ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 กันยายน 2024, 12:29:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนกรุงเทพฯ  |  หัวข้อ: Bangkok Zone : โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล 0 สมาชิก และ 90 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 666 667 [668] 669 670 ... 748 ลงล่าง พิมพ์
โพลล์
คำถาม: คุณใช้ Civic รุ่นไหน
EF   -0 (0%)
EG   -0 (0%)
EK   -40 (74.1%)
SI   -6 (11.1%)
ES   -5 (9.3%)
FD   -3 (5.6%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 54

ผู้เขียน หัวข้อ: Bangkok Zone : โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล  (อ่าน 2366024 ครั้ง)
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #26680 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 12:27:14 »

หวาดดีครับ ยิ้ม
ว่าไงๆ น้องแมกเยสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
bodyfriendship
ศิษย์น้อง
**

ก็ใจมันรักตาโต จะให้ขับเฟอรารี่พี่ก็ไม่เอา

« ตอบ #26681 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:00:36 »

ชุ่มฉ่ำแต่เช้าครับวันนี้ บรรยากาศไม่น่าทำงานเล๊ยยย  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ขอบคุณพี่มนัสและพี่โน้ตมากๆครับสำหรับข้อมูล ราคา1600บาทนี้ เปลี่ยนพัดลมแอร์ใหม่อะครับ รวมค่าช่างด้วย 1200บาท
เติมน้ำยาแอร์บวกกับเติมน้ำมันแอร์อีก400บาทอะครับ ถ้าแพงไปงั้นผมแนะนำเพื่อนๆพี่ๆเลยละกันนะครับว่าอย่าเข้าไปอีกให้ผมโดนเปนหนูลองยาไปครั้งเดียวละกัน ร้านอยู่ในซอยวัดด่านครับข้างหมู่บ้านพรชาติ คิดซะว่าผมเสียค่าประสบการให้เค้าไปละกันครับ ผมขอบคุนมากๆนะครับพี่ๆทุกๆคนเลยสำหรับความรู้ เวลาผมจะไปทำอะไรจึงต้องเข้ามาถามจากพี่ๆในคลับก่อนทุกครั้ง ซึ่งแต่ละคนก้อให้ความรู้ได้เยี่ยมมากๆครับ หวังว่าจะยังไม่รำคาญผมนะครับ ถ้าผมจะขอเก็บเกี่ยวความรู้ต่อๆไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2012, 13:03:35 โดย bodyfriendship » บันทึกการเข้า

ติชมได้นะครับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=136697.0
ศิษย์น้อง
**

ก็ใจมันรักตาโต จะให้ขับเฟอรารี่พี่ก็ไม่เอา

« ตอบ #26682 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:06:02 »

เฮ้ย!!!  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

พัดลมหม้อน้ำ 1600 เลยหรอ ทำร้านไหนเนี่ย ราคาเอาเรื่องเลย ถ้ารู้อย่างนี้ พี่ขายพัดลมหม้อน้ำต่อให้ดีกว่า พี่ถอดเก็บไว้ชุดนึง
เติมน้ำยาแอร์ เต็มที่ก็ 500 บาท
 อายจัง อายจัง อายจัง

ล้างลิ้น + ตั้งวาวล์ ราคา 400+400 บาท เต็มที่ ทำทั้ง 2 อย่าง จบ 800 - 900 เกินกว่านี้ ถอยรถออกจากอู่ทันที  อายจัง อายจัง อายจัง
พี่โนตครับ บอกช่างเลยใช่ปะครับว่าเรามาล้างลิ้นกับตั้งวาว เมื่อวานตอนผมไปทำแอร์ช่างแอรบอกเหมือนกันให้ผมล้างลิ้น ลิ้นนี่ใช่ลิ้นปีกผีเสื้อใช่ปะครับ เพราะเค้าบอกว่ารอบเดินเบาผมไม่ค่อยเรียบอะครับ ยังไงรบกวนหน่อยนะครับพี่ ขอบคุนครับ

ติชมได้นะครับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=136697.0
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26683 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:13:41 »

