ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 กรกฎาคม 2024, 19:24:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ 0 สมาชิก และ 31 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 43 44 [45] 46 47 ... 300 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ  (อ่าน 1219307 ครั้ง)
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1760 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 21:26:59 »

ของ EARTH ก็ H&R ไม่ใช่เหรอ เป็นไงบ้างล่ะ

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #1761 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 21:29:20 »

H&R โอเคมากกกกก โกรธ

ไม่แข็ง ไม่นิ่มจนเกินไป  จุมพิต

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1762 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 22:16:12 »

ร้านดินดีอยู่ไหนอ่ะครับพี่
ร้านดินดีอยู่ตรง หอศิลป์ มช ครับ เส้นถนนนิมมาน สุดถนนตรงสามแยกเลี้ยวขวาเข้ามาเลยครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
Keng_cm
ศิษย์น้อง
**

Ek ขับใช้งาน & Jza80 ขับชิว

« ตอบ #1763 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 23:49:36 »

แจ๋วจริงคับ  จุมพิต ช่วงล่างต้องทำใหม่ป่าวเนี่ย  ขยิบตา

พอรู้มั้ยคับ B16A เทคใหญ่ กับ B18 ฝาแดงมันแรงต่างกันเยอะป่าว
กำลังดู 2 ตัวนี้อยู่คับ

B16A อยู่ใน civic sir หรือ ไรนี่แหละครับ จำไม่ค่อยได้ แต่ B18CR จะอยู่ใน Body Integra 69-2000 Dc2 ซี่ง B18CR จะทนและลากรอบได้สูงกว่า และ ในตระกูล Type-r ไมล์จะมีถึง 10000 รอบเลย
ผมเคยใช้ B18CR 98 ในบอดี้ Dc2 ครับ ความเห็นส่วนตัวผมว่าแรงเอาเรื่องอยู่นะครับ เครื่อง Std. ผมเคยใช้ รอบ ถึง 9000 นะครับ แต่ด้วยความคันผมเลยเอาท่อนล่าง B20B มาประกบ และ เปลี่ยนกล่อง เป็น F-con v pro 2.1 ลากรอบไปถึง 11000 รอบครับ ก็แรงดี แต่ไม่ทน ยิ่งแรงมากเครื่องก็โทรมมาก ผมจึงตัดสินใจขาย Dc2 ไป ตอนนี้ก็ยังเสียดายอยู่เลย จึงกลับมาเล่น Honda อีกครั้ง แต่ขอแบบ ขับสบาย แต่งสวยๆเอาแล้ว ถ้าข้อมูลข้างบนนี้ผิดก็ขอโทษมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ
Keng_cm
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1764 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 23:52:28 »

จำได้ว่าเห็นอยู่กับหัวตัดที่เชียงกง สี่แยกหนองหอยอ่ะครับ ลองไปถามดู

ขอบคุณครับ เดียวพรุ่งนี้จะไปดูนะครับ  ยิ้ม
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1765 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 04:47:08 »

วันนี้ เพื่อนๆ คึกไรก็ไม่รู้

ชวนกันไปอ่านหนังสือที่ แมค ตอนตี 5
ไอ้เราก็ขี้เกียจตื่น อยู่แล้ว แต่ทำไงได้ มัน โทรมาปลุกแล้ว

ไปนั่งกินแมค ดูพวกมันอ่านแล้วกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1766 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 04:47:29 »

ขอบคุณครับ เดียวพรุ่งนี้จะไปดูนะครับ  ยิ้ม
จัดเลยครับพี่  จุมพิต

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1767 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 08:32:21 »

รวยจังเลยครับ..........

ขยิบตา

* SDC13173 (Custom).JPG (25.44 KB, 400x300 - ดู 528 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1768 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 09:50:27 »

วันไปกินข้าวจะมีไปกันกี่คนน๊อ น่าจะเยอะนะเนี่ย ยิ้มกว้างๆ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1769 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 10:46:42 »

ตื่นเช้ากันจัง ไม่ไปไหนกันหรือคะ คุณพี่ๆ ทั้งหลาย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1770 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 11:57:49 »

รอคุณเงาะ มาต่อไฟก่อง ECU จ้า......

