ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 22:16:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ 0 สมาชิก และ 40 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 289 290 [291] 292 293 ... 300 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ  (อ่าน 1241943 ครั้ง)
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #11600 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012, 22:59:53 »

อยากได้ อ่ะน่อ กิเลสมา สตังค์หมด 55555555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จะเอามาทำมายยยย  สีสันขนาดนั้นไม่หล้าใช้

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #11601 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 00:02:22 »

ผมแอบจับคนแรก นิ่มดีแท้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แง๊  โกรธ

ผมยังได้จับแค่ อยู่ในถุงอยู่เลยอ่ะ  เศร้า เศร้า เศร้า

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
pandazfluke
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #11602 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:11:05 »

ฟลุ๊คนะครับ รายงานตัว 555+

รถเน่าไม่กล้าโชว์

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

อายจัง อายจัง
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11603 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 01:35:42 »

ใช่หรอพี่  ยิ้มเท่ห์

ละสีขาว NH-0 กับ หลังคาซันรูฟ นั่นคืออะไร เบาะ bride อีก  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11604 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 09:33:05 »

ใช่หรอพี่  ยิ้มเท่ห์

ละสีขาว NH-0 กับ หลังคาซันรูฟ นั่นคืออะไร เบาะ bride อีก  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม
    หลังคามีรู ขอชม  จุมพิต จุมพิต

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11605 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 09:35:52 »

หลังคามีรู ขอชม  จุมพิต จุมพิต

อยากได้มั่งมั้ยละ เดียว จัดให้อยากได้กี่รูบอกได้นะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #11606 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 09:42:46 »

แง๊  โกรธ

ผมยังได้จับแค่ อยู่ในถุงอยู่เลยอ่ะ  เศร้า เศร้า เศร้า
เห็นมันวางอยู่ก็เลย จับฉีกออกมาจากซองซ่ะ สวมๆบีบๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หวัดดีครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11607 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:09:33 »

มีใครรู้บ้างว่าลูกยางตีนวาวล์ราคาเท่าไหลาครับ เอาฝั่งไอเสียก่อน  ฝั่งไอดียังไม่ใด้ทำ จุมพิต

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11608 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:18:21 »

มีใครรู้บ้างว่าลูกยางตีนวาวล์ราคาเท่าไหลาครับ เอาฝั่งไอเสียก่อน  ฝั่งไอดียังไม่ใด้ทำ จุมพิต
จำไม่ได้อ่ะ แต่รู้ว่า ตัวล่ะ ไม่แพง  ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11609 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 10:21:48 »

จำไม่ได้อ่ะ แต่รู้ว่า ตัวล่ะ ไม่แพง  ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล
    ได้ข่าว อยากไปกิน ปลาเทราส์ อินทนนท์ ว่างวันไหนดี  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
    ตัวละ 35 มั้ง เคยถามนานละ จำไม่ได้ หรือชุดละ 135 หว่า อายจัง อายจัง

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11610 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:06:22 »

ได้ข่าว อยากไปกิน ปลาเทราส์ อินทนนท์ ว่างวันไหนดี  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์    
วันอังคารที่27 ครับ  เดี๋ยวใกล้จะถึงจะชวนอีกที  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11611 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:12:21 »

วันอังคารที่27 ครับ  เดี๋ยวใกล้จะถึงจะชวนอีกที  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
    วันที่ 26 ไปงานแต่งเพื่อนที่ลำปาง ยังไง อาจจะนัดเจอกัน ข้างบนก็ได้  อายจัง อายจัง

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11612 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:13:54 »

เห็นมันวางอยู่ก็เลย จับฉีกออกมาจากซองซ่ะ สวมๆบีบๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เปิดซิง ท่อน้ำเขาเฉยเลยอ่ะ  เศร้า

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11613 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:14:14 »

วันที่ 26 ไปงานแต่งเพื่อนที่ลำปาง ยังไง อาจจะนัดเจอกัน ข้างบนก็ได้  อายจัง อายจัง
ผมคงจะออกสายๆมั้ง ยังไม่ได้คิด อายจัง อายจัง อายจัง

