ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 ตุลาคม 2024, 21:22:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: - ท่านสมาชิกครับ เมื่อท่านมาเป็นหนึ่งในครอบครัว Civic แล้ว ท่านได้อะไรไปบ้าง - 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: - ท่านสมาชิกครับ เมื่อท่านมาเป็นหนึ่งในครอบครัว Civic แล้ว ท่านได้อะไรไปบ้าง -  (อ่าน 11303 ครั้ง)
beboat
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #40 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 11:54:13 »

ได้ ทุกอย่างที่ดีครับ........  มันเป็นอะไรที่เยี่ยมจริงๆครับ
PoNd_PoNd
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #41 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 20:43:15 »

ถึงจะมาอยู่ได้ไม่ถึงหนึ่งเดือน...แต่ก็ได้แอบอ่านมานานแล้วหล่ะก่อนจะตัดสินจัยซื้อรถใหม่....คลับนี้มีดูพี่ๆน้องๆ น่ารักดีนะคะ (เท่าที่รู้สึกได้ตอนนี้ อิอิ ) และความรู้สึกต่างๆ คงจะค่อยๆเกิดขึ้นตามข้อความข้างบน..มันคงจะดีไม่น้อยเลยยยย

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
MOU
Gold Member
เจ้าสำนัก

---CIVIC CLUB No.250---

« ตอบ #42 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 23:18:00 »

สำหรับผมก็คงไม่แตกต่างจากเพื่อนๆทุกคนในนี้ครับ
ประทับใจกับ club นี้มากครับ
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

--- CIVIC CLUB No.250 ---
Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #43 เมื่อ: 21 มีนาคม 2007, 23:58:24 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
amsophia035
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #44 เมื่อ: 22 มีนาคม 2007, 08:57:46 »

อยากบอกว่าประทับใจตัวโต ๆ ค่ะ ... รู้สึกได้ถึงมิตรภาพและความน่ารักของเพื่อน ๆ ในคลับ (ถึงแม้จะไม่เคยเจอหน้ากัน) แต่ของแบบนี้มันรู้สึกได้ด้วยใจค่ะ  ยิ้มเท่ห์
de_vil_sha_dow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 22 มีนาคม 2007, 19:38:20 »

ได้ความอบอุ่น(เพราะว่าตอนนี้หน้ร้อน 555) และความประทับใจ พี่ๆ ในคลับ ช่วยตอบคำถามที่ผมอยากรู้และเป็นแนวทางในการแต่งรถ ตอนนี้ผมยังไม่ได้รถ [[แต่ใจ/u]  ของผม เป็น WELOVECIVIC  ไปทั้งใจแล้วครับ
GoKoKo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #46 เมื่อ: 22 มีนาคม 2007, 19:48:47 »

ได้ใจ ! คับ อิอิ

E-Mail - MSN : bnw_koko@hotmail.com
Civic Club No.184
zhaonenghe
ตี๋
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #47 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 10:38:07 »

ต้องลองเข้ามาแล้วจะรู้

Civic Club no.256    น้องตี๋นะค๊าบบ   เชียงใหม่เจ้า
JigGo
Gold Member
เข้าวงการ

Maleehuana Music Forever

« ตอบ #48 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 10:54:06 »

ต้องมอง CIVIC ทุกๆคันเลย
ทักทายกันทั้งที่ยังไม่เคยรู้จักกันมาก่อน
รักรถ CIVIC มากขึ้น
และ มิตรภาพที่ได้รับจากทุกๆท่าน
 ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

JigGo_No.218
Sunny
อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่คาดคิดและอยากให้เกิด มีความคุ้มครองกันไว้หรือยัง บอกป้าได้นะ
ผู้คุมกฎ
เจ้ายุทธภพ

ประธานคลับ/สมาชิก #005 รุ่นก่อตั้งคลับจ้า

« ตอบ #49 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 12:04:42 »