* SDC13173 (Custom) (WinCE).JPG (13.56 KB, 240x180 - ดู 488 ครั้ง.)
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1771 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 13:39:09 »

วันไปกินข้าวจะมีไปกันกี่คนน๊อ น่าจะเยอะนะเนี่ย ยิ้มกว้างๆ
    ก่อนอื่น ขออภัยนะคะ วันอาทิตย์นี้ ไม่ว่างแล้ว พี่เจต มี แขก ได้ไปเชียงของ-เชียงแสน ( แขกจะไปเที่ยว คาสิโน )
แล้วคิดว่า จะไปด้วยจะกลับบ้านอ่ะค่ะ ถ้าแขก ไปอย่างเดียว ก็จะกลับวันเสาร์ อาทิตย์ว่าง แต่ถ้าแขกจะกลับ วันอาทิตย์
คงจะถึงค่ำๆ ไม่ได้ไปแน่เลย ความจริงอยากไปด้วยนะนี่ ยังไง เช้าวันอาทิตย์ เดี๋ยวโทรหานะคะ  เศร้า เศร้า

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1772 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 14:40:33 »

กรี๊ด....รอยรักรอยบาป จะอวสาน แล้ว กำลังมันส์เลย โฆษณา อีกแล้ว
อีนังระย้า นี่มันเลวได้ใจจริงๆ เลวเงียบ
เห็นแล้ว อยากตบ เจงเจง... โกรธ โกรธ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1773 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 15:23:51 »

ก่อนอื่น ขออภัยนะคะ วันอาทิตย์นี้ ไม่ว่างแล้ว พี่เจต มี แขก ได้ไปเชียงของ-เชียงแสน ( แขกจะไปเที่ยว คาสิโน )
แล้วคิดว่า จะไปด้วยจะกลับบ้านอ่ะค่ะ ถ้าแขก ไปอย่างเดียว ก็จะกลับวันเสาร์ อาทิตย์ว่าง แต่ถ้าแขกจะกลับ วันอาทิตย์
คงจะถึงค่ำๆ ไม่ได้ไปแน่เลย ความจริงอยากไปด้วยนะนี่ ยังไง เช้าวันอาทิตย์ เดี๋ยวโทรหานะคะ  เศร้า เศร้า
ได้ครับ ตามสะดวกทุกท่าน ยิ้มกว้างๆ

กรี๊ด....รอยรักรอยบาป จะอวสาน แล้ว กำลังมันส์เลย โฆษณา อีกแล้ว
อีนังระย้า นี่มันเลวได้ใจจริงๆ เลวเงียบ
เห็นแล้ว อยากตบ เจงเจง... โกรธ โกรธ
อะไรจะขนาดนั้น

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1774 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 15:27:53 »

ขอบคุณ.......คุณเงาะ ที่มาต่อสายไฟกล่อง ECU และสาย ไฟสวิทย์ตัดหมอกหน้าให้ครับ  ฝีมือขั้นเทพๆ

จุมพิต

* SDC13173 (Custom) (WinCE).JPG (13.56 KB, 240x180 - ดู 476 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1775 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 15:31:30 »

ขอบคุณ.......คุณเงาะ ที่มาต่อสายไฟกล่อง ECU และสาย ไฟสวิทย์ตัดหมอกหน้าให้ครับ  ฝีมือขั้นเทพๆ

จุมพิต
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ แต่ ถ้าเอาไปทำ มันจะคิดเรา พันนึงจริงๆหรอ ร้องไห้ ร้องไห้ สุดๆ

เดี๋ยวออกไปปั่นจักรยานใน มช ดีก่า ดูสาวๆ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1776 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 16:29:19 »

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ แต่ ถ้าเอาไปทำ มันจะคิดเรา พันนึงจริงๆหรอ ร้องไห้ ร้องไห้ สุดๆ

เดี๋ยวออกไปปั่นจักรยานใน มช ดีก่า ดูสาวๆ
    รถเสร็จ ก็ดีใจด้วย นะคะ DOMANI สวยๆ ว่าแต่ พันนึงนี่ร้านไหนคะ จะได้ไม่ไป
ปล. ดูแต่ สาวๆ ดูถนนบ้างเด้อ มี รถยนต์ มี มอไซค์ ไม่ใช้ ใช้จักรยาน จะได้กลมกลืน กะ นักศึกษา เนียน เนียน  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1777 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 16:39:04 »