เปิดซิง ท่อน้ำเขาเฉยเลยอ่ะ  เศร้า
มันฟิตมากกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11614 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:37:50 »

ผมคงจะออกสายๆมั้ง ยังไม่ได้คิด อายจัง อายจัง อายจัง
มันฟิตมากกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
     เอารถไรไป มอไซค์อีกเหรอ.......... แลบลิ้น แลบลิ้น

jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11615 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:48:57 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โดนเปิดซิงเลย เห็นใหมทะนุทะหนอมมาอยางดี วางไว้แป๊ปเดียวโดนตาเงาะเลย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์   ว่าจะแอบสอยหม้อน้ำเอิร์ทนะเนีย แต่พอไปยกดู อะไรทับมันไม่รู้ คลีบล้ท ถลอกเลย ตกใจ

https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11616 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:50:50 »

เอารถไรไป มอไซค์อีกเหรอ.......... แลบลิ้น แลบลิ้น
หม้อน้ำ  เอ้ย มอไซค์ครับ  แต่ผมยังไม่แน่ว่าจะเอาคันไหนไป ลังเล ลังเล ลังเล

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โดนเปิดซิงเลย เห็นใหมทะนุทะหนอมมาอยางดี วางไว้แป๊ปเดียวโดนตาเงาะเลย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์   ว่าจะแอบสอยหม้อน้ำเอิร์ทนะเนีย แต่พอไปยกดู อะไรทับมันไม่รู้ คลีบล้ท ถลอกเลย ตกใจ
อ้าวหรอ เดี๋ยวต้อง ไปดูซ่ะแล้ว ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11617 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:54:59 »

วันที่ 26 ไปงานแต่งเพื่อนที่ลำปาง ยังไง อาจจะนัดเจอกัน ข้างบนก็ได้  อายจัง อายจัง
วันจันทร์อย่าลืมนะ ขรับ ยิ้มกว้างๆ   เอาโช๊คมาด้วยทั้ง 2 อัน  เอามาครบๆสปริงด้วย ฮืม   12.30น.

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11618 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 12:13:58 »

แง่ง ซะงั้นอ่ะ  โกรธ

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11619 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 12:14:24 »

เอ่อะ ซะงั้น  ร้องไห้

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11620 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 12:24:25 »

แง่ง ซะงั้นอ่ะ  โกรธ
เอาน่าช้าเร็วก็ต้องโดน โดนพี่ดีกว่าคนอื่นนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11621 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 12:31:58 »

เอาน่าช้าเร็วก็ต้องโดน โดนพี่ดีกว่าคนอื่นนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่เงาะอยู่ร้านใช่ป่าว

เดี๋ยวจะไปดูถุงมือ + หมวกกันน็อค

งบสัก 4 พันหน่อยๆ พอมั้ยอ่ะ  อายจัง

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11622 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 12:39:20 »

พี่เงาะอยู่ร้านใช่ป่าว

เดี๋ยวจะไปดูถุงมือ + หมวกกันน็อค

งบสัก 4 พันหน่อยๆ พอมั้ยอ่ะ  อายจัง
ไม่แน่ อาจจะได้อย่างใดอย่างนึงหรืออาจจะทั้งคู่   ลังเล ลังเล

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11623 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 12:56:40 »

ไม่แน่ อาจจะได้อย่างใดอย่างนึงหรืออาจจะทั้งคู่   ลังเล ลังเล

โอเค ต้องลองไปดูเนาะ  อายจัง

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11624 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 12:59:12 »

โอเค ต้องลองไปดูเนาะ  อายจัง
ต้องได้อย่างใดอย่างหนึ่งไปแน่ๆล่ะ ยิ้มกว้างๆ

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

« ตอบ #11625 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:01:44 »

อู่ตาหนุ่มว่างป่ะเนี่ย จะไปใส่ตู้แอร์ล่ะหนา

http://www.facebook.com/mystinbz

แอดมาคุยกันได้คับ ^^

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

แวะชมกันได้คับ ^^
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #11626 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:04:19 »

มีข่าวมาแจ้งชาวเชียงใหม่ครับ

เตือนรถแอลอีดีผิดพรบ.รถยนต์ขนส่งขู่ปรับหนักดีเดย์! เริ่มจับมี.ค.

