย่าไปทำหล่ะ เด๋วพัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: การสตาร์ทรถ civic 2009 เราควรสังเกตุไฟที่หน้าปัดอะไรบ้างครับ ก่อนสตาร์ท