ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 กรกฎาคม 2024, 16:33:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: สอบถามราคา DVD 2 DIN และชุดลำโพงสำหรับ CIVIC 09 หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคา DVD 2 DIN และชุดลำโพงสำหรับ CIVIC 09 หน่อยครับ  (อ่าน 6117 ครั้ง)
zomby
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 21:12:52 »

ผมใช้ civic 09 ครับ  กำลังสนใจอยากจะติด DVD 2 DIN กับชุดลำโพงเพิ่มให้เสียงดีกว่าที่ติดมากับรถอีกสักหน่อย
ได้มีโอกาสไปเดินดูในร้านเครื่องเสียงช่วงปีใหม่  ทางร้านเสนอ DVD 2 DIN PIONEER AVH-P4150DVD พร้อม
หน้ากาก  ฟิวส์  กล้องมองหลัง และค่าติดตั้ง อยู่ที่  21,800 บาท  ไม่ทราบว่าราคาแพงไปหรือเปล่า  มีรุ่นหรือร้าน
ไหนที่ถูกกว่านี้บ้างเปล่าครับ? (ผมอยู่อยุธยาครับ)     อีกส่วนขอถามเกี่ยวกับเรื่องลำโพงที่จะติดเพิ่มอีกหน่อยนะครับ                       ทางร้านแนะนำรุ่นประหยัดที่ดีกว่าที่ติดมากับรถ  ราคาอยู่ที่  5,900 บาท  ประกอบด้วย  POWER 4CH  WORLDTECH WT-4103A
ลำโพง 6 นิ้ว แยกชิ้น Techwood  TW-RF6  1 คู่  และลำโพง 6 นิ้ว BASS  1 คู่  ไม่ทราบว่าในส่วนราคาของชุดลำโพง
เป็นอย่างไรบ้างครับ เหมาะสมกับราคาไหม?  แล้วจะดีขนาดไหนครับ    ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ตัดสินใจ เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย  อยากสอบถามเพื่อนๆ ผู้รู้ชาว CIVIC CLUB  ก่อนนะครับ  ค่อยตัดสินใจ   รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ  ด่วนได้ยิ่งดี  แบบว่าใจร้อนนะครับ   ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับผม
Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 21:27:29 »

ผมใช้ civic 09 ครับ  กำลังสนใจอยากจะติด DVD 2 DIN กับชุดลำโพงเพิ่มให้เสียงดีกว่าที่ติดมากับรถอีกสักหน่อย
ได้มีโอกาสไปเดินดูในร้านเครื่องเสียงช่วงปีใหม่  ทางร้านเสนอ DVD 2 DIN PIONEER AVH-P4150DVD พร้อม
หน้ากาก  ฟิวส์  กล้องมองหลัง และค่าติดตั้ง อยู่ที่  21,800 บาท  ไม่ทราบว่าราคาแพงไปหรือเปล่า  มีรุ่นหรือร้าน
ไหนที่ถูกกว่านี้บ้างเปล่าครับ? (ผมอยู่อยุธยาครับ)     อีกส่วนขอถามเกี่ยวกับเรื่องลำโพงที่จะติดเพิ่มอีกหน่อยนะครับ                       ทางร้านแนะนำรุ่นประหยัดที่ดีกว่าที่ติดมากับรถ  ราคาอยู่ที่  5,900 บาท  ประกอบด้วย  POWER 4CH  WORLDTECH WT-4103A
ลำโพง 6 นิ้ว แยกชิ้น Techwood  TW-RF6  1 คู่  และลำโพง 6 นิ้ว BASS  1 คู่  ไม่ทราบว่าในส่วนราคาของชุดลำโพง
เป็นอย่างไรบ้างครับ เหมาะสมกับราคาไหม?  แล้วจะดีขนาดไหนครับ    ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ตัดสินใจ เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย  อยากสอบถามเพื่อนๆ ผู้รู้ชาว CIVIC CLUB  ก่อนนะครับ  ค่อยตัดสินใจ   รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ  ด่วนได้ยิ่งดี  แบบว่าใจร้อนนะครับ   ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับผม

อายจัง

เรื่องของเครื่องเสียง ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างครับเช่น

1.งบประมาณรวมไปถึง ยี่ห้อของ อุปกรณ์ต่อพ่วง
2.ความชอบส่วนตัว (การได้ยิน และแนวการฟังเพลง)

ดังนั้น

เรื่องราคา ให้เปรียบเทียบข้อมูลหลาย ๆ ที่ ทั้งข้อมูลในอินเตอร์เน็ต และ จากร้านที่รับติดตั้งหลายๆ ที่ เข้าไปถามเลยครับ ไม่ต้องสนใจ เพราะเรามีตังก์จะติด (แต่จำกัดงบประมาณเท่านั้น)

ส่วนความคิดเห็นส่วนตัว
คิดว่า น่าจะใช้เพาเวอร์แอมป์ และลำโพง ที่เป็นแบรนด์ตลาด จะดีกว่าครับ

อายจัง

ลองตั้งงบประมาณก่อนดีกว่ามั้ยครับ โดยเอา AVH-P4150DVD เป็นหลัก

แล้วตัวอื่น ค่อยดูไป ตามงบประมาณที่เหลือ  รูดซิบปาก

VP-SOUND.com
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 14:14:49 »

Front ดี ราคาได้ครับผม ไม่แพงครับ แต่ดูงานหน้ากาก ให้เนียนๆนะครับ สีต้องเหมือน พลาสติกต้องไม่เป็นลายๆนะครับ

แต่แอมป์ กะลำโพง ผมว่าไม่เวิร์คครับ

ยั้งงี้เล่น Hi-Power ดีกว่าครับ Pioneer ตัวนี้เสียงโอเคครับ เผลอๆดีกว่าใส่แอมป์บางยี่ห้อเข้าไปซะอีก    :'(

ที่เหลือก็แค่เลือกลำโพง ดีๆเข้าไปซัก 2ชุดครับ หน้าแยกชิ้น-หลังรวมทาง (ถ้าไม่คิดจะเล่นชุดซัพนะครับ)

ขอให้ได้ชุดเครื่องเสียงดีๆไว้กับรถนะครับผม    ยิ้ม
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 16:43:30 »

Kenwood 6034     (ไม่มีบุธูทในตัว ถ้าจะติดเพิ่ม + 6xxxบาท  ,รองรับ GPS)
ความพิเศษ Kenwood  มันก้มหน้าได้นะพี่ ยี่ห้ออื่นๆ ก้มไม่ได้   รับประกัน 2 ปี

ผมถอยมา  18xxx 
ถ้าพี่จะเอาจูนเนอร์  เพื่อดูทีวี  +   เสา  ของจีน   1000
กล่องพ่วง ( interface)   เพื่อต่อเข้า สวิสช์ที่ควบคุมเสียง ที่พวงมาลัยอีก 3500 
หน้ากากคอนโซลกลาง  ของเทียบเคียง 2500
ของแท้เบิก 0   ไม่รวม Vat   2950     + ขาจับฟร้อน 2 ข้างซ้ายขวา อันละ115 บาท

หมายเลขอะไหล่ ตามนี้นะครับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,8528.40.html

Meepandayaya
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 16:34:16 »

แพงหูฉี่เลยนะนั่น ยิงฟันยิ้ม
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 17:08:16 »

ขนาดผมทำกรอบแอร์สามปุ่มแล้ว ยังไม่มีปัญญาซื้อจอเลย แพงเกิ้นน  อายจัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: สอบถามราคา DVD 2 DIN และชุดลำโพงสำหรับ CIVIC 09 หน่อยครับ