ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 ตุลาคม 2024, 16:25:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ขอระบายหน่อยครับอึดอัด 0 สมาชิก และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายหน่อยครับอึดอัด  (อ่าน 5317 ครั้ง)
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 00:18:17 »

ผมผิดมากมัยครับที่เก็บรูปแฟนเก่าไว้?
ตอนนี้ผมมีแฟนอยู่คนเดียวแต่เกิดปัญหาที่ว่า ผมเก็บรูปแฟนเก่าไว้
โดยเป็นรูปที่เค้าเคยลบออกจากเมลของผมไปแล้ว แต่พอดีผมเคยsave ลงเครื่องคอมของมหาลัยไว้
แล้ววันหนึ่งผมก็เอารูปนั้นกลับมาไว้ในเมลอีก ........จนวันนี้เค้ามาเปิดเจอตอนนี้เค้าโกรธผมไปแล้ว 
ผมควรทำยังไงดีครับ อึดอัดจัง ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัดด้วยอะ ไปหาตอนนี้ก็ไม่ได้ ทำไงดี :'(

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 00:32:15 »

มันไม่ใช่เรื่องผิดหรือถูกอ่ะ
แต่ต้องมองถึงความรู้สึกของผู้หญิงว่า เค้ารู้สึกอย่างไรที่มาเจอภาพแฟนเก่า  ฮืม เสียใจ น้อยใจ ฯลฯ
เค้าคงสงสัย และระแวงเหมือนกันมั้ง ว่าลบไปแล้ว จะเอาขึ้นมาใส่เมลล์ ไว้เพื่อ?? ....อะไร
ผู้หญิงเค้าอาจจะข้องใจตรงนี้มากกว่า  จุมพิต

ช่วยได้ไหมอ่ะ คำตอบ  ตกใจ

บอกเค้าไปว่า เรารักกัน มีค่ามากกว่ารูปที่เป็นได้แค่อดีต
ซึ้งมะ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
ammybemine
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 00:47:21 »

จริงๆๆแล้วไม่ผิดหรอก ถ้าคุณไม่ได้คิดอะไรแล้ว
แต่ แฟนคุณพี่อาจจะ คิดว่าพี่ยัง....รักหรือมีเยื่อใยอยู่
เค้าเลยคิดมากคะ
ผู้หญิงไม่ชอบหรอกที่ จะไห้ แฟน(เด้กไนสังกัด)ของตัวเอง
มีรูป ญ อื่นที่แฟนตัวเอง(เด้กไนเครื่อง) เคยมี relationship ด้วยงะ
จริงๆๆ แฟนแอมก้อเคยมีรูปแฟนเก่าอยู่ไนห้อง
แอมเอารูป แอมไปติดทับ เลย
ฮ่าๆๆ
ข่มๆ

แต่ง้อไว้คะ เรื่องแค่นี้เอง
เค้าน่าจะเข้าใจ
ถ้าพี่ไม่ได้ คิดอะไรและยังรักเธอคนนั้นอยู่

amm^^
สุ้ๆๆนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2007, 22:02:24 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 00:50:40 »

บอกแฟนแบบนี้ว่า

" ภาพแฟนเก่าที่เห็นนั่นก็แค่อดีตที่เลวร้าย ส่วนปัจจุบันเธอคือฝันที่กลายเป็นจริง และจะยั่งยืนต่อไปในอนาคต "  

" เค้ารักตัวเองนะที่รัก  จุ๊บ ๆ"      (เชื่อผมจิสาวๆร้อยทั้งร้อยแพ้ผู้ชายง้อแบบหวานๆซึ้งๆทุกราย)
  จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2007, 00:52:49 โดย NaBu 5721 » บันทึกการเข้า

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 00:52:11 »

ไม่รู้นะ แต่ผมเป็นพวกบ้าพลัง ไกลแค่ไหนผมก็จะไปหาเธอ
จะได้รู้ไว้ใครที่เราแคร์ (ดูน้ำมันในถังด้วยน๊าถ้าคิดจะไป เดี๋ยวจะตกม้าตาย)