รถเสร็จ ก็ดีใจด้วย นะคะ DOMANI สวยๆ ว่าแต่ พันนึงนี่ร้านไหนคะ จะได้ไม่ไป
ปล. ดูแต่ สาวๆ ดูถนนบ้างเด้อ มี รถยนต์ มี มอไซค์ ไม่ใช้ ใช้จักรยาน จะได้กลมกลืน กะ นักศึกษา เนียน เนียน  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

อู่  น๊อค GPRS ครับ.........สงสัยมันเอาทองคำ บัดกรีสายไฟอ่ะคับ  มันเลยแพง

* SDC13173 (Custom) (WinCE).JPG (13.56 KB, 240x180 - ดู 447 ครั้ง.)
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1778 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 16:54:15 »

อู่  น๊อค GPRS ครับ.........สงสัยมันเอาทองคำ บัดกรีสายไฟอ่ะคับ  มันเลยแพง
    ละอู่มันอยู่ไหนคะ อยากรู้ แต่ถ้ามันเอา ทอง มา บัดกรี จริงๆ ไปทำเมื่อไหร่ บอกนะคะ จะเอา หัวแร้งติดไปละลายด้วยคน
ช่วงนี้ ทองแพง 555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1779 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 16:54:34 »

ปั่นกลับมาล่ะ เหนื่อยโคตร ไปถึงอ่างแก้ว แดดแรงๆเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาเลย ไม่มีมุม มีแต่ขาวๆสั้นเสมอจ... ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1780 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 16:57:10 »

ปั่นกลับมาล่ะ เหนื่อยโคตร ไปถึงอ่างแก้ว แดดแรงๆเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาเลย ไม่มีมุม มีแต่ขาวๆสั้นเสมอจ... ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
    "จ" นี่ ใจ ใช่ไหมคะ 555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1781 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 16:57:58 »

"จ" นี่ ใจ ใช่ไหมคะ 555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จ นี่หมายถึง อ่ะโบ๊ะจ๊ะม๊ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1782 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 17:10:59 »

จ นี่หมายถึง อ่ะโบ๊ะจ๊ะม๊ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นศ.  ปี1........เสมอหัวเข่า
        ปี2........สูงกว่าหัวเข่า 2นิ้ว
        ปี3........ต่ำกว่า XXXX(sensor) 2นิ้ว
        ปี4........พอดีสะดือ.....

ที่มันสั้นไปเรื่อยๆ  เพราะว่าโปง มันหดนะ  ไม่มีไรมาก..........

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* SDC13173 (Custom) (WinCE).JPG (13.56 KB, 240x180 - ดู 441 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1783 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 18:12:55 »

นศ.  ปี1........เสมอหัวเข่า
        ปี2........สูงกว่าหัวเข่า 2นิ้ว
        ปี3........ต่ำกว่า XXXX(sensor) 2นิ้ว
        ปี4........พอดีสะดือ.....

ที่มันสั้นไปเรื่อยๆ  เพราะว่าโปง มันหดนะ  ไม่มีไรมาก..........

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อ้อ แบบนี้นี่เอง ซักบ่อยๆเลยหด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1784 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 18:24:06 »