ขนส่งเชียงใหม่เตือน ติดไฟสีแอลอีดีเพิ่มเติมผิดกฎหมาย เร่งให้รถทุกคันเอาออกให้หมด เว้นที่ติดจากโรงงานไร้ปัญหา ดีเดย์มีนาคมจับปรับจริง รวบเอารถตู้ที่แอบติดไฟไซเรนส์อยู่ในกลุ่มผิดกฎหมายด้วย เว้นเฉพาะรถที่กฎหมายบังคับให้ติดนายชาญชัย  กีฬาแปง  ขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ เปิดเผยว่า ด้วยปัจจุบันปรากฏว่ามีเจ้าของรถยนต์จำนวนมากได้ติดตั้งไฟสีแอลอีดีที่กระจังหน้ารถ  ป้ายทะเบียนรถหน้าหลังและที่กันชนหน้าหลัง  โดยไปติดตั้งกันเองที่ร้านประดับยนต์  ซึ่งก่อความเดือดร้อนรำคาญแก่ผู้ขับรถที่ตามหลังและวิ่งสวนทาง  เพราะทำให้เกิดสายตาพร่ามัว  อันอาจก่อให้เกิดอุบัติเหตุได้โดยง่าย  การกระทำดังกล่าวเป็นความผิดตามพระราชบัญญัติรถยนต์  พ.ศ.2522  ข้อหาติดตั้งเพิ่มเติมสิ่งหนึ่งสิ่งใดในรถอันอาจเกิดอันตรายแก่กายและจิตใจของผู้อื่น  โดยมิได้รับอนุญาตจากนายทะเบียน  มีโทษปรับไม่เกิน 2,000  บาท  กรณีเป็นรถบรรทุกและรถโดยสารตามพระราชบัญญัติการขนส่งทางบก  พ.ศ. 2522  มีโทษปรับไม่เกิน 50,000 บาท”การกระทำดังกล่าวทางขนส่งเราได้รับการร้องเรียนเข้ามามาก ซึ่งการทำดังกล่าวนั้นถือว่าเป็นการดัดแปลงสภาพรถ ไฟแอลอีดีที่ติดเข้าไปนั้นซึ่งจะมีหลากสีมาก ทั้งสีเขียว สีแดง สีขาว อีกทั้งการติดตั้งก็ติดกันเปรอะไปทั้งคัน คิดจะติดตรงไหนก็ติด ไฟเหล่านี้หากเปิดช่วงเวลากลางคืนจะมีความสว่างมาก ทั้งรถที่สวนทางหากเจอที่ติดด้านหน้า หรือรถที่วิ่งตามเจอรถคันหน้าที่ติดไฟแอลอีดีท้ายรถ จะส่งผลให้เกิดตาพร่ามัว ซึ่งก็จะทำให้การบังคับรถยากเกิดอุบัติเหตุได้ง่าย” นายชาญชัย กล่าว
                  ขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ ยังกล่าวอีกว่า ส่วนใหญ่ที่ติดกันอย่างถูกต้องเขาจะติดตั้งมาจากโรงงาน ซึ่งจะเป็นรถฝั่งยุโรป ที่ติดนั้นก็เพื่อใช้ประโยชน์ในช่วงสภาวะอากาศที่ไม่ดี ส่วนใหญ่ก็จะเปิดในเวลากลางวัน การติดก็จะติดในจัดด้านล่างตัวรถ ด้านล่างไฟหน้ารถ เป็นอุปกรณ์ที่ใช้ประโยชน์เหมือนกันไฟตัดหมอกที่ติดมากับรถเมื่อก่อน ซึ่งไฟตัดหมอกมีขนาดใหญ่ไม่สวยงามก็เปลี่ยนมาเป็นแบบแอลอีดีที่มีขนาดเล็กสวยงามกว่า ใช้ประโยชน์ได้เหมือนกัน อีกจุดหนึ่งที่มีปัญหาคือที่เอาไปติดตรงกระจกมองข้าง โดยปกติหากมาจากโรงงานจะติดเป็นไฟสีขาว และติดเป็นสัญญานไฟเลี้ยว แต่ที่เอาไฟแอลอีดีหลากสีไปติดล้วนผิดกฎหมายทั้งสิ้น”ในช่วงนี้จะเป็นการประชาสัมพันธ์ในรถทุกส่วนบุคคลทุกคันที่มีการติดตั้งไฟประเภทนี้ให้ทำการถอดออก ซึ่งทางขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ และเจ้าหน้าที่ตำรวจจะทำการตรวจจับตั้งแต่เดือนมีนาคม 2555 นี้เป็นต้นไป และการตรวจก็จะใช้ช่วงเวลากลางคืนเป็นหลัก เพราะจะอยู่ในสภาพใช้งานและสังเกตได้ง่าย ทั้งนี้จะตรวจจับรถทุกประเภทที่ติดตั้งเข้าเพิ่มเข้าไป รวมถึงรถตู้ รถโดยสารที่ติดไฟคล้ายไฟไซเรนส์ด้วย ที่เว้นก็เฉพาะรถที่กฎหมายบังคับให้ต้องติด เช่น รถบรรทุกต้องติดไฟสีเขียวจำนวน 4-5 ดวง จุดติดคือบนหลังคารถ และที่ต้องดำเนินการที่กล่าวมานี้ ก็เพื่อความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนนของประชาชนโดยรวมทุกคน” นายชาญชัย  กีฬาแปง ขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวในที่สุด

