ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 ตุลาคม 2024, 23:23:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: มีรถมาจอดขวางแต่ไม่ปลดเบรคมือ .., ทำไงดี 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถมาจอดขวางแต่ไม่ปลดเบรคมือ .., ทำไงดี  (อ่าน 11293 ครั้ง)
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 11:02:08 »

หรือคุณว่ายังไง

ummm เห็นเป็นศิลปินช่างภาพแบบนี้ อารมณ์เดือดเหมือนกันแฮะคุณเกลือของเรา

เห็นเขียนว่าคนนั้นพูดว่าชั้น ........ เขาคือผู้หญิงหรือกระเทยครับ

เป็นผม ถ้ากระทิงหรือกระเทยปล่อยมันไป พวกนี้มันแค้นฝังหุ่น
แต่ถ้าผู้หญิง ต้องดูหลายองค์ประกอบ อาทิ รูปร่าหน้าตา อายุ ฯ

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #41 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 11:09:03 »

ummm เห็นเป็นศิลปินช่างภาพแบบนี้ อารมณ์เดือดเหมือนกันแฮะคุณเกลือของเรา

เห็นเขียนว่าคนนั้นพูดว่าชั้น ........ เขาคือผู้หญิงหรือกระเทยครับ

เป็นผม ถ้ากระทิงหรือกระเทยปล่อยมันไป พวกนี้มันแค้นฝังหุ่น
แต่ถ้าผู้หญิง ต้องดูหลายองค์ประกอบ อาทิ รูปร่าหน้าตา อายุ ฯ

สาววัย "ป้า" ครับ พี่หนัด

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #42 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 11:21:55 »

สาววัย "ป้า" ครับ พี่หนัด

อย่างงั้นเข้าทาง .. เราต้องทำเป้นพูดดีกับป้า ทำสายตาอ้อนๆ
พร้อมกับกุลีกุจอเข้าไปอ่อนน้อมถ่อมตน .. จากนั้นขอเบอร์
นัดมีทติ้ง ดูหนัง ฟังเพลง ดื่มเบียร์

สรุปคือ

หลอกแดกป้า  ยิงฟันยิ้ม

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
MOU
Gold Member
เจ้าสำนัก

---CIVIC CLUB No.250---

« ตอบ #43 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 11:47:42 »

ผมคนนึงล่ะ ไม่ชอบจอดปิดหน้าหรือท้ายรถชาวบ้านเค้า
เห็นการกระทำของยามหลายที่แล้วสงสารน้องมอมแมมผม
ยามมันเข็นรถแบบไม่กลัวว่าจะเป็นริ้วรอยอะไร แล้วนึกจะหยุดมันจับส่วนไหนได้ก็ดึง
โอย ทั้งดึง ทั้งดัน ช้ำพอดี

แล้วในกรณีเบรคไม่อยู่ก็ซัดรถชาวบ้านเค้าอีก ดีไม่ดีซัดเสา เซ็ง หาคนผิดไม่ได้ด้วย

มีเรื่องเล่าครับ จี๊ดเมื่อวาน

ผมไป SCB Park ก็จอดรถเข้าซองตามปกติ เพราะในเวลานั้นมันเลิกงานแล้ว ที่จอดรถจะค่อนข้างโล่ง ๆ นิดนึง
(ก็ไม่มาก แต่ยังพอมีซองให้เข้าได้)

หลังจากเสร็จธุระ ก็เดินลงมาที่รถ เห็น accord รุ่นเก่าคันนึง ทำท่าจะจอดปิดทางผม
ก็เลยรีบกดรีโมทเหมือนส่งสัญญาณว่าจะออกแล้วนะ อย่าเพิ่งขวางเลย
ก็เห็นว่าเหมือนคนขับคนนั้นจะเข้าใจ ถอยไปปิดรถคันข้าง ๆ เปิดทางให้ผมออกได้
ผมก็เอาของเก็บท้ายรถ จัดของในรถให้เข้าที่นิดนึง แล้วก็เดินมาสตาร์ทรถ