ปล.เคยนั่งตบยุงในปั้มกับแฟน ตั้งแต่ตี1กว่าๆ ถึงตี5

ammybemine
ศิษย์พี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 00:58:53 »

พูดงี้กะแฟนอะเด่ๆๆ
workช่ายมะคะ
เลยมาเพื่อยแพร่ๆ
คิคิ

amm

PooN_
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 01:12:32 »

ผมว่าเขาคงน้อยใจอะครับ ไปง้อๆเขาเด๋วเขาก้อดีเองอะครับ ยิงฟันยิ้ม
OATFD
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อแต่....อร้อย.อร่อย

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 01:17:54 »

จีงๆๆแล้วอะ
มะพิดหรอก
ท่าคุณมะได้คิดอารายแล้ว
แต่ แฟนคุณพี่อาจจะ คิดว่าพี่ยัง....รักหรอมีเยื่อไยอยุ่
พู๋ ญ อะ มะชอบหรอกที่ จะไห้ แฟน(เด้กไนสังกัด)ของตัวเอง
มีรูป ญ อื่นที่แฟนตัวเอง(เด้กไนเครื่อ) เคยมี relationshipด้วยงะ
จีงๆๆแฟนแอมก้อเคยมีรูปแฟนเก่ามานอยุ่ไนห้อง
ฮ่าๆๆ
ข่มๆ

เค้าน่าจะเข้าจัย
ท่าพี่มะได้ คิดอารายและยังรักเทอคนนั้นอยุ่

amm^^
สุ้ๆๆนะคะ

ทำบ่อยรึว่าประสบการณ์ หรอค่ะน้องแอม ระวังร้องไห้อีกน้า คิคิ

K20A_ptn
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 07:02:08 »

มันไม่ผิดหรอกนะครับ  แต่บางครั้งผู้ชายก็ต้องเป็นคนที่ละเอียดอ่อนต่อความรู้สึกของผู้หญิงหน่อยนะครับ
แฟนใหม่ของคุณรักคุณอยู่แล้ว  เพียงแต่ว่าสิ่งที่เค้าเห็นนะมันขัดกับความรู้สึกของเค้าก็เท่านั้น
(ถ่านไฟเก่า นี่แหละเรื่องที่น่ากลัว)
KeAwZa
ก็ แค่ คนธรรมดา
จอมยุทธ

อะจึ๋ยยยย !!

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 08:01:24 »

คำตอบคือตัวคุณ ..  คุณคงรู้ดีว่า คุณเก็บรูปแฟนเก่าไว้   เพราะอะไร ...

ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุนคอมพิวเตอร์  คีย์บอร์ด เมาส์ อินเตอร์เน็ต ที่ทำให้เรารู้จัก welovecivic
Bangkok_Knight
@ DragonQuest Fan Thailand @
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 08:03:37 »

ไม่ผิดหรอกครับ ในมุมมองของเราเอง แต่มุมมองของอีกฝ่ายเขาคิดยังไงไม่รู้นะ
ต้องลองมองมุมกลับว่าถ้าเขามีรูปชายคนอื่นคุณจะรู้สึกยังไงอ่ะ แล้วลองถามตัวคุณเองว่าเก็บไว้ทำไม คำตอบมันมีอยู่แล้วครับ

อย่างผมผมยังเอารูปแฟนเก่าติดอยู่หน้าจอคอมเลยทุกวันนี้ แต่เราก็ต้องมีเรื่องอธิบายให้เขาเข้าใจว่าทำไมเราต้องเก็บรูปคนเก่าไว้ เพราะอะไร ถ้าเหตุผลฟังขึ้นผมว่าเขาน่าจะเข้าใจนะ อย่างผมแฟนเก่าผมคนนี้เสียไปนานแล้ว+กับไม่มีรูปอื่นๆอีกเลย แฟนที่มาที่หลังก็น่าเขาใจครับ :'(
s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 08:05:06 »

จริงๆมันก็ไม่ผิดหรอกค่ะ ถ้ามะมีอะไรจริงๆ
ง้อเค้าบ่อยๆ เดี๋ยวเค้าก็หายยยยยยยยยย

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
sakchai
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 08:08:41 »