ที่มา : http://www.chiangmainews.co.th/page/?p=75336

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11627 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:11:08 »

อู่ตาหนุ่มว่างป่ะเนี่ย จะไปใส่ตู้แอร์ล่ะหนา
โทรไปถาม  089 เจ็ด 56 13 59

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11628 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:15:50 »

มีข่าวมาแจ้งชาวเชียงใหม่ครับ

เตือนรถแอลอีดีผิดพรบ.รถยนต์ขนส่งขู่ปรับหนักดีเดย์! เริ่มจับมี.ค.

ขนส่งเชียงใหม่เตือน ติดไฟสีแอลอีดีเพิ่มเติมผิดกฎหมาย เร่งให้รถทุกคันเอาออกให้หมด เว้นที่ติดจากโรงงานไร้ปัญหา ดีเดย์มีนาคมจับปรับจริง รวบเอารถตู้ที่แอบติดไฟไซเรนส์อยู่ในกลุ่มผิดกฎหมายด้วย เว้นเฉพาะรถที่กฎหมายบังคับให้ติดนายชาญชัย  กีฬาแปง  ขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ เปิดเผยว่า ด้วยปัจจุบันปรากฏว่ามีเจ้าของรถยนต์จำนวนมากได้ติดตั้งไฟสีแอลอีดีที่กระจังหน้ารถ  ป้ายทะเบียนรถหน้าหลังและที่กันชนหน้าหลัง  โดยไปติดตั้งกันเองที่ร้านประดับยนต์  ซึ่งก่อความเดือดร้อนรำคาญแก่ผู้ขับรถที่ตามหลังและวิ่งสวนทาง  เพราะทำให้เกิดสายตาพร่ามัว  อันอาจก่อให้เกิดอุบัติเหตุได้โดยง่าย  การกระทำดังกล่าวเป็นความผิดตามพระราชบัญญัติรถยนต์  พ.ศ.2522  ข้อหาติดตั้งเพิ่มเติมสิ่งหนึ่งสิ่งใดในรถอันอาจเกิดอันตรายแก่กายและจิตใจของผู้อื่น  โดยมิได้รับอนุญาตจากนายทะเบียน  มีโทษปรับไม่เกิน 2,000  บาท  กรณีเป็นรถบรรทุกและรถโดยสารตามพระราชบัญญัติการขนส่งทางบก  พ.ศ. 2522  มีโทษปรับไม่เกิน 50,000 บาท”การกระทำดังกล่าวทางขนส่งเราได้รับการร้องเรียนเข้ามามาก ซึ่งการทำดังกล่าวนั้นถือว่าเป็นการดัดแปลงสภาพรถ ไฟแอลอีดีที่ติดเข้าไปนั้นซึ่งจะมีหลากสีมาก ทั้งสีเขียว สีแดง สีขาว อีกทั้งการติดตั้งก็ติดกันเปรอะไปทั้งคัน