พลัน เจ๊ accord ก็เลี่อนรถมาปิดหน้า (ทั้ง ๆ ที่ผมสตาร์ทเครื่องแล้วนะ)
แล้วคนในรถอีก 2 คนก็เดินลงมาหน้าตาเฉย ผมยืนอยู่ที่ประตูมองดูว่าเค้าจะทำอะไรต่อไป

เงียบ Eเจ๊คนขับมันล็อคประตูแล้วก็เดินไปเฉยเลย จี๊ด จี๊ด จี๊ด
ผมตะโกนไล่หลัง "คุณครับ ๆ"
เฉย สงสัยมันคงไม่ได้ยิน บีบแตรก็ได้ อ่ะ ได้ผล หันกลับมา
ผมเลยถามไปว่า "นี่คุณ ใจคอคุณจะจอดตรงนี้จริง ๆ เหรอ ผมกำลังจะออกนะครับ"
สิ่งที่มันตอบมา "ก็เห็นคุณไม่ออกซักที ชั้นรอนานแล้ว ชั้นมีประชุม ต้องรีบไป"
"ก็ผมกำลังเก็บของอยู่นี่ครับ" สาบานได้ว่าเก็บของไม่ถึง 3 นาที
สิ่งที่มันตอบมา "ชั้นรอจะเข้าซองเหมือนกัน แต่คิดว่าคุณแค่เอาของมาเก็บ" แล้วเอาของมาเก็บจะสตาร์ทรถทำแมวอะไรครับเนี่ย
ปากมีมั้ย ถามสิ ว่าจะออกหรือเปล่าครับ กดกระจกลงมาพูดก็ได้ ผมพร้อมจะตอบเสมอ
ถ้าถามว่าทำไมผมไม่เสนอให้ที่จอดรถไปล่ะ? ก็เล่นไม่เปิดกระจกแล้วจะให้ผมสื่อสารยังไงล่ะ การที่คุณจะพูดกับกระจกรถยนต์ เป็นคุณคุณจะทำมั้ย?
มันพูดต่อ "ยาม เข็นรถให้หน่อย" อุแหม่ ไม่คิดจะรับผิดชอบการกระทำของตัวเองเลยเนอะ ปัดไปให้ยามซะอย่างนั้น
"แล้วทำไมคุณไม่ถอยไปอีกนิดล่ะครับ ยามจะได้ไม่ต้องมาเข็น"
มันตอบมา "ก็ตรงนั้นมันออกไม่ได้"
โอเคใช่ มันมีเสา แต่ผมเดินไปดูที่จอดรถหลังจากรถ accord ของมัน ผลคือว่างขนาดที่จะเตะฟุตซอลได้เลยนะครับ

ผมยุติการสนทนาเพียงเท่านี้ ไม่งั้นคงได้มีการทำร้ายร่างกายกันแน่ ๆ ตอนนั้นนี่จี๊ดมาก ๆ
แล้วพี่ยามผู้น่าสงสารก็เดินมาเข็นรถมัน

ช่างแม่ง คนเชี่ยไร ไร้น้ำใจชะมัด เห็น ๆ อยู่ว่าจะออกแต่ยังจอดปิดหน้าตาเฉย
แถมไม่รับผิดชอบการกระทำตัวเอง ปากมีไม่ถาม คิดว่า คิดว่า คิดว่า ยิ่งพูดยิ่งจี๊ด
ผมน่าจะเอารองเท้าหนังติดเหล็กของผมเข็นรถมันแทนยามจริง ๆ

เจอคนแบบนี้ก็ต้องจี๊ดเป็นธรรมดา
อย่าไปถือสาเลยครับพวกนี้มันโง่เขล่า เบาปัญญา

--- CIVIC CLUB No.250 ---
Buckbeak
เข้าวงการ
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 13:33:52 »