ได้ความภูมิใจ ที่เห็นครอบครัว welovecivic ของเราเติบโตอย่างอบอุ่นและแน่นแฟ้นด้วยรอยยิ้มและมิตรภาพที่จริงใจ ได้น้องชาย น้องสาวหลายคน (พี่ไม่ค่อยจะได้แฮะ  ลังเล) และหลายคนก็เปรียบเสมือนน้องๆ ในครอบครัวเดียวกัน โดยเฉพาะประธานโอ๊ต น้องบาย เปิ้ล ช้าง ต่างก็เป็นน้องชายที่แสนดี  บางคนแม้ไม่ได้เจอนาน แต่ก็ยังมี on line คุยกันบ้าง  ก็ประทับใจมากๆ ค่า  ยิงฟันยิ้ม

รักนะ  ตัวเอง  จู จุ๊บ

<a href="http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf</a>
afd100248
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #50 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 15:20:02 »

ผมอ่านหมดแล้ว.....ได้....ขนลุกครับ
typhoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 17:27:17 »

หว้า เพื่อน ๆ ๆ ได้ไปกันหมดแล้วหง่ะ  ทำไงดี 

อิอิ

เอาเป็นว่า ผมได้หลาย ๆ อย่างจากที่นี่  ได้รู้จักเพื่อนพ้องและน้องพี่ซีวิคคลับที่น่ารัก(มั้ง)  ได้มิตรภาพที่ไม่คิดว่าจะได้รับ เห่อ ๆ ๆ

ขอบคุณ ซีวิคคลับที่ทำให้ ผมได้รู้จัก ไกด์ แมน พี่โต เจ๊แหม่ม พี่ต้น โอม ม่อน ต่อ และอีกหลาย ๆ คนที่มิได้เอ่ยชื่อ (เพราะว่าไม่งั้นตาลาย)

ขอบคุณ สำหรับ มิตรภาพที่ได้รับจากเพื่อนพ้องและน้องพี่

ขอบคุณ เพื่อนกิน เพื่อนเที่ยว และเป็นเพื่อนแท้เวลาลำบาก

ขอบคุณ พี่ ๆ ทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือผมเวลาเกิดปัญหา  ขอบคุณจริง ๆ ครับ

ขอบคุณ ไต้ฝุ่น(ชื่อรถ)  ถ้าไม่มีมัน ผมก็คงไม่รู้จักซีวิคคลับ

และสุดท้าย ที่ลืมไม่ได้  ต้องขอขอบคุณ บ้านหลังนี้ ที่มีแต่ความอบอุ่นตลอดมาและตลอดไป

ขอบคุณครับ
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #52 เมื่อ: 23 มีนาคม 2007, 17:58:18 »

หว้า เพื่อน ๆ ๆ ได้ไปกันหมดแล้วหง่ะ  ทำไงดี 

อิอิ

เอาเป็นว่า ผมได้หลาย ๆ อย่างจากที่นี่  ได้รู้จักเพื่อนพ้องและน้องพี่ซีวิคคลับที่น่ารัก(มั้ง)  ได้มิตรภาพที่ไม่คิดว่าจะได้รับ เห่อ ๆ ๆ

ขอบคุณ ซีวิคคลับที่ทำให้ ผมได้รู้จัก ไกด์ แมน พี่โต เจ๊แหม่ม พี่ต้น โอม ม่อน ต่อ และอีกหลาย ๆ คนที่มิได้เอ่ยชื่อ (เพราะว่าไม่งั้นตาลาย)

ขอบคุณ สำหรับ มิตรภาพที่ได้รับจากเพื่อนพ้องและน้องพี่

ขอบคุณ เพื่อนกิน เพื่อนเที่ยว และเป็นเพื่อนแท้เวลาลำบาก

ขอบคุณ พี่ ๆ ทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือผมเวลาเกิดปัญหา  ขอบคุณจริง ๆ ครับ

ขอบคุณ ไต้ฝุ่น(ชื่อรถ)  ถ้าไม่มีมัน ผมก็คงไม่รู้จักซีวิคคลับ

และสุดท้าย ที่ลืมไม่ได้  ต้องขอขอบคุณ บ้านหลังนี้ ที่มีแต่ความอบอุ่นตลอดมาและตลอดไป