โทรไปง้อ อ้อนหวานๆทุกๆ10 นาที พยายามหน่อยเดี๋ยวก็หายโกรธ ยิงฟันยิ้ม
MOU
Gold Member
เจ้าสำนัก

---CIVIC CLUB No.250---

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 08:09:34 »

เอาใจช่วยละกันนะ
 :'(

--- CIVIC CLUB No.250 ---
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 08:45:21 »

ยิงฟันยิ้ม เอาใจช่วยด้วยครับ รักกันมากๆนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2007, 08:48:12 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
virusead
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 09:37:54 »

ตอบคำถามแรก มันไม่ผิดหรอกค่ะเพราะคุณอาจไม่ได้รู้สึกอะไรกับเทอคนที่เปงแฟนเก่าแล้ว...

แต่มีสิ่งหนึ่งที่อยากถามแทนแฟนคุณหรือผู้หญิงทุกคนที่อ่านคือ แฟนคุณลบรูปที่อยู่ในเมล์นั้นไปแล้วซึ่งมันก็เปงธรรมดาของผู้หญิงซึ่งไม่อยากให้คนเปงแฟนเรากลับไปหาเค้าคนนั้นอีก แต่ทำไมคุณถึงได้กลับไปเซฟรูปนั้นอีกล่ะค่ะเพราะอะไรคุณจะบอกว่าคุณไม่ได้คิดอะไรแค่เซฟเก็บมาเฉยๆ มันเปงไปไม่ได้หรอกค่ะเพราะถ้าคุณไม่คิดอะไรคุณจะเซฟเก็บมาทำไม และถ้าลองคิดย้อนกลับมาบ้างว่าถ้าคุณเปงคนเจอเหตุการณ์แบบนี้คุณจะไม่รู้สึกอะไรเลยหรอค่ะ...

สุดท้าย  ยังไงถ้าคุณรักแฟนคนปัจจุบันคุณจริงๆๆก็ขอให้ง้อให้เทอกลับมาเหมือนเดิมโดยเร็วนะค่ะ...
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 09:50:31 »

ใช่.. ตอบคำถามตัวเองให้ได้ว่าเอารูปที่ลบไปแล้วกลับมา save ในเมลอีกทำไม

- แค่อดีต ตอนนี้เพื่อนจริงๆ

- อาลัย & อาวรณ์

- เก็บไว้งั้นๆล่ะ

- ป่าว , เพื่อนแกล้ง

คำตอบพวกนั้นล่ะ หาคำตอบที่ดูดีและแก้ตัวได้ยากมาก ...........
หาคำตอบจากตัวเองให้ได้นะ เอาใจช่วย หลังจากพายุสงบ ขอให้ร๊าก รักกันมากกยิ่งขึ้น

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
natt
Civic Club No.215
Gold Member
อาจารย์ปู่

smell like teen spirit

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 10:07:36 »

แค่เราคิดง่ายๆว่าถ้าเหตุการณ์กลับกันกลายเป็นเราที่ไปเจอรูปแฟนเก่าของแฟนเราแล้วเราจะรู้สึกอย่างไรแค่นี้เองครับเพราะฉะนั้นถ้าเห็นแก่ความรักที่แท้จิงในปัจจุบันเราก้อไม่ควรให้อดีตมาทำลายมันเพราะกว่าที่คนเราจะสร้างสิ่งที่ดีขึ้นมาได้มันยากลำบากมากจึงไม่ควรอย่างยิ่งที่จะให้มันพังลงโดยง่ายดายเราก็ง้อและขอโทษเค้าบอกความจิงในใจไปซะผู้หญิงละเอียดอ่อนโกรธง่ายแต่ก็หายเร็วหากง้อด้วยเหตุผลครับ ยิงฟันยิ้ม

.....ยิ่งเร็ว..... ยิ่งนิ่ง..... ยิ่งโกลาหล...... ยิ่งมีสมาธิ.....
PyzA
เจ้าสำนัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 10:18:31 »