พยายามให้รถของเราออกจากจุดเกิดเหตุให้ได้ครับ....
จากนั้นก็ฝากรอยไว้รอบคันและแถมบุหรี่ ให้สัก 2 ตัว (จุดแล้ววางไว้)
นิสัยแย่จริงๆครับพวกนี้มักง่าย...
ผมอีกนึงคนด้วยถ้าไม่มีที่จอดแถวๆนั้นจิงก็จอดที่อื่น
แล้วนั้งแท๊กซี่มาครับ
MOU
Gold Member
เจ้าสำนัก

---CIVIC CLUB No.250---

« ตอบ #45 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 15:54:38 »

เรื่องแบบนี้เจอทีไร ก็จี๊ดดดดดดดดด ครับ
เมื่อกลางวันเนี้ยก็เจอ ......
ทำไม่มักง่ายกันจัง .....เซ็งโคตรรรรรรรรรรรรร โกรธ

--- CIVIC CLUB No.250 ---
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #46 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 09:23:04 »

พรุ่งนี้ต้องไปแถวศิริราชอีกแล้ว จะเจอเหตุการณ์ซ้ำรอยอีกมั๊ยเนี่ย  อายจัง

moobabin
Gold Member
จอมยุทธ

The Rocket

« ตอบ #47 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 12:21:27 »

พรุ่งนี้ต้องไปแถวศิริราชอีกแล้ว จะเจอเหตุการณ์ซ้ำรอยอีกมั๊ยเนี่ย  อายจัง

ไปจอดที่รพ.ธนบุรีก็ได้ครับใกล้ๆกันเอง ผมไปบ่อยๆก็เข้าออกสะดวกครับ ส่วนบัตรรถไปประทับตราที่ประชาสัมพันธ์ได้เลย
แล้วก็มีอีกที่ครับฝั่งตรงข้ามรพ.ธนบุรี ที่เป็นสโมสรก็เข้าไปจอดได้ครับ ลองดูละกัน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2007, 12:31:19 โดย moobabin » บันทึกการเข้า

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #48 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 12:52:34 »

ไปจอดที่รพ.ธนบุรีก็ได้ครับใกล้ๆกันเอง ผมไปบ่อยๆก็เข้าออกสะดวกครับ ส่วนบัตรรถไปประทับตราที่ประชาสัมพันธ์ได้เลย
แล้วก็มีอีกที่ครับฝั่งตรงข้ามรพ.ธนบุรี ที่เป็นสโมสรก็เข้าไปจอดได้ครับ ลองดูละกัน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ ....

umm ว่าแต่ รพ.ธนบุรี อยู่ตรงไหนกันล่ะ ผมไม่ใช่เด็กพรานนก บางกอกน้อย ซะด้วย

อายจัง

Ray
Gold Member
อาจารย์ปู่

ทำไปได้เนอะ

« ตอบ #49 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 13:34:47 »

ใจเย็นครับ แล้วก็รอ ............. 
แล้วก็ ใส่เลยครับ ไม่ยั่ง
TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #50 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 13:41:33 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม กรีด ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #51 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 13:43:07 »

>:(ถ้าเจออย่างนี้ เอาตุงตีน ถีบรถมันเลย

I am / I can
KaneY
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2007, 16:54:04 »

จอดเสร็จ เอาที่บังแดด มาแปะัไว้ข้างในกระจกหน้ารถเขียนว่า
"กรุณาอย่าจอดซ้อนคัน"
"กรุณาปลดเกียวางด้วย"
"ซ้อนกุกุชน"
"ไม่ปลดกุขูด"
555
moobabin
Gold Member
จอมยุทธ

The Rocket

« ตอบ #53 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2007, 23:09:47 »

ขอบคุณครับ ....