ขอบคุณครับ

อ่านแล้ว น้ำตาจะไหล  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

Vtec_Sc
Gold Member
ศิษย์พี่

Work HARD Play HARD

« ตอบ #53 เมื่อ: 24 มีนาคม 2007, 00:48:52 »

อิอิ

ขอบคุณครับ

ซึ้ง....ได้ใจครับ

Vtec_SC  "SENG"
CIVIC CLUB #145
ES Chonburi
My Car http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=3213.0
My Hi5
http://SENGJA.hi5.com
blueshadow
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 24 มีนาคม 2007, 00:50:37 »

เพิ่งได้ สมัครเป็น สมาชิกครับ
อ่าน มาตั้งแต่บอร์ดเก่า แต่ ไม่ได้ สมัคร ซะที
แม้ว่า จะยังไม่ได้ คุยกะใคร แต่ ที่เห็นๆ เลย คือ อบอุ่น มากๆ และ ให้ความรู้ดี มากๆเลยครับ
sumalee
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 24 มีนาคม 2007, 06:35:38 »

ได้รถ Civic2007 มา1คัน เพราะความมีน้ำใจจากเพื่อนๆในเวปนี้ที่ได้แชร์ความรู้ ได้เห็นความน่ารักของเพื่อนๆในกระทู้
ไม่เคยโพสต์แต่มาแอบอ่านแล้วนั่งยิ้ม คนในนี้น่ารักนะ สวยงามในความมีน้ำใจ...
sea_slowly14
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #56 เมื่อ: 24 มีนาคม 2007, 11:51:07 »

:oได้เพื่อนใหม่ พี่ใหม่ๆที่น่ารัก เป็นครอบครัวใหญ่ดี
* Si~Challenge *
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: 24 มีนาคม 2007, 19:57:35 »

ได้มีเพือ่นดีๆเพิ่มขึ้น ถึงไม่ค่อยรู้จักใครมากเเต่ทุกคนเปนมิตร เเละเปนกันเองทุกคนครับ ยิ้ม ยิ้ม
s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #58 เมื่อ: 24 มีนาคม 2007, 21:17:14 »

นอกจากจะได้ความรู้ ได้คำแนะนำ เกี่ยวกับ Civic จากพี่ๆแล้ว
ยังได้รอยยิ้มและเสียงหัวเราะกลับไปทุกครั้งที่เข้ามาที่นี่ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
pReaw
Francesco Pevi.
Gold Member
เจ้าสำนัก

http://parpreaw.multiply.com

« ตอบ #59 เมื่อ: 24 มีนาคม 2007, 23:52:56 »

ถึงผมจะเข้ามาที่เวปนี้พักนึงแล้ว แต่ผมได้ไปเจอพวกพี่ๆแค่ครั้งเดียว ผมคิดว่าคนที่นี่
อบอุ่นนะครับ
เป็นกันเอง
ตลกดี
มาอยู่ด้วยแล้วไม่เครียด
สบาย สบาย ดีครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

--->civicclub no.204<---
Zola
เข้าวงการ
*

« ตอบ #60 เมื่อ: 25 มีนาคม 2007, 09:42:34 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

pondchao
คนของพระราชา ข้าของแผ่นดิน
ศิษย์น้อง
**

Love Civic.....

« ตอบ #61 เมื่อ: 27 มีนาคม 2007, 11:57:36 »

ถึงแม้จะยังไม่เคยเจอกันตัวเป็น ๆ แต่ก็ได้ความเป็นกันเอง อบอุ่น ความรู้ต่างๆ ที่มีให้กันในเว็ปนี้ ดีใจครับที่ได้เป็นส่วนหนึ่ง
luckkunhdy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #62 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 22:27:06 »

ที่แน่ๆ ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้จ่ายค่าสมัครเข้าเป็นสมาชิก แต่ผมพบความีน้ำใจของชาว welovecivic เยอะมากครับ ถามอะไรก็ช่วยกันตอบดีจริง ๆ ครับ (ขนาดแค่สมัครใน web) เดี๋ยวถ้าผมได้รถแล้วก็จะสมัครแน่ ๆ ครับ
kaffir
The Dance of Eternity
Gold Member
เจ้าสำนัก