ไม่รู้นะ  ถึงจะเลิกลากันแล้วแต่ลึกๆก็ยังนึกถึง+เป็นห่วงใช่ม่ะ ถึงได้เก็บไว้(เหมือนกันเลย)  ยิ้มเท่ห์

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 21:00:51 »

:'( :'( :'(

ขอบคุณครับ...........ผมคิดอะไรๆ ได้เยอะเลย ผมคงไม่ได้นึกถึงความรู้สึกของเค้าจริงๆตอนที่เก็บรูปแฟนเก่าไว้
ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าผมต้องทำอย่างไร (ผมงอนเค้าแล้ว) เค้าก็คืนดีแล้ว  ต่อไปนี้ผมจะนึกถึงความรู้สึกของเค้าก่อน
จะทำอะไรลงไป  :'(

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
anodite_studbar
เจ้าสำนัก

I love my CIVIC.

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 21:06:23 »

ผู้หญิงบางครั้งเขาไม่เข้าใจหรอกนะครับว่าทำไมเราต้องเก็บรูปไว้ เขาจะตีความหมายอย่างเดียวคือคุณยังมีความห่วงหาอาธรณ์ในคนเก่าอยู่

สิ่งเดียวที่ทำได้คือ แสดงเจตนาจริงใจว่าคุณไม่ได้อะไรกับแฟนเก่าแล้ว ลบรูปหรืออะไรก็ตามที่มี อย่าให้เขาเห็นอีก

พาเขาไปทานข้าว พาไปดูหนังโรแมนติกหน่อยๆ แล้วหลังจากอารมณ์เขาดีๆ แล้วค่อยๆบอกเขา แค่นี้ผมว่าก็น่าจะเป็นไปทางที่ดีครับ

อย่างว่านะครับ คนมันรัก อะไรมันก็เป็นมันก็คิดไปได้หมดครับ  ยิ้มกว้างๆ

unyaba
Gold Member
จอมยุทธ

No.167

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 21:57:14 »

คำตอบคือตัวคุณ ..  คุณคงรู้ดีว่า คุณเก็บรูปแฟนเก่าไว้   เพราะอะไร ...

ยิงฟันยิ้ม

เห็นด้วยอย่างยิ่งล่ะ แล้วยุ่ยจะเก็บไว้ทำไม ถ้าเป็นเราก็คงต้องเคลียร์ แล้วสิ่งที่ดีที่สุดก็คือ ยุ่ยต้องจัดการมันด้วยตัวยุ่ยเองอ่ะ สู้ๆ  ((ผู้หญิงอ่ะ ละเอียดอ่อนมากกว่าที่คิดนะ อิอิ))
eak_cfc
ออกตามหา
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Civic Club NO.190

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 22:07:07 »

เฮ้อ เรื่องมันเศร้า  ยังงัยขอเป็นกำลังใจให้คับ  เจ๋ง
kingkong88
ลิ่วล้อของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 22:46:24 »

บอกแฟนไป
ถ้าวันไหนเราเลิกกัน ไม่ว่าเหตุผลใดๆ
ผมก็จะเก็บรูปคุณไว้ตลอดไปเหมือนกัน

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 23:14:06 »

บอกแฟนไป
ถ้าวันไหนเราเลิกกัน ไม่ว่าเหตุผลใดๆ
ผมก็จะเก็บรูปคุณไว้ตลอดไปเหมือนกัน

ฮิ้วววววววววววววววววววว  จุ๊บๆ   จุมพิต

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 มีนาคม 2007, 23:24:30 »

บอกแฟนไป

ฮิ้วววววววววววววววววววว  จุ๊บๆ   จุมพิต

ซึ้งที่สูดดดดดดดด ยิ้ม

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 00:04:53 »

มันคือประสพกาม เอ๊ย ประสบการณ์ อะไรที่ทำให้เค้าและเรารู้สึกแย่ เก็บไว้เป็นบทเรียนละกันยุ่ย  หรือจะให้พี่ปลอบให้ตัวต่อตัว ก็ยินดี คริๆๆๆๆ

fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 00:25:13 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
มันคือประสพกาม เอ๊ย ประสบการณ์ อะไรที่ทำให้เค้าและเรารู้สึกแย่ เก็บไว้เป็นบทเรียนละกันยุ่ย  หรือจะให้พี่ปลอบให้ตัวต่อตัว ก็ยินดี คริๆๆๆๆ