umm ว่าแต่ รพ.ธนบุรี อยู่ตรงไหนกันล่ะ ผมไม่ใช่เด็กพรานนก บางกอกน้อย ซะด้วย

อายจัง

มาจากทางไหนอ่ะครับ เอาง่ายๆถึงแยกไฟแดงที่ตรงไปจะเข้าท่าน้ำศิริราช ให้เลี้ยวขวาไป พอเจอแยกไฟแดงอีกก็เลี้ยวขวาอีก ตรงไปเรื่อยๆรพ.จะอยู่ทางขวามือเข้าจอดได้เลยครับใกล้ศิริราชมากๆ ลองดูครับ

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2007, 07:55:54 »

มาจากทางไหนอ่ะครับ เอาง่ายๆถึงแยกไฟแดงที่ตรงไปจะเข้าท่าน้ำศิริราช ให้เลี้ยวขวาไป พอเจอแยกไฟแดงอีกก็เลี้ยวขวาอีก ตรงไปเรื่อยๆรพ.จะอยู่ทางขวามือเข้าจอดได้เลยครับใกล้ศิริราชมากๆ ลองดูครับ

ขอบคุณครับ ... วันก่อนไปมาแล้วแต่ฟลุ๊ค พอดีมีรถถอยออกเลยได้ที่จอดตรงใต้สะพานอรุณอัมรินทร์

เลยอดใช้เลย เตรียมไว้หมดแล้วทั้งน้ำมันเบรค ไม้เบสบอล แม่แรงตะเข้ ปากกาลูกลื่น ระเบิดขวด ฯลฯ

ยิ้มกว้างๆ

kingkong88
ลิ่วล้อของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #55 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2007, 08:08:27 »

ขอบคุณครับ ... วันก่อนไปมาแล้วแต่ฟลุ๊ค พอดีมีรถถอยออกเลยได้ที่จอดตรงใต้สะพานอรุณอัมรินทร์

เลยอดใช้เลย เตรียมไว้หมดแล้วทั้งน้ำมันเบรค ไม้เบสบอล แม่แรงตะเข้ ปากกาลูกลื่น ระเบิดขวด ฯลฯ

ยิ้มกว้างๆ

มิน่าล่ะ อุตสาห์เตรียม CarBomb ไว้

พอแตะปุ๊บ บึ้มปั้บ

ยิ้มเท่ห์

GoKoKo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #56 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2007, 08:11:44 »

ปกติเคยโดนคับ ออกมาได้แล้วกระจกข้างกองอยู่ข้างรถคับ อิอิ  แลบลิ้น อายจัง

เคยแค่ 2 คันเอง ฉุนมากๆ  โกรธ โกรธ :'(

E-Mail - MSN : bnw_koko@hotmail.com
Civic Club No.184
jibi11
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #57 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2007, 16:08:21 »

อีกวิธีเพิ่มจากการใช้แม่แรงยกรถคันที่จอดขวางออกไปก็คือ พอยกรถเค้าออกไปเรียบร้อยแล้วก็จัดการปล่อยลมยางทั้งสี่ล้อ หรือไม่ก็หาน้ำมันเบรคมาราดใส่สีรถเค้าซักหน่อย...เพื่อเป็นการเตือนความจำว่า "ถ้าจอดรถขวางคนอื่น กรุณาปลดเกียร์ว่างและเบรคมือ"

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #58 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2007, 18:56:59 »

อีกวิธีเพิ่มจากการใช้แม่แรงยกรถคันที่จอดขวางออกไปก็คือ พอยกรถเค้าออกไปเรียบร้อยแล้วก็จัดการปล่อยลมยางทั้งสี่ล้อ หรือไม่ก็หาน้ำมันเบรคมาราดใส่สีรถเค้าซักหน่อย...เพื่อเป็นการเตือนความจำว่า "ถ้าจอดรถขวางคนอื่น กรุณาปลดเกียร์ว่างและเบรคมือ"

:'( โหดจัง

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: มีรถมาจอดขวางแต่ไม่ปลดเบรคมือ .., ทำไงดี