-[[ Erotomania Team ]]-

« ตอบ #63 เมื่อ: 02 เมษายน 2007, 19:13:35 »

ยิงฟันยิ้ม หลัง ๆ นาน ๆ มาที แต่ก็ยังได้ความเป็นกันเอง ความห่วงใยจาก พี่ ๆ น้อง ๆ อยู่เหมือนเดิมครับ ยิงฟันยิ้ม

Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #64 เมื่อ: 03 เมษายน 2007, 08:44:02 »

มี น้องชาย น้องสาว เพิ่มขึ้น หลายคน (ปกติเป็นคนสุดท้อง ไม่มีน้องนะเนี่ย)

มี น้องร่วมอุดมการณ์(โดดงาน) เพิ่มขึ้น

มี ความห่วงใย มอบให้น้อง ๆ หลาย ๆ คน (ไม่รู้จะห่วงพวกมานทำไม)

มี ความรู้ใหม่ ๆ มากมาย จาก คนรุ่น ใหม่ ๆ

มี มิตรภาพที่ไร้พรมแดน.....

มี อื่น ๆ อีกมากมาย บรรยายไม่ถูกกั๊บ

golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #65 เมื่อ: 04 เมษายน 2007, 13:38:49 »

เอาสำคัญๆ เลยดีก่า ได้มิตรภาพ ดีๆจากพี่ๆ (ซึ้งมากเลย ^ ^)

ได้กลายเป็นคนบ้า นั่งขำหน้าคอมเวลาอ่านบอร์ด

ได้ออกไปเที่ยวต่างจังหวัดกะเค้าบ้างก็เพราะคลับนี้แหละ

ได้ความรู้มากมายจากพี่ๆ (แทบทุกเรื่องถามไปตอบได้หมด ^ ^)

และอีกหลายๆอย่าง ฯลฯ  ยิงฟันยิ้ม
Blue_Civic
Gold Member
จอมยุทธ

CIVIC CLUB NO.008

« ตอบ #66 เมื่อ: 04 เมษายน 2007, 15:44:42 »

ได้ความรู้ ได้มิตรภาพ ได้ความอบอุ่น
monotoneday
*_*
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #67 เมื่อ: 04 เมษายน 2007, 19:38:02 »

ยิงฟันยิ้ม ได้ทุกๆข้อที่เพือนๆพี่ๆน้องๆโพสไว้เลยคับ(อุ๊บอิ๊บหน่อยนะ) และสุดท้ายได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ แม้เวลางานเราก็ไม่เว้น เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มิตรแท้...ต้องสัมผัสด้วยใจ..หาใช่เพียงผ่าน
jojo-civic 96
ผมเป็นบุคคลอันตรายหมายเลข " หนึ่ง " ของ
อาจารย์ปู่

Playboy Club No. 1

« ตอบ #68 เมื่อ: 11 เมษายน 2007, 18:35:47 »

สิ่งที่ได้ ก้อ คือความสุข ความรู้ และความผ่อนคลายครับ เชื่อว่าทุกคนคงเป็นแบบนี้เช่นกันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Honda miracle civic ferio
Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #69 เมื่อ: 18 เมษายน 2007, 12:51:59 »

นั่งมอง ชาวยุทธทั้งหลายคุยกัน ดูสนิทสนมกันดี อยากมีความรู้สึกอย่างนี้มั่งจัง ตอนนี้ที่ได้มาคือ ความรู้เกี่ยวกับรถหลายๆเรื่อง ขอบคุณทุกคนที่แชร์มาให้ ขอบคุณจากใจ ใกล้จะได้ Civic มาเป็นของตัวเองแล้ว อีกซัก 5-6 เดือน

รู้สึกดีมากๆ ที่ได้มาอยู่ใน Community ของโลก Cyber แห่งนี้

ขอบคุณครับ

น่ารักทุกคนเลย
sudlor_k007
จอมยุทธ

« ตอบ #70 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 13:03:47 »

ได้ความรู้เกี่ยวกับรถที่เราขับอยู่ ดีกว่าไปถามที่อู่ บางที่ก็หลอกเราให้เสียเงินเปล่า ๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
I_my
kate
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #71 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2007, 00:12:27 »