ไม่เป็นไรครับเกงจายอะคร้าบบบ เดียวแฟนจะงอนมากไปกว่านี้ ยิงฟันยิ้ม

civicgirl
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 01:32:06 »

ผู้หญิง รัก คุณ หรือหลงคุณ  อ่า  ถ้ารักเขาต้องเข้าใจดิ ทำยังกับตัวเองไม่มีแฟนเก่า   ถ้าหลง ก็แค่ หวงไว้อธิบายไม่ถูก
natpakorn
CIVIC CLUB NO. 11
Gold Member
จอมยุทธ

เปิ้ล Member # 11

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 08:19:08 »

ยังดีนะ แค่รูปถ้าเป็นอย่างอื่นล่ะ คิคิคิ..............แย่แน่ๆ

แฟนผมเจอกิ๊บในห้องนอนผม............กิ๊บหนีบผมนะไม่ใช่น้องกิ๊บ

ผมเป็นคนเก็บมันไว้เองโดยคิดว่าเป็นของแฟนผม กะว่าเอาไว้เซอร์ไพร์ ................

และแล้วก็เซอร์ไพร์ ครับ เพราะเมื่อแฟนผมเจอมันและถามผมว่า......" นี่กี๊บของใคร "

คงไม่ต้องเล่าต่อเหตุการณ์หลังจากนั้น นะ :'( :'( :'(

Civic Club No.11
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #30 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:01:33 »

จริงๆๆแล้วไม่ผิดหรอก ถ้าคุณไม่ได้คิดอะไรแล้ว
แต่ แฟนคุณพี่อาจจะ คิดว่าพี่ยัง....รักหรือมีเยื่อใยอยู่
ผู้หญิงไม่ชอบหรอกที่ จะไห้ แฟน(เด้กไนสังกัด)ของตัวเอง
มีรูป ญ อื่นที่แฟนตัวเอง(เด้กไนเครื่อง) เคยมี relationship ด้วยงะ
จริงๆๆ แฟนแอมก้อเคยมีรูปแฟนเก่าอยู่ไนห้อง
ฮ่าๆๆ
ข่มๆ

เค้าน่าจะเข้าใจ
ถ้าพี่ไม่ได้ คิดอะไรและยังรักเธอคนนั้นอยู่

amm^^
สุ้ๆๆนะคะ

เริ่มเห็นพัฒนาการในการใช้ภาษาแล้วนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
แต่ก็มีบางคำที่ยังผิดอยู่ เช่น ไห้ มันคนละความหมายกับ ให้ นะครับ
อันแรกมันออกแนว ร้องไห้

แล้ว เด้ก ไม่มีนะครับ มีแต่ เด็ก  ครับ
พยายามต่อไปนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

บอกแฟนแบบนี้ว่า

" ภาพแฟนเก่าที่เห็นนั่นก็แค่อดีตที่เลวร้าย ส่วนปัจจุบันเธอคือฝันที่กลายเป็นจริง และจะยั่งยืนต่อไปในอนาคต "   

" เค้ารักตัวเองนะที่รัก  จุ๊บ ๆ"      (เชื่อผมจิสาวๆร้อยทั้งร้อยแพ้ผู้ชายง้อแบบหวานๆซึ้งๆทุกราย)
   จุมพิต

พี่ทำบ่อยเหรอ มุขเนี้ย?

ลองคิดดิ๊ ว่าถ้าแฟนยุ่ยค้นเจอรูปโอมแทนที่จะเป็นผู้หญิง จะเกิดอะไรขึ้น?