พอดีวันนี้ รายการ สรยุทธ ได้ เชิญ เลขา คุ้มครองเด็กมา ออกรายการ เพื่อคุยเรื่อง ห้าม เยาวชน
ออกบ้านหลัง 4 ทุ่มนาย มนตรี สินทวิชัย ได้ แสดงความคิดเห็น ประมาณ ไม่เห็นด้วย ในการออก กฎ
บังคับนี้ ประมาณว่า ตำรวจไม่มีหน้าที่ จับเด็กไป โรงพัก ทำประวัติ ทำไม่ได้ ไม่มีกฎหมายรองรับ
เพราะ การควบคุมดูแล เด็ก เป็นหน้าที่ ผู้ปกครอง ผู้ว่า ไม่ใช่หน้าที่ตำรวจมาทำแบบนี้
    มีอยู่ ตอนหนึ่ง สรยุทธ ถามว่า ถ้าเกิดมีเด็ก ต่ำกว่า 18 นั่งกินเหล้า หลัง 4 ทุ่มตำรวจมาพาไปโรงพัก ทำ ประวัติ
แกก็สวนมาว่า ก.ม. ไทย ไม่มีฉบับไหน ให้ อำนาจตำรวจ ทำแบบนั้น ถ้า เด็ก กินเหล้า เมาละขับ หรือ เมาละ ไปก่อ เรื่อง
ถึงจะมีอำนาจไปจับ ถ้านั่งกินเฉยๆ จับไม่ได้
    ถึงแม้ สรยุทธ จะเอาคำแถลงของตำรวจบอกว่า ห้ามออกมา หลัง 4 ทุ่ม ตามลำพัง โดยไม่มีเหตุสมควร อย่างไปเรียนพิเศษ
ไปหาหมอหลายที่ เสียเวลานาน ก็ ไม่ว่ากัน แต่ ห้ามออกมา มั่วสุม หือ กระทำการที่จะก่อ ให้ เกิดเหตุ ร้าย จะ พาไป
ทำ ประวัติ ที่ โรงพัก
    แกก็ไม่เห็นด้วย บอก อะไรคือดุลพินิจ อะ ไร คือ เด็ก มาเดินเตร่ งี้ พวกเด็ก เขี้ยวๆ ไม่โดนหรอก จะโดน จับ
แต่พวกเด็กใสๆ อ่อนต่อโลก ตำรวจ มีอำนาจหน้าที่ อะไรมาจับเด็ก
    ความจริงมีอีกยาว ไปหาดู ใน ทีวี ย้อนหลังเองนะคะ แต่ ได้ยินละปรี๊ด ถึงความ โง่เง่า ความ คิด ของ แก เป็น อย่างมาก
เลย จะมาถาม ความคิดเห็น ของพี่ๆ ว่า คิดอย่างไร กับ ข้อบังคับห้าม เยาวชน ออกบ้านหลัง 4 ทุ่ม คะ
    ส่วนตัวคิดว่า หลัง 4 ทุ่ม เด็ก วัยใส อะไร ของแก คงไม่มาเตร็ดเตร่ บนถนน โดยไม่มีเหตุจำเป็น มังคะ
พวกที่ อยู่ นอกบ้านหลัง 4 ทุ่ม โดยไม่มีเหตุจำเป็น ก็คือ อยู่ กับ เพื่อน พอคนเยอะ เรื่องมันก็แยะ ละแกพูดประมาณ
ถ้ายังไม่ทำ ก็ไม่ผิด ก็อยาก จะถามว่า ต้องรอ เรื่องมันเกิด ก่อนเหรอคะ ละค่อยจับ ป้องกันไว้ก่อนไม่ดีหรือคะ
    แล้วพวกคุณล่ะ คิดอย่างไร   ขยิบตา ขยิบตา

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1785 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 18:40:54 »