ฮาแตก

ตัวดำปี้

สำคัญได้เจอคนที่ชอบอะไรเหมือนๆกัน  ยิงฟันยิ้ม

es-love
จอมยุทธ

ตั้งใจมา......โสด

« ตอบ #72 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2007, 20:26:45 »

ยิ้มกว้างๆ เพื่อนในClubน่ารักกันทุกคนครับถึงแม้เราจะไม่เคยเจอกันแบบตัวเป็นๆ วันไหนไม่ได้เข้ามาอ่านกระทุ้เหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง ไม่รู้สิ ผมว่าผมหลงรัก Civic Club เข้าแล้วสิ  จุมพิต

aoncevic
เข้าวงการ
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2007, 15:40:09 »

เดี๋ยวจะตามไปเป็นสมาชิกใหม่อีกหนึ่งครับ เห็นแล้วหน้าอิจฉาทุกท่านที่ได้รวมกลุ่ม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
hodo_ebola
dubCLUB
Gold Member
อาจารย์ปู่

PEA SUBSTATION MANAGEMENT

« ตอบ #74 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2007, 21:04:45 »

ตอนแรกผมไม่รู้จักcivicเลย แต่พ่อผมเป็นคนเลือกรถให้ก็เลยได้ใช้civic(มือสอง)
ผมเลยเข้ามาหาข้อมูลในnetก็เลยมาเจอcivic club ก็เลยเข้ามาเล่นบ่อยๆ
พอเล่นไปสักพักมันรู้สึกว่ามันเริ่มจะขาดไม่ได้ และก็รู้สึกดีๆกับพี่ๆน้องๆภายในครับ
แม้ว่าผมยังไม่เคยไปมิตติ้งเลยก็ตามและก็ยังไม่รู้จักใครเลย ตอนนี้สมัครสมาชิกแล้วNO.266 ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

:ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเธอ ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเรา ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเขา ความรักอยู่รอบกาย ความรักมันอยู่ในสันดาร:
biggy
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #75 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2007, 21:24:59 »

ได้รับฟาม..อบ..อุ่น..ไง..

น้องใหม่สุดๆ อยู่มาประมาณ 4 เดือน
ขนาดยังไม่เคยไป meetingเลย

ได้เพื่อนคุย..ได้คนรับฟัง..ได้ข้อมูลใหม่ๆ มาแลกเปลี่ยนกัน..

รัก MY CIVIC ขึ้นอีกเยอะ..เลย..
sea_slowly14
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #76 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2007, 18:16:30 »

อายจังเพื่อนๆ พี่ที่น่ารักไง/ซี
Lamillabo
Gold Member
อาจารย์ปู่

? A u d i M i l l A ?

« ตอบ #77 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2007, 17:09:10 »

รู้ว่า ... พี่ๆใน civic น่ารักทุกคนเลย (จริงๆนะ)
จุมพิต
รู้ว่า ... มิตรภาพมีจริง เกิดได้ตลอดเวลา
 ยิ้มกว้างๆ
รู้ว่า ... เพื่อนที่ดีที่สุดก็คือ พี่วิค ของนู๋เอง
 ยิ้ม
รู้ว่า ... ขาดแฟนได้ แต่ขาดพี่วิคไม่ได้
 รูดซิบปาก

............................................................
ที่สำคัญคือรักพี่วิคมากขึ้นเยอะๆเลย
ถ้าไม่มีพี่วิคคงแย่เหมือนกัน ...

WE LOVE CIVIC
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2007, 09:39:14 โดย Lamillabo » บันทึกการเข้า
Playboy_palm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2007, 11:01:21 »