เฮ้ย!!!  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

พัดลมหม้อน้ำ 1600 เลยหรอ ทำร้านไหนเนี่ย ราคาเอาเรื่องเลย ถ้ารู้อย่างนี้ พี่ขายพัดลมหม้อน้ำต่อให้ดีกว่า พี่ถอดเก็บไว้ชุดนึง
เติมน้ำยาแอร์ เต็มที่ก็ 500 บาท
 อายจัง อายจัง อายจัง

ล้างลิ้น + ตั้งวาวล์ ราคา 400+400 บาท เต็มที่ ทำทั้ง 2 อย่าง จบ 800 - 900 เกินกว่านี้ ถอยรถออกจากอู่ทันที  อายจัง อายจัง อายจัง
พี่โนตครับ บอกช่างเลยใช่ปะครับว่าเรามาล้างลิ้นกับตั้งวาว เมื่อวานตอนผมไปทำแอร์ช่างแอรบอกเหมือนกันให้ผมล้างลิ้น ลิ้นนี่ใช่ลิ้นปีกผีเสื้อใช่ปะครับ เพราะเค้าบอกว่ารอบเดินเบาผมไม่ค่อยเรียบอะครับ ยังไงรบกวนหน่อยนะครับพี่ ขอบคุนครับ
ใช่ครับ จะแนะนำอย่างนี้นะครับ
  การล้างลิ้น ก็คือล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ซึ่งจะต้องถอดตัวชุดลิ้นปีกฯมาทำความสะอาด ถ้าจะให้ดีถอดตัวมอเตอร์คุมรอบเดินเบามาล้างด้วยได้ยิ่งดีครับ จริงๆแล้ว เราสามารถทำเองก็ได้ครับ ซื้อเบนซินมา ล้างครับ ล้างเสร็จก็ตั้งรอบเดินเบาใหม่
  ส่วนการตั้งวาวล์ จะต้องทิ้งรถไว้ครับ รอให้เครื่องเย็นเลย แล้วจึงตั้ง ถ้าไปอู่ไหนก็ตามแล้วเขาบอกว่า ตั้งให้เลย ถอยหลังออกมาครับ
ตั้งวาวล์ จะต้องตั้งเฉพาะตอนเครื่องเย็นเท่านั้น ส่วนมากที่พี่ทำ จะเอารถไปทิ้งที่อู่ตั้งแต่เช้า แล้วเย็นๆไปเอาครับ

ถ้ารอบเดินเบาไม่นิ่ง เบื้องต้น ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูก่อนครับ น่าจะดีขึ้น ส่วนตั้งวาวล์ ถ้าเสียงวาวล์มันดังมากๆ ก็นัดอู่แล้วค่อยมาตั้งก็ได้ครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26684 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:17:32 »

ขอบคุณพี่มนัสและพี่โน้ตมากๆครับสำหรับข้อมูล ราคา1600บาทนี้ เปลี่ยนพัดลมแอร์ใหม่อะครับ รวมค่าช่างด้วย 1200บาท
เติมน้ำยาแอร์บวกกับเติมน้ำมันแอร์อีก400บาทอะครับ ถ้าแพงไปงั้นผมแนะนำเพื่อนๆพี่ๆเลยละกันนะครับว่าอย่าเข้าไปอีกให้ผมโดนเปนหนูลองยาไปครั้งเดียวละกัน ร้านอยู่ในซอยวัดด่านครับข้างหมู่บ้านพรชาติ คิดซะว่าผมเสียค่าประสบการให้เค้าไปละกันครับ ผมขอบคุนมากๆนะครับพี่ๆทุกๆคนเลยสำหรับความรู้ เวลาผมจะไปทำอะไรจึงต้องเข้ามาถามจากพี่ๆในคลับก่อนทุกครั้ง ซึ่งแต่ละคนก้อให้ความรู้ได้เยี่ยมมากๆครับ หวังว่าจะยังไม่รำคาญผมนะครับ ถ้าผมจะขอเก็บเกี่ยวความรู้ต่อๆไป

ไม่รำคาญหรอกครับ ยินดีมากครับ สมาชิกทุกท่านในนี้ ก็ผ่านประสบการณ์จากอู่ระยำๆ มาเยอะครับ
อู่ไหนดี เราก็แนะนำต่อ ใครเจออาการยังไง แก้แบบไหน ก็แนะนำกันช่วยๆกันครับ
  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

eak99
"Saturday Man"
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #26685 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:26:47 »

