ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 กันยายน 2024, 18:27:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: พี่เล็กรบกวนอีกครั้งเรื่อง ซับ 12 นิ้วครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เล็กรบกวนอีกครั้งเรื่อง ซับ 12 นิ้วครับ  (อ่าน 3920 ครั้ง)
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« เมื่อ: 08 เมษายน 2007, 19:04:05 »

เท้าความคือเนื่องมาจากอาการเพาเวอร์แอมป์ คลาสดี 1500 วัตต์ Status (Body สีเงินตัวเก่าก่อนโฉมใหม่ที่เป็นสีดำ) เกิดอาการขดลวดไหม้ข้างใน ทำให้ต้องส่งไปซ่อมที่ กทม. และในระหว่างที่รอซ่อมผมก็ได้แอมป์อีกตัวมา ซึ่งเป็นของ Spec เหมือนเดิมทุกประการ นำมาต่อเข้าไปปรากฎว่า เสียงเบสที่ออกมา จากซับทั้ง 2 ข้าง จะไม่เท่ากัน แถมมีอาการกระพือ เสียงดัก แกร่กๆ สั่นบริเวณหน้าลำโพง น่ารำคาญ ก็เลยจะสอบถามพี่ว่า ปัญหามาจากการจูน หรือว่า ดอกลำโพงซับ 12 นิ้ว Atomic Apocalypes ผมเสียหรือเปล่า รบกวนตอบด้วยครับพี่ หรือ ถ้าสะดวกผมจะออน MSN ถามพี่ช่วงดึกคืนนี้อีกครั้ง ขอบคุณครับ    ยิ้มเท่ห์

ซับเจ้าปัญหาคือตัวขวามือ ตามลูกศรในภาพครับ    ยิ้ม 

เพาเวอร์แอมป์ Status ตัวใหม่ที่ทำการติดแทนของเดิม (เจ้าแอมป์นี่มี 2 ตัวนะครับ แยกกันขับดอกละตัวโดยที่อีกตัวซ่อนอยู่ใต้แผงสีแดงด้านล่าง)

ด้านหลังของซับ Atomic ครับ    ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2007, 00:48:42 โดย NaBu 5721 » บันทึกการเข้า

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 เมษายน 2007, 11:52:02 »

ขอบคุณมากๆครับพี่   ยิ้ม

NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 เมษายน 2007, 23:46:29 »

เรียบร้อยแล้วครับพี่เล็ก ผมเจอสาเหตุแล้ว เสียงที่ดังแพร่กๆ มันมาจาก น๊อตยึดหน้าซับ 1 ตัว เกิดอาการคลายตัวเพราะเหตุที่ผมเปิดหนักๆบ่อยๆเกิน จะมีลมซึมออกจากช่องเล็กๆข้างๆหน้าซับฯ พอเอามือกดขอบที่น๊อตคลายก็ไม่มีเสียงดัง เลยจัดการตัดแผ่นแดมป์รองขอบอีกทีก่อนยึดน๊อตใหม่ลงไปใหม่ ก็เป็นอันว่าเรียบร้อยครับ กลับมา ตู้มๆ ได้เหมือนเดิมอีกแย้ววว ขอบคุณพี่เล็กอีกครั้งคับพี่ ไว้ผมไป กทม. เร็วๆนี้ จะไปพบนะครับ     ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: พี่เล็กรบกวนอีกครั้งเรื่อง ซับ 12 นิ้วครับ