พอดีวันนี้ รายการ สรยุทธ ได้ เชิญ เลขา คุ้มครองเด็กมา ออกรายการ เพื่อคุยเรื่อง ห้าม เยาวชน
ออกบ้านหลัง 4 ทุ่มนาย มนตรี สินทวิชัย ได้ แสดงความคิดเห็น ประมาณ ไม่เห็นด้วย ในการออก กฎ
บังคับนี้ ประมาณว่า ตำรวจไม่มีหน้าที่ จับเด็กไป โรงพัก ทำประวัติ ทำไม่ได้ ไม่มีกฎหมายรองรับ
เพราะ การควบคุมดูแล เด็ก เป็นหน้าที่ ผู้ปกครอง ผู้ว่า ไม่ใช่หน้าที่ตำรวจมาทำแบบนี้
    มีอยู่ ตอนหนึ่ง สรยุทธ ถามว่า ถ้าเกิดมีเด็ก ต่ำกว่า 18 นั่งกินเหล้า หลัง 4 ทุ่มตำรวจมาพาไปโรงพัก ทำ ประวัติ
แกก็สวนมาว่า ก.ม. ไทย ไม่มีฉบับไหน ให้ อำนาจตำรวจ ทำแบบนั้น ถ้า เด็ก กินเหล้า เมาละขับ หรือ เมาละ ไปก่อ เรื่อง
ถึงจะมีอำนาจไปจับ ถ้านั่งกินเฉยๆ จับไม่ได้
    ถึงแม้ สรยุทธ จะเอาคำแถลงของตำรวจบอกว่า ห้ามออกมา หลัง 4 ทุ่ม ตามลำพัง โดยไม่มีเหตุสมควร อย่างไปเรียนพิเศษ
ไปหาหมอหลายที่ เสียเวลานาน ก็ ไม่ว่ากัน แต่ ห้ามออกมา มั่วสุม หือ กระทำการที่จะก่อ ให้ เกิดเหตุ ร้าย จะ พาไป
ทำ ประวัติ ที่ โรงพัก
    แกก็ไม่เห็นด้วย บอก อะไรคือดุลพินิจ อะ ไร คือ เด็ก มาเดินเตร่ งี้ พวกเด็ก เขี้ยวๆ ไม่โดนหรอก จะโดน จับ
แต่พวกเด็กใสๆ อ่อนต่อโลก ตำรวจ มีอำนาจหน้าที่ อะไรมาจับเด็ก
    ความจริงมีอีกยาว ไปหาดู ใน ทีวี ย้อนหลังเองนะคะ แต่ ได้ยินละปรี๊ด ถึงความ โง่เง่า ความ คิด ของ แก เป็น อย่างมาก
เลย จะมาถาม ความคิดเห็น ของพี่ๆ ว่า คิดอย่างไร กับ ข้อบังคับห้าม เยาวชน ออกบ้านหลัง 4 ทุ่ม คะ
    ส่วนตัวคิดว่า หลัง 4 ทุ่ม เด็ก วัยใส อะไร ของแก คงไม่มาเตร็ดเตร่ บนถนน โดยไม่มีเหตุจำเป็น มังคะ
พวกที่ อยู่ นอกบ้านหลัง 4 ทุ่ม โดยไม่มีเหตุจำเป็น ก็คือ อยู่ กับ เพื่อน พอคนเยอะ เรื่องมันก็แยะ ละแกพูดประมาณ
ถ้ายังไม่ทำ ก็ไม่ผิด ก็อยาก จะถามว่า ต้องรอ เรื่องมันเกิด ก่อนเหรอคะ ละค่อยจับ ป้องกันไว้ก่อนไม่ดีหรือคะ
    แล้วพวกคุณล่ะ คิดอย่างไร   ขยิบตา ขยิบตา

ผู้ใหญ่ปัญญาอ่อน เดี๋ยวก็เงียบ

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1786 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 19:05:17 »

คุณเงาะ เมือกี้ไปลอง ไฟเทค มันยักกะออกนะ ลองจ้ำกะแบตแล้ว หลอดดีครับ....
ทำไงดีว่า.............  รึว่าจ้ำผิดสาย  รึว่ากาว ไม่ลง........

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

* SDC13173 (Custom) (WinCE).JPG (13.56 KB, 240x180 - ดู 434 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1787 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 19:23:20 »

คุณเงาะ เมือกี้ไปลอง ไฟเทค มันยักกะออกนะ ลองจ้ำกะแบตแล้ว หลอดดีครับ....
ทำไงดีว่า.............  รึว่าจ้ำผิดสาย  รึว่ากาว ไม่ลง........

สายไม่ผิดแน่ น่าจะกาวไม่ลงกับผิดขั้ว

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1788 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 19:35:26 »

เดี๋ยวพรุ่งนี้หาที่ลงกราว์นใหม่..........