ไม่รำคาญหรอกครับ ยินดีมากครับ สมาชิกทุกท่านในนี้ ก็ผ่านประสบการณ์จากอู่ระยำๆ มาเยอะครับ
อู่ไหนดี เราก็แนะนำต่อ ใครเจออาการยังไง แก้แบบไหน ก็แนะนำกันช่วยๆกันครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #26686 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:28:02 »

ครับผม ขอบคุนครับพี่ ยังไงถ้าผมมีอะไรดีดีจะนำมาแบ่งปันบ้างนะครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #26687 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:47:45 »

ครับผม ขอบคุนครับพี่ ยังไงถ้าผมมีอะไรดีดีจะนำมาแบ่งปันบ้างนะครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ยินดีครับแต่ขออย่างเดียวอย่าโชว์ของดีให้ผมละกัน...ผมไม่ชอบปู้ชาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Forgive  AND  Forget
keema_6
Gold Member
เจ้าสำนัก

อาร์มคับ มาช้ากลับก่อน

« ตอบ #26688 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:48:29 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต :-*หวัดดีตอนบ่ายครับ

รถเล็กๆเด็กๆทำ สไตล์ผม http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=149462.0
MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26689 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 13:53:26 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต :-*หวัดดีตอนบ่ายครับ

หวัดดีครับไปไงมาไงครับน้อง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

keema_6
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #26690 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 14:08:52 »

หวัดดีครับไปไงมาไงครับน้อง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ยิ้มเท่ห์ ;)แวะมาบ่อยๆ ว่างๆนะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

รถเล็กๆเด็กๆทำ สไตล์ผม http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=149462.0
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #26691 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 14:30:41 »

ยินดีครับแต่ขออย่างเดียวอย่าโชว์ของดีให้ผมละกัน...ผมไม่ชอบปู้ชาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
5555 ผมก้อเหมือนกันพี่ ถ้าเปนผู้หญิงจะลื่นคอเลยนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #26692 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 14:33:19 »

ใช่ครับ จะแนะนำอย่างนี้นะครับ
  การล้างลิ้น ก็คือล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ซึ่งจะต้องถอดตัวชุดลิ้นปีกฯมาทำความสะอาด ถ้าจะให้ดีถอดตัวมอเตอร์คุมรอบเดินเบามาล้างด้วยได้ยิ่งดีครับ จริงๆแล้ว เราสามารถทำเองก็ได้ครับ ซื้อเบนซินมา ล้างครับ ล้างเสร็จก็ตั้งรอบเดินเบาใหม่
  ส่วนการตั้งวาวล์ จะต้องทิ้งรถไว้ครับ รอให้เครื่องเย็นเลย แล้วจึงตั้ง ถ้าไปอู่ไหนก็ตามแล้วเขาบอกว่า ตั้งให้เลย ถอยหลังออกมาครับ
ตั้งวาวล์ จะต้องตั้งเฉพาะตอนเครื่องเย็นเท่านั้น ส่วนมากที่พี่ทำ จะเอารถไปทิ้งที่อู่ตั้งแต่เช้า แล้วเย็นๆไปเอาครับ

ถ้ารอบเดินเบาไม่นิ่ง เบื้องต้น ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อดูก่อนครับ น่าจะดีขึ้น ส่วนตั้งวาวล์ ถ้าเสียงวาวล์มันดังมากๆ ก็นัดอู่แล้วค่อยมาตั้งก็ได้ครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ความรู้อีกแล้วขอบคุนครับพี่โนต  จุมพิต จุมพิต

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #26693 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 14:46:46 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26694 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 14:52:48 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สวัสดีครับ พี่เก้งแว่น วันนี้ว่างหรอครับพี่ ได้ข่าวโหมงานหนัก แถมยังขี้แตกอีก

ไม่รื้อรถเล่นหรอ วันนี้ ยังไงๆก็ พักผ่อนบ้างน้าท่าน

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #26695 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 15:17:00 »