คิดจะติดตรงไหนก็ติด ไฟเหล่านี้หากเปิดช่วงเวลากลางคืนจะมีความสว่างมาก ทั้งรถที่สวนทางหากเจอที่ติดด้านหน้า หรือรถที่วิ่งตามเจอรถคันหน้าที่ติดไฟแอลอีดีท้ายรถ จะส่งผลให้เกิดตาพร่ามัว ซึ่งก็จะทำให้การบังคับรถยากเกิดอุบัติเหตุได้ง่าย” นายชาญชัย กล่าว
                  ขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ ยังกล่าวอีกว่า ส่วนใหญ่ที่ติดกันอย่างถูกต้องเขาจะติดตั้งมาจากโรงงาน ซึ่งจะเป็นรถฝั่งยุโรป ที่ติดนั้นก็เพื่อใช้ประโยชน์ในช่วงสภาวะอากาศที่ไม่ดี ส่วนใหญ่ก็จะเปิดในเวลากลางวัน การติดก็จะติดในจัดด้านล่างตัวรถ ด้านล่างไฟหน้ารถ เป็นอุปกรณ์ที่ใช้ประโยชน์เหมือนกันไฟตัดหมอกที่ติดมากับรถเมื่อก่อน ซึ่งไฟตัดหมอกมีขนาดใหญ่ไม่สวยงามก็เปลี่ยนมาเป็นแบบแอลอีดีที่มีขนาดเล็กสวยงามกว่า ใช้ประโยชน์ได้เหมือนกัน อีกจุดหนึ่งที่มีปัญหาคือที่เอาไปติดตรงกระจกมองข้าง โดยปกติหากมาจากโรงงานจะติดเป็นไฟสีขาว และติดเป็นสัญญานไฟเลี้ยว แต่ที่เอาไฟแอลอีดีหลากสีไปติดล้วนผิดกฎหมายทั้งสิ้น”ในช่วงนี้จะเป็นการประชาสัมพันธ์ในรถทุกส่วนบุคคลทุกคันที่มีการติดตั้งไฟประเภทนี้ให้ทำการถอดออก ซึ่งทางขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ และเจ้าหน้าที่ตำรวจจะทำการตรวจจับตั้งแต่เดือนมีนาคม 2555 นี้เป็นต้นไป และการตรวจก็จะใช้ช่วงเวลากลางคืนเป็นหลัก เพราะจะอยู่ในสภาพใช้งานและสังเกตได้ง่าย ทั้งนี้จะตรวจจับรถทุกประเภทที่ติดตั้งเข้าเพิ่มเข้าไป รวมถึงรถตู้ รถโดยสารที่ติดไฟคล้ายไฟไซเรนส์ด้วย ที่เว้นก็เฉพาะรถที่กฎหมายบังคับให้ต้องติด เช่น รถบรรทุกต้องติดไฟสีเขียวจำนวน 4-5 ดวง จุดติดคือบนหลังคารถ และที่ต้องดำเนินการที่กล่าวมานี้ ก็เพื่อความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนนของประชาชนโดยรวมทุกคน” นายชาญชัย  กีฬาแปง ขนส่งจังหวัดเชียงใหม่ กล่าวในที่สุด

