ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 16:31:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยนะครับ เกี่ยวกับfront ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยนะครับ เกี่ยวกับfront ครับ  (อ่าน 2960 ครั้ง)
ilovepai123
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 10:30:58 »

คือผมไม่ทราบว่า หากซื้อfront มาแล้ว สามารถใส่ได้เลยหรอครับ แล้วผมขับ EK96เดิม มันเป็นแบบใส่tape อยู่เลย จะต้องทำยังงัยมั่งครับ แล้วมี front ไหนแนะนำ มั่งครับ ที่ได้ดูๆไว้มี 3ตัวครับ((แต่ม่ายรู้ว่าสามารถใส่ได้รึป่าว อายจัง มีไพโอเนียร์ DEH-2150UBG  และก้ DEH-3150UB  และ sony CDX-GT480US สามรุ่นนี้สามารถใส่รถผมได้มั้ยครับ ขยิบตา ขยิบตา

รบกวนพี่ๆด้วย เพิ่งมาเป็นสมาชิก ใหม่ ฝากตัวด้วยครับ ยิ้ม ยิ้ม
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 11:49:49 »

ใส่ได้เลยครับ ให้ร้านที่ซื้อเปลี่ยนให้เลย     อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
ilovepai123
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 14:35:14 »

ใส่ได้เลยครับ ให้ร้านที่ซื้อเปลี่ยนให้เลย     อายจัง ยิ้มกว้างๆ

ครับผม ขอบคุณครับ

ว่าแต่จะใส่ตัวไหนดีน้า ><"

สามตัวนี้มีครายใช้มั่งครับ

อยากได้รีวิวจากผู้ใช้หน่อยอะครับ ^^ อายจัง อายจัง
thepui
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2009, 17:15:40 »

ใส่ใด้เลยครับ ekเหมือนกันครับ ส่วนจะเล่นตัวไหนนั้น แนะนำpioneer ครับใด้ในเรื่องรายละเอียดเสียงดีครับไม่งั้นก็alpine ลองไห้ที่ร้านต่อให้ฟังเลยครับ
VP-SOUND.com
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 14:58:12 »

Pioneer DEH-2150UBG ดูจะเป็นทางเลือกที่ดีนะครับผม แต่ตอนนี้มันดันคลอดรุ่นใหม่ของตัวมันเองออกมาซะแล้วนะครับ Pioneer DEH-2250UBG หน้าตางงๆครับ แล้วแต่คนชอบเลย ราคาก็แพงขึ้นมาอีกนิดๆครับ

ลองเข้าไปดูสินค้า งานติดตั้ง และเช็คราคาได้ที่ http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,46576.40.html

ขอบคุณครับ  จุมพิต
Show Yr Colors
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 19:52:30 »

เท่าที่เคยฟัง (ส่วนตัวนะ)
Pioneer ฟังพวก Dance หรือพวกเสียงสังเคราะห์ (Electronic) แจ๋ว ลูกเล่นเยอะ
Sony ออกแนวกลางๆ ไม่เด่นด้านใด แต่ภาครับวิทยุดี
JVC เสียงธรรมชาติ สมจริง แต่หัวอ่านไม่ค่อยทน
Alpine ฟังเพลงวัยรุ่น ร๊อค มันส์ สด
Clarion เน้นเสียงร้อง ออกแนวผู้ใหญ่ ลูกกรุง

แอบบอกนิดหนึ่ง pioneer เร็วๆนี้จะมีรุ่นใหม่ๆออกมาอีก คอยเก็บรุ่นที่ตกรุ่น ประหยัดได้เยอะนะ
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 21:36:02 »

ก็ออกใหม่ทุกยี่ห้อนั่นแหละคร้าบท่านคร้าบ ! ของพวกนี้มันออกใหม่ทุกปี ! นี่ก็ปลายปีแล้ว ! บางประเทศรุ่น 2010 วางตลาดแล้วด้วยซ้ำ ! แต่บ้านเราอยู่หลังเขาเลยยังไม่มาคร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
boon_ตาโต
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2009, 10:11:32 »

ไปลองฟังที่ร้านหรือรถเพื่อนๆที่ติดอยู่สิครับลองฟังหลายๆยี่ห้อ
 ถ้าเน้นลูกเล่นเยอะๆ ทนๆ ภาครับวิทยุดีๆ เบสได้ ฟังเพลงป๊อบ แดนซืทั่วๆไป ก็ pioneer เลยครับ
 ถ้าชอบให้เสียงแหลมกัดหูเล่น อ่านแผ่นก๊อบยาก ก็ sony ครับ
 ถ้าชอบเบสนุ่มๆ แต่หัวอ่านไปไว ก็  JVC ครับ
 ถ้าเป็นคนชอบฟังเพลงช้าๆ เพลงร้องหวานๆ ไม่เน้นจังหวะมากนัก ก็ Carion ครับ
สุดท้าย ถ้าชอบ สดๆ ชัดๆ เบสน้อยหน่อย กลางเปิดๆ แหลม กรุ๊งกริ๊งๆ แต่ลูกเล่นไม่มาก สำหรับรุ่นเล็ก ก็ ALPINE ครับ
 ส่วนตัวใช้ ALPINE ตัวเล็กอยู่ ใช้มา 2 ปีแล้ว ยังโอเคอยู่นะครับ ฟังพวกคอนเสริต์นะ มันส์โคด สดเหลือหลาย............... ลองหาฟังดูหลายๆที่ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยนะครับ เกี่ยวกับfront ครับ