สวัสดีครับ พี่เก้งแว่น วันนี้ว่างหรอครับพี่ ได้ข่าวโหมงานหนัก แถมยังขี้แตกอีก

ไม่รื้อรถเล่นหรอ วันนี้ ยังไงๆก็ พักผ่อนบ้างน้าท่าน

รื้อเล่นไปคันนึงแล้ว  รอรื้อเล่นอีกคัน เย็นๆ      เจ้าตะคริววี่      โกรธ โกรธ โกรธ

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26696 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 15:29:04 »

รื้อเล่นไปคันนึงแล้ว  รอรื้อเล่นอีกคัน เย็นๆ      เจ้าตะคริววี่      โกรธ โกรธ โกรธ
ลื้อก็รื้อไปสิ ลื้อจะมายั๊วอั๊วทำไม ลื้อชอบรื้ออยู่แล้วนี่ เห็นลื้อขยันรื้อรถจัง ลื้อรักรถเลยชอบรื้อรถ อันนี้อั๊วเข้าใจ
 อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26697 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 18:23:08 »

เซ็งอะแบตน้ำกลั่นแห้งอีกแล้ว สงสัยต้องจัดลูกใหม่แล้ว  ร้องไห้ ร้องไห้

keema_6
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #26698 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 13:09:55 »

เคยเป็นมั้ยเช้าตื่นมาสตาทไม่ได้ ไฟไม่มีเลย พอถอดออกมาชาร์จประกดว่าน้ำในช่องแบตไม่เดือดอยู่ช่องเดียว 3kเเบตเตอรี่ ซื้อมาได้7เดือน ซวยจิงๆหรือแบตมันไม่ดีกันแน่ครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #26699 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 23:06:30 »

พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยครับรถผมเอาอีกแล้วอ่ะ แอร์เปนเหมือนเดิมอีกแล้วครับ ไม่เยนแล้วก้อมีเสียง ชี่ ออกมาอีกแล้วอะครับ ทีนี้จะเปนอะไรอีกเนี่ยวันนั้นช่างเปลี่ยนพัดลมกับเติมน้ำยาและก้อแวกน้ำมันให้ มิหนำซ้ำความร้อนก้อดันมาขึ้นอีก วันนี้ผมขับไปอิมพีเรียลขึ้นมาเกือบถึงขีดแดงแล้วก้อลดลงแล้วก้อเพิ่มขึ้นเปนอยุ่อย่างนี้อะครับ. เริ่มท้อใจแล้วอ่ะหรือว่าผมแก้ไม่ตรงจุด แล้วระบบแอร์มันจะมีผลทำให้ความร้อนขึ้นมั้ยครับ
รบกวนพี่ๆไขข้อข้องใจหน่อยนะครับขอบคุนครับ เศร้า เศร้า

thoed27
= ท่านเทิด 7500 รอบ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เทิด...สมุทรปราการ อีกคน คริคริ

« ตอบ #26700 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 09:24:48 »

หวัดดีครับผม

น้องอาร์ ม เย็นนี้มาเอากระจังหน้าด้วย

....CIVIC CLUB....No.589
Y8 พาเพลิน
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,75993.30.html
eak99
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #26701 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 09:26:21 »

สวัสดีวันทำงานคร๊าบ  ร้องไห้ ร้องไห้

พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยครับรถผมเอาอีกแล้วอ่ะ แอร์เปนเหมือนเดิมอีกแล้วครับ ไม่เยนแล้วก้อมีเสียง ชี่ ออกมาอีกแล้วอะครับ ทีนี้จะเปนอะไรอีกเนี่ยวันนั้นช่างเปลี่ยนพัดลมกับเติมน้ำยาและก้อแวกน้ำมันให้ มิหนำซ้ำความร้อนก้อดันมาขึ้นอีก วันนี้ผมขับไปอิมพีเรียลขึ้นมาเกือบถึงขีดแดงแล้วก้อลดลงแล้วก้อเพิ่มขึ้นเปนอยุ่อย่างนี้อะครับ. เริ่มท้อใจแล้วอ่ะหรือว่าผมแก้ไม่ตรงจุด แล้วระบบแอร์มันจะมีผลทำให้ความร้อนขึ้นมั้ยครับ
รบกวนพี่ๆไขข้อข้องใจหน่อยนะครับขอบคุนครับ เศร้า เศร้า