ที่มา : http://www.chiangmainews.co.th/page/?p=75336
คนนี้คนเดียว กับที่ ออกมาเรื่องที่ ติดตุ๊กตาท้ายรถป่าวหว่า   
ส่วนตัวเห็นด้วยนะ แต่จะเอาออกบ้ารึเปล่า ถ้าเอาออก ไฟตัดหมอกก็ต้องโดนด้วย เพราะถ้าใส่ต่ำกว่าไฟกว่าไฟหน้าไม่ผิด แต่เปิดตอนไม่มีหมอกผิด เปิดกลางวันไม่ผิด  ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11629 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:18:09 »

สรุปว่าใช่    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9500000072986

เฮ้อออออออ รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11630 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:18:57 »

คนนี้คนเดียว กับที่ ออกมาเรื่องที่ ติดตุ๊กตาท้ายรถป่าวหว่า   
ส่วนตัวเห็นด้วยนะ แต่จะเอาออกบ้ารึเปล่า ถ้าเอาออก ไฟตัดหมอกก็ต้องโดนด้วย เพราะถ้าใส่ต่ำกว่าไฟกว่าไฟหน้าไม่ผิด แต่เปิดตอนไม่มีหมอกผิด เปิดกลางวันไม่ผิด  ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

ดูกันต่อไปคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมว่าเค้าน่าจะหมายถึงเดยืไลต์นะคับ ที่เป็น LED แต่ไม่รุ้ว่า เจ้าหน้าที่ไม่รู้จัก หรือ ว่านักข่าวไม่รู้จัก เลยเลียกเป็นไฟตัดหมอก ไฟตัดหมอกไม่มีที่ไหน เป็น LED หรอกครัย มันตัดหมอกไม่ได้ ความเข้มไม่เข้มพอ แถมสีก้จะกลืนไปกับหมอกหมดครับ

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11631 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:21:56 »

ตอนนี้หมอกเต็มเลย หมอกควันอะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #11632 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:22:19 »

โทรไปถาม  089 เจ็ด 56 13 59

คุยกันวันก่อน เห็นบอกว่า อยากเอารถเอิร์ทให้เสดก่อน

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

http://www.facebook.com/mystinbz

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11633 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:23:35 »

คุยกันวันก่อน เห็นบอกว่า อยากเอารถเอิร์ทให้เสดก่อน

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
โทรไปถามครับ แล้วแต่อารม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #11634 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:24:04 »

โทรไปถามครับ แล้วแต่อารม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จะเข้าไป แล้วทำเลย มัดมือชก ๆ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11635 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:26:36 »

จะเข้าไป แล้วทำเลย มัดมือชก ๆ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
กลัวมีรถคันอื่นเข้ามามากกว่า เดี๋ยวไม่มีที่จอด

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #11636 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:27:15 »

กลัวมีรถคันอื่นเข้ามามากกว่า เดี๋ยวไม่มีที่จอด

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11637 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:28:47 »

จิงๆ อยากให้ตำหนวดจับรถผ่าไฟแดงมากกว่า ทุกแยกแม่งเลย แล้วก้ไอพวกชอบตามน้ำด้วย แม่ง เขียวละไม่ได้ไป แถมทีสี่ห้าคัน จับแม่งให้หมด เยอะกว่าอีก แม่งงงเอ้ยยย โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11638 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:33:38 »

จิงๆ อยากให้ตำหนวดจับรถผ่าไฟแดงมากกว่า ทุกแยกแม่งเลย แล้วก้ไอพวกชอบตามน้ำด้วย แม่ง เขียวละไม่ได้ไป แถมทีสี่ห้าคัน จับแม่งให้หมด เยอะกว่าอีก แม่งงงเอ้ยยย โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
เท่าที่รู้เค้าก็จับนะ แต่ใช้วิธีส่งจดหมายถึงบ้าน  ยิ้มกว้างๆ

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #11639 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:48:23 »

ริงโทนตาหนุ่ม ....

ห่างกันสักพัก - หวาย คามิก

โอ้วว

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 289 290 [291] 292 293 ... 300 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