ยุ่ย - อ๋อ เพื่อน Civic Club น่ะ
แฟนยุ่ย - แล้วไป

อิ อิ อิ แต่หารู้ไม่ว่าเบื้องลึกแล้วมันมี something อยู่
เอ พิมพ์อะไรเนี่ย เริ่มงงกตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2007, 09:10:29 โดย Chi-O » บันทึกการเข้า

Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:03:50 »

เอ๊ะ นี่เราพิมพ์อะไรไป ไม่ได้เกี่ยวกับเจ้าของกระทู้เลยนี่นา ^_^

ก็ เรื่องแบบนี้มันเกิดได้บ่อย ๆ แต่มันคงไม่เกิดกับผม
เพราะไม่มีรูปแฟนเก่าเลย 5 5 5

ก็ค่อย ๆ พูดครับ อธิบายว่าทำไมยังมีอยู่ แต่ยุ่ยถึงกับให้ password email เลยเหรอเนี่ย
โปร่งใสจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2007, 09:07:28 โดย Chi-O » บันทึกการเข้า

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:07:38 »

เริ่มเห็นพัฒนาการในการใช้ภาษาแล้วนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
แต่ก็มีบางคำที่ยังผิดอยู่ เช่น ไห้ มันคนละความหมายกับ ให้ นะครับ

แล้ว เด้ก ไม่มีนะครับ มีแต่ เด็ก  ครับ

ไม้เรียวเลยครับครูเกลือ

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #33 เมื่อ: 29 มีนาคม 2007, 09:50:50 »

ไม้เรียวเลยครับครูเกลือ

เหอ เหอ เหอ  ยิงฟันยิ้ม

jojo-civic 96
ผมเป็นบุคคลอันตรายหมายเลข " หนึ่ง " ของ
อาจารย์ปู่

Playboy Club No. 1

« ตอบ #34 เมื่อ: 28 เมษายน 2007, 10:46:34 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คุ้ยมาให้ระบายเล่นกันครับ จะได้ไม่เครียดเรื่องงานมาก อิอิอิ

Honda miracle civic ferio
civicrx_nfs
คนขับรถสิบล้อของท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

กระดุ๊ก กระดิ๊ก กระดุ๊ก

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 เมษายน 2007, 10:52:17 »

เครียด ๆ  ๆ ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  ๆๆๆๆๆ ๆ ๆ  ๆ       

ยิงฟันยิ้ม

...รีบหน่อย ๆ ป๋าล่มจะปิดกาแล็คซี่เลี้ยง
YUYU
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 28 เมษายน 2007, 12:44:34 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คุ้ยมาให้ระบายเล่นกันครับ จะได้ไม่เครียดเรื่องงานมาก อิอิอิ

ที่แท้เป็นผลงานการขุดคุยของ jojo-civic 96  นี่เอง จะให้ -1 ดีไหมเนี๊ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
coolkiller
นักฆ่าเลือดเย็น
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 เมษายน 2007, 17:38:21 »

บอกแฟนไป

ฮิ้วววววววววววววววววววว  จุ๊บๆ   จุมพิต

อย่าลืมเก็บรูปเราไว้นะจ๊ะยุ่ย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #38 เมื่อ: 30 เมษายน 2007, 14:11:29 »

บอกแฟนไป

อย่าลืมเก็บรูปเราไว้นะจ๊ะยุ่ย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

auddy
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #39 เมื่อ: 30 เมษายน 2007, 14:25:56 »

เก็บรูปแฟนเก่าไปรวมกับรูปอื่นสิครับ  รูปเพื่อน รูปงานปาร์ตี้ อะไรต่างๆ  ถ้าเค้ามาเจอมาเห็นก็บอกว่าเป็นอัลบั้มรวมรูปภาพเก่าที่เก็บเอาไว้  อย่าแยกเก็บเอาไว้เค้าจะเข้าใจว่าเรายังไม่ลืมอดีตยังคิดถึงคนเก่า  ผู้หญิงโกรธไม่นานหรอกครับง้อเค้ามากๆ เอาใจเค้ามากๆ เด๋วเค้าก็ลืม  เพราะปัจจุบันคือเรากับเค้าไม่ใช่อดีต

กินเหล้าดีกว่า...ไม่ต้องเคี้ยว
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ขอระบายหน่อยครับอึดอัด