ระบบแอร์ น่าจะมีจุดรั่วครับ ส่วนเรื่องความร้อนขึ้น ลองเข้าไปดูที่ ห้องคนขับ มีกระทู้อยู่ ลองหาดูครับ  ยิ้ม ยิ้ม
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26702 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 09:37:07 »

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ยิ้ม

อืม...
ขอสันนิษฐานเป็น 2 อาการนะครับ
1. เสียงจากแอร์ น่าจะมีการรั่วซึมในระบบแอร์นะครับ ถ้าจะให้แนะนำ ถอดตู้แอร์มาล้างแล้วไล่เช็ครอยรั่วเลยครับ
    เช็คว่า ตู้แอร์รั่วไหม พวกท่อน้ำยาแอร์รั่วไหม โอริงตามจุดต่างๆรั่วไหม ถ้าเช็คแล้ว ตู้แอร์รั่ว เปลี่ยนใหม่ไปเลยครับ
    จะเอาตู้แอร์นอกก็ได้ เย็นเร็วดีครับ ราคาประมาณ 1300 บาท หรือจะเอาตู้เดิม เซฟงบ พี่มีถอดเก็บไว้เพราะเปลี่ยนเป็นตู้นอกมา
    ราคาเอาไปกันเองๆ 500 บาท ส่วนร้านเปลี่ยน ถ้าทำร้านเดิมที่เคยไปทำแล้วไม่จบ พี่ว่าหาร้านใหม่เลยครับ ถนนสายลวดมีร้าน
    ชื่อปากน้ำออโต้แอร์ ราคาไม่ถูกไม่แพง แต่ฝีมือดีครับ
2. อาการความร้อนขึ้น เบื้องต้น เช็คฝาหม้อน้ำ หม้อน้ำ ถ้าฝาหม้อน้ำสภาพยางประเก็นฝาเก่า ควรเปลี่ยนครับ ไม่เกิน 200-300 บาท
    ล้างหม้อน้ำ 4-500 บาท ถ้าจะให้ดีลงทุนครั้งเดียว แนะนำ เช็คพวกวาวล์น้ำ เทอร์โมสวิตซ์ไปเลย วาวล์น้ำ 7-800 บาท เทอร์โมสวิตซ์  ไม่น่าเกิน 1000 (มือ2)

แต่ เห็นบอกว่าความร้อนขึ้นเกือบถึงขีดแดง เสียวๆฝาสูบจะโก่งจังเลย ยังไงๆ ลองไปแก้ไขตามที่บอกก่อนแล้วกันนะครับ
อายจัง จุมพิต จุมพิต จุมพิต

MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26703 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 09:57:13 »

+ตามอาจานด้านบนเลยครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ความร้อนขึ้นพัดลมหม้อน้ำอาจจะไม่หมุนหรือหมุนไม่แรงนะติดเครื่องเปิดกระโปงดูครับ มันต้องหมุนแรงเป็นพายุเลยนะ  ยิงฟันยิ้ม

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26704 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:01:46 »

หวัดดีครับผม

น้องอาร์ ม เย็นนี้มาเอากระจังหน้าด้วย
นังเทิด!!!!

เมื่อวานทำไมไม่ตอบวอทแอป ทักไปแล้วเงียบ จะถามเรื่องปลั๊ก O2 รถท่านหน่อย ว่าหักหรือยังไง
พอดีไปร้านเก้งแว่น Shop มา จะเอามาฝาก
ฮืม ฮืม ฮืม

thoed27
Gold Member
อาจารย์ปู่

เทิด...สมุทรปราการ อีกคน คริคริ

« ตอบ #26705 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:07:18 »

วอทแอป พังไปแล้วอะตาโน๊ต เลยลบแอปออกไปเลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Y8 พาเพลิน
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,75993.30.html
Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26706 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:10:25 »

วอทแอป พังไปแล้วอะตาโน๊ต เลยลบแอปออกไปเลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ป๊าดโธ่!!! ร้องไห้

putirun
= ท่านชายพุธ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

พุธ..สมุทรปราการ..