* SDC13173 (Custom) (WinCE).JPG (13.56 KB, 240x180 - ดู 415 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1789 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 19:36:32 »

เดี๋ยวพรุ่งนี้หาที่ลงกราว์นใหม่..........
ลองดูครับ  ยิ้มกว้างๆ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1790 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 21:08:46 »

คุณพี่ต่อ ไฟเทคเหรอ เป็นไงอ่ะ ขอชม เป็นแบบกลมๆ มี สี แดง เหลือง เขียว หมุนๆ ป่าว
วันก่อนเจอรถพี่เงาะ ก็ลืมดู  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1791 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 21:48:45 »

คุณพี่ต่อ ไฟเทคเหรอ เป็นไงอ่ะ ขอชม เป็นแบบกลมๆ มี สี แดง เหลือง เขียว หมุนๆ ป่าว
วันก่อนเจอรถพี่เงาะ ก็ลืมดู  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ไม่ใช่ แบบนั้น โกรธ โกรธ ของผมแค่ไฟกลมๆสีฟ้า ร้องไห้ ร้องไห้

Keng_cm
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1792 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 23:13:51 »

วันนี้ไปดูลิ้นหน้า มา แล้วครับ ปรากฏว่า มีแต่ ลิ้นหน้า sir  เลยซื้อมาแล้วครับทำสีอยู่
ขอถามไรหน่อยนะครับ ว่า คิ้วตรงประตู อ่ะครับส่วนใหญ่เค้าทำสีเดียวกับตัวรถป่าวอ่ะครับ
แล้วยางขอบ 16 ส่วนมาก ek ใส่ยางเบอร์ไรกันครับ และอยากได้ กันโครงหลังอ่ะครับจำเป็นป่าวครับ  ขยิบตา
tatarlover
Gold Member
เจ้าสำนัก

กูขับฮอนด้า

« ตอบ #1793 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 23:58:52 »

วันนี้ไปดูลิ้นหน้า มา แล้วครับ ปรากฏว่า มีแต่ ลิ้นหน้า sir  เลยซื้อมาแล้วครับทำสีอยู่
ขอถามไรหน่อยนะครับ ว่า คิ้วตรงประตู อ่ะครับส่วนใหญ่เค้าทำสีเดียวกับตัวรถป่าวอ่ะครับ
แล้วยางขอบ 16 ส่วนมาก ek ใส่ยางเบอร์ไรกันครับ และอยากได้ กันโครงหลังอ่ะครับจำเป็นป่าวครับ  ขยิบตา

ใช่ละครับส่วนมากคิ้วประตูจะทำสีเดียวกับรถครับ

ยาง16  ส่วนมากเห็นก็205 45 16

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Boy No.647 EK96 แต่ตอนนี้นู๋ขับ Jazz ^_^
Keng_cm
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1794 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 01:12:50 »

ใช่ละครับส่วนมากคิ้วประตูจะทำสีเดียวกับรถครับ

ยาง16  ส่วนมากเห็นก็205 45 16

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ขอบคุณครับ
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1795 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 03:14:23 »

เพิ่งถึงบ้าน

วันนี้อดเมา ต้องดูแล สาวๆเยอะ  ร้องไห้

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1796 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 11:08:45 »

เพิ่งถึงบ้าน

วันนี้อดเมา ต้องดูแล สาวๆเยอะ  ร้องไห้

เฮียเอิร์ธ สาวๆรุมตอมหึ่งเลย.......

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* SDC13173 (Custom) (WinCE).JPG (13.56 KB, 240x180 - ดู 410 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1797 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 11:27:19 »

ยาง16  ส่วนมากเห็นก็205 45 16

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต
[/quote,]
เรื่องขนาดยาง ตามนี้เลยครับ จุมพิต
ส่วนกันโคลงหลังถ้าชอบเลี้ยวเร็วๆก็จัดเลยครับ ช่วยได้เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มกราคม 2011, 11:28:50 โดย Regis100 » บันทึกการเข้า

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1798 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 11:32:09 »

พรุ่งนี้นะครับ ใครว่างเชิญเลย ซักเที่ยงเจอกันที่ร้านดินดี หอศิลป์ มช ถนนนิมมานเหมินน์ ไปเจอกันที่นั่น พอซักเที่ยงครึ่ง เราจะขับตามๆกันไปทานข้าวที่ห้วยตึงเฒ่านะครับ ค่าข้าวก็อเมกันแชร์

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1799 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 12:31:46 »

เฮียเอิร์ธ สาวๆรุมตอมหึ่งเลย.......

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีซบบบบบ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 ... 43 44 [45] 46 47 ... 300 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: Re: ภาคเหนือรายงานตัวที่นี่ มาโชว์รถเยอะนะคับ