เวรกำจำได้ว่าเคยตอบไปแล้วไหงไม่มีเรา ปล่อยให้มันผ่านไปได้ตั้งนาน เอางี้ละกันครับ ขอบรรยายตั้งแต่แรกๆเลย ให้เป็นแบบยาวๆไปเลย ก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดว่าจะได้เข้ามาคลับนี้เลยเพราะคุณแม่ขาย ซีวิคตาโตไป ก็มาใช้กระบะ เพราะช่วงนั้นต้องใช้ทำงานด้วย จนวันนึงก็ได้กลับมาใช้ ซีวิคอีกครั้ง เราก็เริ่มนั่ง เซิร์ชตามเน็ตเลย จนมาเจอเวบนี้ก็เข้ามาดู แรกๆไม่คิดอะไรตามประสาคนได้รถ บ้าเห่อใหม่ๆ เราเห็นใครไปมีทติ้งกันเยอะๆไปพูดคุยกัน ก็รู้สึกชอบ(ครั้งแรกที่เห็นคือ EG3D คลับมามีทติ้งที่ถนนอักษะ)

แต่แล้วระยะเวลาเกือบปีที่ได้เข้ามา มันผิดคาดเลยครับ ผมได้มามีทติ้งกับพี่ๆครั้งแรก เห็นความสนุกสนาน มีทติ้งครั้งต่อมา เราเจอหน้าเดิมๆ+สมาชิกใหม่ มันเป็นอย่างนี้ไปเรื่อย จนไม่รู้ว่ามิตรภาพ ความจริงใจมันเกิดขึ้นมาตอนไหน หลายครั้งที่มีปัญหา ได้พี่ๆในคลับคอยช่วย คอยเป็นกำลังใจ หลายครั้งๆที่มีเสียงหัวเราะเหลือบไป ซีวิคคลับก็ยังอยู่ข้างๆเสมอ ผมบอกได้คำเดียวเลย ผมรักที่นี่มากๆ ไม่ต่างอะไรจากครอบครัวๆหนึ่ง แม้ว่ามันเป็นในช่วงๆหนึ่งของชีวิต แต่ก็คงลืมมันไม่ได้ และก็จะขออยู่ที่ตรงนี้ ขอขับฮอนด้าซีวิคที่รัก เจออะไรมามากมายก็อดไม่ได้ที่จะมานั่งจับกลุ่มโทรคุย โทรเม้าท์ เหมือนเรารู้จักกันมานาน ความห่วงใยมิตรภาพที่มีให้ เหลือบไปข้างๆ ก็ยังมี ซีวิคคลับเสมอ ได้ท่องเที่ยวที่ต่างๆ ทั้งที่ในชีวิตไม่เลยมีโอกาสเลย ได้มีกำลังใจที่จะทำอะไรต่อไป

ขอบคุณ ฮอนด้าซีวิค (พี่เผือก) ที่ทำให้ผมได้รู้จักเวบนี้

ขอบคุณพี่โต พี่ไกด์ พี่อาร์ท ตัวเล็ก พี่ต้น เอเจ น้องมิว พี่โอม พี่ม่อน และใครๆอีกหลายคน ที่คอยเป็นเพื่อนเมาท์ และคอยเป็นคนร่วมทุกข์ร่วมสุขเสมอ เหลือบไปข้างๆ ก็ยังเห็นพวกเขา มันทำให้ผมเหมือนแม่ค้าเลยที่ได้เม้าท์ อิอิ

ขอบคุณโลกกความจริง ที่ไม่ได้ทำให้ทุกสิ่งติดอยู่แต่ในอินเตอร์เนต

ขอบคุณพระเจ้า กับสิ่งที่พระองค์ประทาน

ขอบคุณ ตัวหนังสือ ที่ก่อให้เกิดมิตรภาพ ก่อให้เกิดการพูดคุย การพบปะ เกิดเป็นไมตรี ที่ยากจะบรรยาย

ขอบคุณ WE LOVE CIVIC ครับ

โอ้ยพูดไม่หมด บรรยายไม่ถูกเลย อิอิ มันเยอะจัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม 2007, 11:09:10 โดย Playboy_palm » บันทึกการเข้า
e22bkw
$[^_^ ]$ ต้นครับ! $[ ^_^]$
Gold Member
อาจารย์ปู่

CIVIC ALUMNI

« ตอบ #79 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2007, 21:15:31 »

ตกใจ เศร้า เศร้า เศร้า ซึ้ง............

หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: - ท่านสมาชิกครับ เมื่อท่านมาเป็นหนึ่งในครอบครัว Civic แล้ว ท่านได้อะไรไปบ้าง -