« ตอบ #26707 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:24:52 »

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ยิ้ม

อืม...
ขอสันนิษฐานเป็น 2 อาการนะครับ
1. เสียงจากแอร์ น่าจะมีการรั่วซึมในระบบแอร์นะครับ ถ้าจะให้แนะนำ ถอดตู้แอร์มาล้างแล้วไล่เช็ครอยรั่วเลยครับ
    เช็คว่า ตู้แอร์รั่วไหม พวกท่อน้ำยาแอร์รั่วไหม โอริงตามจุดต่างๆรั่วไหม ถ้าเช็คแล้ว ตู้แอร์รั่ว เปลี่ยนใหม่ไปเลยครับ
    จะเอาตู้แอร์นอกก็ได้ เย็นเร็วดีครับ ราคาประมาณ 1300 บาท หรือจะเอาตู้เดิม เซฟงบ พี่มีถอดเก็บไว้เพราะเปลี่ยนเป็นตู้นอกมา
    ราคาเอาไปกันเองๆ 500 บาท ส่วนร้านเปลี่ยน ถ้าทำร้านเดิมที่เคยไปทำแล้วไม่จบ พี่ว่าหาร้านใหม่เลยครับ ถนนสายลวดมีร้าน
    ชื่อปากน้ำออโต้แอร์ ราคาไม่ถูกไม่แพง แต่ฝีมือดีครับ
2. อาการความร้อนขึ้น เบื้องต้น เช็คฝาหม้อน้ำ หม้อน้ำ ถ้าฝาหม้อน้ำสภาพยางประเก็นฝาเก่า ควรเปลี่ยนครับ ไม่เกิน 200-300 บาท
    ล้างหม้อน้ำ 4-500 บาท ถ้าจะให้ดีลงทุนครั้งเดียว แนะนำ เช็คพวกวาวล์น้ำ เทอร์โมสวิตซ์ไปเลย วาวล์น้ำ 7-800 บาท เทอร์โมสวิตซ์  ไม่น่าเกิน 1000 (มือ2)

แต่ เห็นบอกว่าความร้อนขึ้นเกือบถึงขีดแดง เสียวๆฝาสูบจะโก่งจังเลย ยังไงๆ ลองไปแก้ไขตามที่บอกก่อนแล้วกันนะครับ
อายจัง จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ประสบการณ์ล่าสุดของผม  เรื่องความร้อนขึ้นๆลงๆเหมือนกัน สรุป  ล้างหม้อน้ำเจอคอแตกตรงหัวต่อท่อยางเลยเปลี่ยนคอใหม่ เช็ควาวล์
วาวล์เจ้งวาวล์มันเปิดไม่สุด มันเสื่อมสภาพ ช่างมันตัดขาวาวล์น้ำทิ้ง ต่อพัดลมตรง ปรากฏ วิ่งไปความร้อนไม่ขึ้นเลย มันหลอนมากที่ความร้อนไม่ถึงครึ่ง เลยเอาระบบต่อตรงออก
แล้วไปไปซื้อวาวล์น้ำอันใหม่ให้ช่างแถวบ้านใส่ พร้อมเทอโมอันใหม่ซะเลย  แนะนำร้านอะไหล่หน้าสาระพัดช่างสมุทรปราการ ถูกมาก
วาวล์น้ำ + เทอโม ประมาณ ไม่เกินพัน  ของใหม่ วาวล์น้ำของแท้ เทอโมเมดอินแจแปนด้วยครับ แนะนำเลยครับว่าถูกมาก ผมถามราคายังตกใจ เค้าทำไมว่าเทอโมเบิกใหม่พันกว่า
ผมซื้อ 450 เมดอินแจแปนด้วยครับ ใหม่เอี่ยม ใช้อยู่ทุกวันนี้ครับ  แล้วผมก็เปลี่ยนประเกนฝาสูบด้วยครับ ใช้มาเกือบอาทิตย์แล้ว ความร้อนจบครับ

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26708 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:30:11 »

ประสบการณ์ล่าสุดของผม  เรื่องความร้อนขึ้นๆลงๆเหมือนกัน สรุป  ล้างหม้อน้ำเจอคอแตกตรงหัวต่อท่อยางเลยเปลี่ยนคอใหม่ เช็ควาวล์
วาวล์เจ้งวาวล์มันเปิดไม่สุด มันเสื่อมสภาพ ช่างมันตัดขาวาวล์น้ำทิ้ง ต่อพัดลมตรง ปรากฏ วิ่งไปความร้อนไม่ขึ้นเลย มันหลอนมากที่ความร้อนไม่ถึงครึ่ง เลยเอาระบบต่อตรงออก
แล้วไปไปซื้อวาวล์น้ำอันใหม่ให้ช่างแถวบ้านใส่ พร้อมเทอโมอันใหม่ซะเลย  แนะนำร้านอะไหล่หน้าสาระพัดช่างสมุทรปราการ ถูกมาก
วาวล์น้ำ + เทอโม ประมาณ ไม่เกินพัน  ของใหม่ วาวล์น้ำของแท้ เทอโมเมดอินแจแปนด้วยครับ แนะนำเลยครับว่าถูกมาก ผมถามราคายังตกใจ เค้าทำไมว่าเทอโมเบิกใหม่พันกว่า
ผมซื้อ 450 เมดอินแจแปนด้วยครับ ใหม่เอี่ยม ใช้อยู่ทุกวันนี้ครับ  แล้วผมก็เปลี่ยนประเกนฝาสูบด้วยครับ ใช้มาเกือบอาทิตย์แล้ว ความร้อนจบครับ
ถูกโคตรๆ ชี้พิกัดหน่อยก็ดีนะท่านพุด เผื่อน้องเขาจะได้ไปหาซื้อ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

putirun
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26709 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:46:26 »

ถูกโคตรๆ ชี้พิกัดหน่อยก็ดีนะท่านพุด เผื่อน้องเขาจะได้ไปหาซื้อ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

จำชื่อร้านไม่ได้อะ แต่ร้านอยู่ตรงป้ายรถเมล์ฝั่งตรงข้ามหน้าสารพัดช่างสุมทรปาการตรงปากน้ำอะ ก่อนถึงอู่2แถว36อะ ปากซอยโรงหนังเก่าอะครับ
ถ้ามาจากทางโรงเรียนนายเรือผ่าน ซ.บุญศริ จะมีสะพานข้ามคลอง ข้ามมาเสร็จอยู่ซ้ายมือริมถนนเลยครับ จะมีพวกกะบะหลังรถตั้งอยู่หน้าร้านครับ

ผมแนะนำใครอยากเปลี่ยนเทอโมไม่ต้องไปหามือ2แล้วครับ ซื้อใหม่ไปเลยครับ 450 เอง ญี่ปุ่นด้วยครับ นับ1ใหม่ ดีกว่าไปซื้อมือ2 แพงกว่า อายุงานน้อยกว่าด้วย
ราคาไม่แพงอย่างที่คิดครับ ตอนแรกผมก็นึกว่าจะราคาเป็นพันอย่างที่เค้าว่ากัน มาเจอร้านนี้ สวรรค์จริงๆครับเพื่อนๆ
เพราะกว่าจะจบ เล่นหมดกระเป๋าเลยเหมือนกัน ไล่ตั้งแต่หม้อน้ำ วาวล์น้ำ เทอโม ปะเกนฝาสูบ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2012, 10:59:01 โดย putirun » บันทึกการเข้า

ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #26710 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:49:29 »

ขอบคุนมากๆครับพี่ วันนี้ผมเอาเข้าไปให้ช่างแอร์ที่ไปทำมา ให้เค้าเชคดูเค้าบอกว่าพัดลมเราซ่อมให้จบแล้วถ้ายังไม่หายก้อต้องดูต่อไปว่าจะเปนอะไร(นี่มันกะฟันไปเรื่อยๆเลยอะ)พอช่างเปิดดูฝาเครื่องรถเค้าก้อบอกว่า สายดำๆที่อยู่ข้างบนพัดลมอะครับมันรั่วมีน้ำมันออกมาเปนสายความร้อนอะครับช่างบอกอะ ต้องเปลี่ยนใหม่1200บาท แล้วถ้าแก้แล้วยังไม่หายก้อต้องรื้อข้างในห้องโดยสารออกมาดูอะครับอย่างงี้ผมควรจะเปลี่ยนร้านใช่มั้ยครับพี่ๆ

พี่โนตครับผมรบกวนขอเบอรโทรพี่ได้มั้ยครับจะขอปรึกษาอู่ที่พี่บอกหน่อยอะครับ

แต่แปลกนะครับวันนี้ความร้อนไม่ขึ้นสูง มันกับมาเปนปกติเท่าเดิมอะครับผมล่ะงงกับรถผมเลยอะ เปนเพราะเมื่อวานนี้พัดลมระบายมันไม่ทำงานแต่วันนี้ผมเปิดมาดูมันหมุนเปนปกติแล้วอะครับ

thoed27
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26711 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:51:00 »

จำชื่อร้านไม่ได้อะ แต่ร้านอยู่ตรงป้ายรถเมล์ฝั่งตรงข้ามหน้าสารพัดช่างสุมทรปาการตรงปากน้ำอะ ก่อนถึงอู่2แถว36อะ ปากซอยโรงหนังเก่าอะครับ

รุ่งเรืองอะไหล่ยนต์ ครับผม

Y8 พาเพลิน
putirun
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26712 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:55:13 »

รุ่งเรืองอะไหล่ยนต์ ครับผม

น่าจะใช่ครับท่านเทิด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ คนนี้ซิตัวจริง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26713 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:58:10 »

ขอบคุนมากๆครับพี่ วันนี้ผมเอาเข้าไปให้ช่างแอร์ที่ไปทำมา ให้เค้าเชคดูเค้าบอกว่าพัดลมเราซ่อมให้จบแล้วถ้ายังไม่หายก้อต้องดูต่อไปว่าจะเปนอะไร(นี่มันกะฟันไปเรื่อยๆเลยอะ)พอช่างเปิดดูฝาเครื่องรถเค้าก้อบอกว่า สายดำๆที่อยู่ข้างบนพัดลมอะครับมันรั่วมีน้ำมันออกมาเปนสายความร้อนอะครับช่างบอกอะ ต้องเปลี่ยนใหม่1200บาท แล้วถ้าแก้แล้วยังไม่หายก้อต้องรื้อข้างในห้องโดยสารออกมาดูอะครับอย่างงี้ผมควรจะเปลี่ยนร้านใช่มั้ยครับพี่ๆ

พี่โนตครับผมรบกวนขอเบอรโทรพี่ได้มั้ยครับจะขอปรึกษาอู่ที่พี่บอกหน่อยอะครับ

แต่แปลกนะครับวันนี้ความร้อนไม่ขึ้นสูง มันกับมาเปนปกติเท่าเดิมอะครับผมล่ะงงกับรถผมเลยอะ เปนเพราะเมื่อวานนี้พัดลมระบายมันไม่ทำงานแต่วันนี้ผมเปิดมาดูมันหมุนเปนปกติแล้วอะครับ
ชักจะยาว เปลี่ยนอู่ๆ แก้ทีละอย่าง เอาเรื่องความร้อนของเครื่องยนต์ก่อน ความเย็นของห้องโดยสารเอาไว้ทีหลัง
เบอร์พี่ 081-713-2551 โทรมาปรึกษาได้ครับผม
  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #26714 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 11:43:15 »

ตอนนี้มาถึงอู่พี่นะฮอนด้าแล้วนะครับให้พี่เค้าเชคฟิวพัดลมระบายความร้อนให้ก่อนว่ายังไง แล้วเดียวเรื่องแอร์จะถามพี่ๆอีกทีนะครับ

thoed27
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26715 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 13:52:29 »

ตกใจ ง่วงจัง

Y8 พาเพลิน
MANUTS
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26716 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 14:25:00 »

ไม่รู้จะทำไร...ดูรถก็กิเลสขึ้น  อายจัง อายจัง

Notesamit
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26717 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 15:54:18 »

หวย - แดก!!!

ร้องไห้ โกรธ เศร้า ตกใจ ตกใจ เศร้า โกรธ ร้องไห้

beerbeam
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #26718 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 20:49:13 »

อยู่แถวถนนแฮปปี้แลนด์สาย1 ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

Jirayu Keawduangta
eak99
Gold Member
อาจารย์ปู่

EAK_EK

« ตอบ #26719 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012, 08:08:37 »

สวัสดีครับ  ยิ้ม ยิ้ม

อยู่แถวถนนแฮปปี้แลนด์สาย1 ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

ยินดีได้รู้จักครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 666 667 [668] 669 670 ... 748 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  โซนกรุงเทพฯ  |  หัวข้อ: Bangkok Zone : โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล