ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 ตุลาคม 2024, 20:30:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: น้องดำ FD2010 ป้ายแดง กะโมดูโล่ 0 สมาชิก และ 72 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 21 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องดำ FD2010 ป้ายแดง กะโมดูโล่  (อ่าน 194171 ครั้ง)
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #280 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 13:47:38 »

อย่างน้อยก็ขอบคุณครับ นึกว่า จะกินแต่กล้วยอย่างเดียวซะอีก นะเนี่ยยยย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยังไม่ได้ไป ซ่อมเลย     เดี๋ยวแก้ไข แล้วได้ผลยังไง จะมาเล่า สู่กันฟัง นะครับ    ลังเล
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #281 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 15:02:08 »

ยังไม่ได้ไป ซ่อมเลย     เดี๋ยวแก้ไข แล้วได้ผลยังไง จะมาเล่า สู่กันฟัง นะครับ    ลังเล
ร้องไห้

เลือกที่จะผูกพันเพราะมันคือความสุขใจ!..ก็ civicไง...ร๊ากก รัก
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #282 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 23:50:45 »

ร้องไห้

แลบลิ้น แลบลิ้น  Ohhh   เปลี่ยนรูปเหรอครับ   ยิ้ม ยิ้ม
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #283 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 21:12:07 »

เข้ามาอัพเดตข้อมูลครับ  หลังจากที่เจ้าเครื่องเสียงน้อยของผม เกิดอาการ ไม่สบายขึ้นมา โดยที่มันไม่ยอม เปิดเครื่องใดเลยๆ หลังจากที่ผม ทิ้งรถไว้เกือบอาทิตย์นึง เพราะว่า ไม่อยู่ เลยไม่ได้สตาร์ทเครื่องใช้งานรถเลย กลับมา วันนี้ ก็เลย กะว่าจะเอารถไปให้ร้านเครื่องเสียงดู ตั้งแต่ก่อนเที่ยง พอเดินไปใกล้รถก็กดรีโมต จะเปิดประตู ปรากฎว่า ไม่มีไฟกระพริบ รถไม่ตอบสนองเลย เลยลองกดใหม่อีกที ก็ยังนิ่งเหมือนเดิม เลยคิดในใจ คง ถ่านรีโมตหมด หรือเปล่า เลยเปิดประตูรถ โดยใช้กุญแจ เสียบกุญแจรถเข้าไป พอดีบิดกุญแจเท่านั้น ล่ะ  ปรากฎว่า รถหวิคน้อยของผมก็เกิดอาการนิ่งสนิท เหมือนหลับเลย  เลยรู้ล่ะ ว่า แบตเตอรีคงหมด เลยทำการต่อพ่วงแบตเตอรี ลองสตาร์ทใหม่ ปรากฎว่า คราวนี้ ติดเลยครับ ติดทั้งรถ ทั้งเครื่องเสียง  มาพร้อมกันหมดเลย  เลย ลองเล่นเครื่องเสียง และปิด-เปิด แบบปกติดู ก็ไม่เจออาการอะไรเลย  กลายเป็นว่า ไม่ต้องร้านซ่อมแล่ะ หรือเป็นเพราะว่า แบตหมด หรือเนี่ย  ทั้งที่วันนั้น ก็ยังขับได้อยู่  เดี่ยว พรุ่งนี้ จะไปลองเช็คใหม่  ว่ายังปกติดีไหม  โอมเพี้ยง ลังเล ลังเล ลังเล อย่าให้เจออะไรเลยนะครับ  เศร้า เศร้า    เพื่อนๆมีใครรู้ว่าเกิดจากอะไรไหมครับ หรือใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหมครับ    อายจัง อายจัง
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #284 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011, 14:25:25 »

แลบลิ้น แลบลิ้น  Ohhh   เปลี่ยนรูปเหรอครับ   ยิ้ม ยิ้ม
เบื่อหน้าตัวเอง ยิงฟันยิ้ม

เลือกที่จะผูกพันเพราะมันคือความสุขใจ!..ก็ civicไง...ร๊ากก รัก
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #285 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011, 23:50:25 »

เบื่อหน้าตัวเอง ยิงฟันยิ้ม

หวังว่าอีกหน่อย คงไม่เบื่อน้อง FD นะครับ  ถ้าเบื่อล่ะก็   เอามาทางนี้ได้นะค้าบบบบ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Winzipp
จอมยุทธ

อย่ามองตัวเราไม่ดี แต่อย่าคิดว่าตัวเราดีเกินใคร

« ตอบ #286 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 03:30:49 »

เออ......คือพอดีไปติดไฟ Xenon และ Day light มาก็เลยอยากจะให้พี่ๆติชมกันหน่อยอ่า

* 2.jpg (67.82 KB, 800x597 - ดู 577 ครั้ง.)

* 1.jpg (68.73 KB, 800x597 - ดู 566 ครั้ง.)

* 3.jpg (73.04 KB, 800x598 - ดู 554 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2011, 03:34:42 โดย Winzipp » บันทึกการเข้า
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #287 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 16:22:24 »

เออ......คือพอดีไปติดไฟ Xenon และ Day light มาก็เลยอยากจะให้พี่ๆติชมกันหน่อยอ่า
มันจะแทงตาคนอื่นไหมอ่ะ กี่kอ่ะ ขยิบตา

Winzipp
จอมยุทธ

อย่ามองตัวเราไม่ดี แต่อย่าคิดว่าตัวเราดีเกินใคร

« ตอบ #288 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 22:18:36 »

มันจะแทงตาคนอื่นไหมอ่ะ กี่kอ่ะ ขยิบตา

8000 k เองพี่ทรี
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #289 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 08:51:47 »

8000 k เองพี่ทรี

สวยมากเลยครับ ยิ้ม  ติดมาราคาเท่าไหร่เหรอครับ  ว่าแต่ มันมีตัวรวมแสงด้วยป่าว ลูกถ้วยในโคมไฟ อ่ะ ไม่งั้นแสงมันจะกระจาย ยิ่งเวลาฝนตกหนักๆ หรือกลางคืน แทบจะมองไม่เห็นทางเลยล่ อายจังะ 

ปล. ความรู้สึกส่วนตัวนะ ที่เคยติดมา  อ้อ ระมัดระวังเรื่องนี้ด้วยนะ  ลังเล
http://www.dlt.go.th/th/attachments/plan48-51/1833_85-03-53.pdf
samurai1
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #290 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 10:30:27 »

สวยมากเลยครับ ยิ้ม  ติดมาราคาเท่าไหร่เหรอครับ  ว่าแต่ มันมีตัวรวมแสงด้วยป่าว ลูกถ้วยในโคมไฟ อ่ะ ไม่งั้นแสงมันจะกระจาย ยิ่งเวลาฝนตกหนักๆ หรือกลางคืน แทบจะมองไม่เห็นทางเลยล่ อายจังะ 

ปล. ความรู้สึกส่วนตัวนะ ที่เคยติดมา  อ้อ ระมัดระวังเรื่องนี้ด้วยนะ  ลังเล
http://www.dlt.go.th/th/attachments/plan48-51/1833_85-03-53.pdf

ผมว่าจะไปติดเหมือนกัน รู้สึกว่าไฟรถไม่ค่อยสว่างเท่าไหร่ (ยกเว้นไฟสูง อิอิ) แต่ก็เอาแบบไม่แยงตาชาวบ้านเค้าหนะ

ปล. สิ้นเดือนนี้คำนวณไว้ล่ะต้องเข้าศูนย์เช็คระยะ 10,000 โล กะเค้่าบ้างล่ะ ก่อนเที่ยวสงกรานต์
Winzipp
จอมยุทธ

« ตอบ #291 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 17:04:11 »

อ่อ... ค่า K 8000 ถือว่าอยู่ในมาตรฐานนะครับ แสงไม่สูงจนเกินไป ถ้าเป็น Xenon ที่มีค่า K สูงมากก็ต้องเสี่ยงกับการถูกท่านเรียกก็เป้นได้ครับ

ถ้ารถ Civic ของเราๆ มีค่าที่แนะนำอยู่ก็คือ 6000 - 8000 K เท่านั้นครับ แต่ระวังหาร้านดีๆนะครับ อาจจะเจอไฟของก็อปก็เป้นได้ ไฟก็อปไม่ค่อยเท่าไหร่ ถ้าเจอบัลลาดจ์ปลอมเนี่ยสิ ยุ่งเลย  แต่ผมแนะนำครับ ไปติดที่ร้าน B.P
Autoshop เลยครับ รับประกัน ราคาก็แค่ 5500 เองครับ ยิ้มกว้างๆ  
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #292 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 00:00:53 »

จะสวยกันเยอะเกินหน้าเกินตาไปแล้วครับ ยิ้ม    อิอิ    แอบอิจฉาเล็กน้อย อายจังย 

อยากเห็นรูปตรงเปิดฝากระโปรง จังเลยอ่ะ  อยากดูตำแหน่งติดตั้ง บัลลาสต์ อ่ะ เค้าเอาไว้ตรงไหนเหรอ  ครับ 
Winzipp
จอมยุทธ

« ตอบ #293 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 00:29:26 »

แหมมมม....อิอิ ไม่ต้องแอบอิจฉากันก็ได้ครับ แต่ก็ขอบคุณนะครับ มีคนชมผมก็ดีใจแล้วครับ ว่าแต่เรื่องการซ่อนบัลลาดจ์ เค้าจะเอาซ่อนไว้ข้างในแก้มกันชนหน้าอ่ะครับ มันมีที่ยึดกล่องบัลลาดจ์พอดี

วันนี้ฝนตกด้วยเลยได้ทนลองเลยเห็นถนนชัดมากๆครับ ยังไงก็ฝากไฟซีนอนไว้เป้นตัวเลือกในการตกแต่งอีกชนิดหนึ่งด้วยละกันครับ

ปล. การตกแต่งทุกๆประเภท ต้องศึกษาและค้นคว้า จากหลายๆปาก หรือจาก Internet ก่อนที่จะคิดไปทำ เพราะฉะนั้นแล้วคุณอาจจะเจอกับการบริการที่ห่วยๆ และสินค้าที่ไม่ได้มาตรฐาน

และคุณอาจจะเสียเวลา และเสียเงินแบบช้ำใจมากๆก็ได้

* 0.jpg (100.09 KB, 830x620 - ดู 509 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2011, 00:38:57 โดย Winzipp » บันทึกการเข้า
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #294 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 20:02:15 »

แหมมมม....อิอิ ไม่ต้องแอบอิจฉากันก็ได้ครับ แต่ก็ขอบคุณนะครับ มีคนชมผมก็ดีใจแล้วครับ ว่าแต่เรื่องการซ่อนบัลลาดจ์ เค้าจะเอาซ่อนไว้ข้างในแก้มกันชนหน้าอ่ะครับ มันมีที่ยึดกล่องบัลลาดจ์พอดี

วันนี้ฝนตกด้วยเลยได้ทนลองเลยเห็นถนนชัดมากๆครับ ยังไงก็ฝากไฟซีนอนไว้เป้นตัวเลือกในการตกแต่งอีกชนิดหนึ่งด้วยละกันครับ

ปล. การตกแต่งทุกๆประเภท ต้องศึกษาและค้นคว้า จากหลายๆปาก หรือจาก Internet ก่อนที่จะคิดไปทำ เพราะฉะนั้นแล้วคุณอาจจะเจอกับการบริการที่ห่วยๆ และสินค้าที่ไม่ได้มาตรฐาน

และคุณอาจจะเสียเวลา และเสียเงินแบบช้ำใจมากๆก็ได้

ว้าว   ข้อมูล แน่น ขนาดนี้ ทำผมน้ำลายไหลอีกแล้ววว จุมพิต จุมพิต จุมพิต

treball
จอมยุทธ

« ตอบ #295 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 20:16:51 »

ว้าว   ข้อมูล แน่น ขนาดนี้ ทำผมน้ำลายไหลอีกแล้ววว จุมพิต จุมพิต จุมพิต

จัดไปแล้วเอามาโชว์เลย ยิ้ม

RED_SUN_GiRL
Gold Member
อาจารย์ปู่

RED-SUN-GirL

« ตอบ #296 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 20:59:45 »

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

niton
เข้าวงการ
*

« ตอบ #297 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 21:14:47 »

สวยยอดเลยครับ  ยิ้ม ยิ้ม
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #298 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 22:20:19 »

จัดไปแล้วเอามาโชว์เลย ยิ้ม

ยุจังเลยนะครับ เศร้า      ยิ่งช่วงนี้ ป่วยกับราคาน้ำมันอยู่ด้วยสิ
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #299 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 09:17:34 »

ยุจังเลยนะครับ เศร้า      ยิ่งช่วงนี้ ป่วยกับราคาน้ำมันอยู่ด้วยสิ
แหะๆๆ ยุเพื่อนไปเรื่อย..เพราะตัวเองไม่มีปัญญา.. ยิงฟันยิ้ม

jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #300 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 13:23:20 »

แหะๆๆ ยุเพื่อนไปเรื่อย..เพราะตัวเองไม่มีปัญญา.. ยิงฟันยิ้ม

ปัญญาอะไรเหรอครับ เห็นมี จุด จุด จุด  อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #301 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 12:38:25 »

ปัญญาอะไรเหรอครับ เห็นมี จุด จุด จุด  อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สงกรานต์ เพื่อนๆ มีแปลน ไปเที่ยวไหนกันครับ   ยังไง ก็อย่าลืมถ่าย รถคู่ใจกับแหล่งท่องเที่ยว มาอวดกันบ้างนะครับ    อายจัง อายจัง อายจัง
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #302 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 19:47:52 »

มีปัญญาเฉพาะบางเรื่อง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

panrak
เข้าวงการ
*

« ตอบ #303 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 22:02:20 »

เรียน   เจ้าของกระทู้  และผู้ร่วมแจม

แวะเวียนเข้ามาหลายครั้งมาก  แต่ไม่กล้าทักทาย  วันนี้อดใจไม่ไหว   รถสวย ๆ มากถูกใจที่สุดเลย... อะทิ  รถสีดำ เจ้าของกระทู้ “jomtatto”  รถสีขาว  เจ้าของ  “ winzipp”   และอีกคัน  รถสีดำ  เจ้าของ “samurai1”  รวมทั้งอีกหลาย ๆ คน....ขอบอกว่า  สวยจังหู  (คนใต้) 
           ขอรายงานตัว  ก่อนนะ   ปัจจุบันใช้รถ  Honda  แต่เป็นรุ่นเล็ก ๆ  ราคาถูก ๆ  แต่เข้ามาเห็นในกระทู้นี้แล้วทำให้หลงรัก  Civic  รุ่น  E  ซะแล้ว    แต่ไม่มีความรู้เรื่องรถรุ่นนี้ .....ถ้าจะขอคำแนะนำ  ขอความรู้  เพื่อศึกษารายละเอียดต่าง ๆ ก่อนจอง   (กะว่าจะจองราว ๆ ปลายเดือนมีนาคมนี้  ...จะได้หรือไม่ .....  ขอบคุณล่วงหน้า..
Winzipp
จอมยุทธ

« ตอบ #304 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 00:26:30 »

เรียน   เจ้าของกระทู้  และผู้ร่วมแจม

แวะเวียนเข้ามาหลายครั้งมาก  แต่ไม่กล้าทักทาย  วันนี้อดใจไม่ไหว   รถสวย ๆ มากถูกใจที่สุดเลย... อะทิ  รถสีดำ เจ้าของกระทู้ “jomtatto”  รถสีขาว  เจ้าของ  “ winzipp”   และอีกคัน  รถสีดำ  เจ้าของ “samurai1”  รวมทั้งอีกหลาย ๆ คน....ขอบอกว่า  สวยจังหู  (คนใต้) 
           ขอรายงานตัว  ก่อนนะ   ปัจจุบันใช้รถ  Honda  แต่เป็นรุ่นเล็ก ๆ  ราคาถูก ๆ  แต่เข้ามาเห็นในกระทู้นี้แล้วทำให้หลงรัก  Civic  รุ่น  E  ซะแล้ว    แต่ไม่มีความรู้เรื่องรถรุ่นนี้ .....ถ้าจะขอคำแนะนำ  ขอความรู้  เพื่อศึกษารายละเอียดต่าง ๆ ก่อนจอง   (กะว่าจะจองราว ๆ ปลายเดือนมีนาคมนี้  ...จะได้หรือไม่ .....  ขอบคุณล่วงหน้า..

ขอบคุณแทนพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยนะครับ ที่ได้ชื่นชมในรถของพวกเรา และยินดีที่ได้รู้จักนะครับ คุณ panrak คำแนะนำตัวผมเองคงจะไม่ได้ให้คำแนะนำแบบเต็มที่และถูกต้องสักเท่าไหร่ แต่ก้จะพยายามตอบปัญหาให้ได้ละกันครับ พี่ๆในนี้มีความรู้เยอะกว่าตัวผมเยอะครับ อิอิ แต่คำแนะนำที่พี่ถามมาว่า จะจองตัว E ผมอยากถามก่อนว่าพี่ชอบตัวนี้และรีบใช้รึป่าว ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะตัวใหม่กำลังจะคลอดแล้วในอีกไม่กี่เดือน แต่ถ้าจะให้เห็นภาพก้ประมาณ สินปีถึงต้นปี 2012 อ่ะครับ กลัวว่าพี่จองไปแล้วได้มาขับอีกไม่เท่าไหร่ตัวใหม่ออกมาซะก่อน เป็นผมก็เซงนะ แต่ถ้าพี่ไม่คิดมากชอบตัวนี้จริงๆ อยากได้มาใช้ ผมว่านะ ไปจองเลยครับ ตัวนี้ทั้งสวยทั้งดี ทั้งประหยัด (ในระยะทางไกลๆ แต่ถ้าในเมืองก็ประมาณ 7-8 โลลิตรครับ) และอีกอย่างถ้าจองตอนนี้ ผมว่าพี่น่าจะได้ข้อเสนอเพียบอ่ะครับ รีบตัดสินใจเลยครับ ผมให้คำแนะนำเท่านี้ครับ   เจ๋ง
samurai1
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #305 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 11:00:50 »

ว้าววๆ มีคนติดตามผลงานกระทู้นี้ด้วยแฮะ ฮ่าๆ เดี๋ยว คุณ jomtatto ต้องรวบรวมเป็นเล่มล่ะ อิอิ
ส่วนเรื่องรถตามคุณ Winzipp แนะนำเลยครับ

ปล. อยากแรง อยากประหยัด ต้องจัด FD ครับ (ด้นสดเลย อิอิ)
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #306 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 19:05:26 »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่มครับป๋ม ไม่ว่าท่านจะใช้รุ่นไหน หรือราคา เท่าไหร่ ก็สามารถ เข้ามาพูดคุย ติชมกันได้นะครับ ส่วนประเด็นเรื่องการจองรุ่น FD นี้ล่ะก้อ อย่างที่คุณ Wnzipp  บอกอ่ะครับ ว่าลองติดตามดูรุ่นใหม่ก่อนนะ  ส่วนรุ่นนี้ ก็ถ้าเรื่องการใช้งาน ก็ลองติดตามกระทู้ที่ผ่านมาได้ครับ ส่วนเรื่องการจองรถ ถ้าจะเอาขึ้นมา จริง เดี่ยวผมจะพยายาม ค้นหารายการของแถมเมื่อตอนนั้น มาให้ดู เพื่อ จะได้เทียบว่า ตอนนี้ น่าจะได้ ส่วนลด หรือว่าของแถมอะไรเยอะกว่า  ต้องดูว่าชอบรุ่นไหนก่อนนะ  อย่าเพิ่งไปคุยกะเซลล์นะครับ เดี่ยวจะเคลิ้มไปซะก่อน (ยิ่งเซลล์ผู้หญิงเนี่ย) จุมพิต  

ปล. ยังไงก็ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาพูดคุย ว่างๆก้อ นัดมา meeting ถ่ายรูปรถ พบปะ พูดคุยกันได้นะครับ ด้วยความยินดีครับ

ปล. อีกที เรืองแต่งรถ ปรึกษา คุณ Winzipp  ----> รายนี้แต่งรถสวยมาก  ยิ้ม
             เรื่องประหยัดน้ำมัน ปรึกษาคุณ Treball and Samurai1  ------>  สองรายนี้ เค้าน่าจะเคยจับตัวเลข ตอนเดินทางไกลครับ     ลังเล
             เรื่องไร้สาระ ปรึกษาผม    ---->   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ล้อเล่นนะครับบบบบบบบ  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2011, 19:07:43 โดย jomtatto » บันทึกการเข้า
Winzipp
จอมยุทธ

« ตอบ #307 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 23:15:51 »

5555+ แหมมม พี่ก็ว่าไป ผมแต่งรถตามกำลังอ่าพี่ ไม่สวยเท่าไหร่หรอก แต่ก็ขอบคุณนะครับที่มองรถวินสวย 555 หรือเพราะเรามองรถเราทุกวันจนชินตาไปแล้วมั้ง แต่ผมเชื่อว่าพี่ๆแต่งจิงๆ ก็สวยไม่แพ้ใครเหมือนกันครับ

ปล. ผมยังไม่รู้จักชื่อพวกพี่ๆสักคน และโปรดระบุอายุ เพื่อการบ่งบอกวัยวุฒิให้น้องด้วยนะครับ
ก่อนอื่น ผม นามแฝง winzipp ชื่อเล่น วิน อายุ 25 ปี 11 เดือนนะครับ 555+ (บอกเหมือนเด็กเลยเน้อ)    
 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #308 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 23:35:30 »

5555+ แหมมม พี่ก็ว่าไป ผมแต่งรถตามกำลังอ่าพี่ ไม่สวยเท่าไหร่หรอก แต่ก็ขอบคุณนะครับที่มองรถวินสวย 555 หรือเพราะเรามองรถเราทุกวันจนชินตาไปแล้วมั้ง แต่ผมเชื่อว่าพี่ๆแต่งจิงๆ ก็สวยไม่แพ้ใครเหมือนกันครับ

ปล. ผมยังไม่รู้จักชื่อพวกพี่ๆสักคน และโปรดระบุอายุ เพื่อการบ่งบอกวัยวุฒิให้น้องด้วยนะครับ
ก่อนอื่น ผม นามแฝง winzipp ชื่อเล่น วิน อายุ 25 ปี 11 เดือนนะครับ 555+ (บอกเหมือนเด็กเลยเน้อ)    
 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

ผม ชื่อ พี่จอม อายุ 30 ครับ  Login  jomtatto ครับ   เด๋วรอคนต่อไปครับ                     ว่าไงครับ คุณ Treball และ คุณ Samurai1   เข้ามายังครับ
samurai1
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #309 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 23:42:17 »

มาตามคำเรียกร้องครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมชื่อ ก้อง ครับ อายุ 30 ขวบ 3 เดือน   เจ๋ง
Login : samurai1
ชื่อเล่นรถ :  ไอ้มืด

ปล. เห็นด้วยกับคุณ jomtatto ครับ เรื่องการนัด meeting พบปะพูดคุย ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Winzipp
จอมยุทธ

« ตอบ #310 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 00:26:03 »

หวัดดี อย่างเป้นทางการครับ พี่จอม และพี่ก้อง ผมน้องสุดเลยเห็นไหมละ 5555+ ใช่เลยพี่ นัดเจอกัน แลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการใช้รถ FD ของเรากัน แต่ !!! เราน่าจะรวมก๊วนให้เยอะกว่านี้จะดีไหมพี่ เพราะที่ดูๆอยู่ มีเพียงแค่ 3-4 คนเองนะพี่วินว่ามันยังน้อยไปอ่า หรือพวกพี่ว่ายังไงกัน น้อยๆไม่เรื่องมาก หรือมากๆ ได้เรื่องเลย 55555+  ยิงฟันยิ้ม
samurai1
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #311 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 00:58:05 »

หวัดดี อย่างเป้นทางการครับ พี่จอม และพี่ก้อง ผมน้องสุดเลยเห็นไหมละ 5555+ ใช่เลยพี่ นัดเจอกัน แลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการใช้รถ FD ของเรากัน แต่ !!! เราน่าจะรวมก๊วนให้เยอะกว่านี้จะดีไหมพี่ เพราะที่ดูๆอยู่ มีเพียงแค่ 3-4 คนเองนะพี่วินว่ามันยังน้อยไปอ่า หรือพวกพี่ว่ายังไงกัน น้อยๆไม่เรื่องมาก หรือมากๆ ได้เรื่องเลย 55555+  ยิงฟันยิ้ม

เราต้องเริ่มจากคนน้อยๆ ก่อนครับ
panrak
เข้าวงการ
*

« ตอบ #312 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 01:23:01 »

ขอบคุณที่ให้การต้อนรับ  และยินดีให้คำแนะนำ ...ขอบคุณมากมาย..
1. ตัดสินใจแล้วว่าจะจอง รุ่นนี้   สำหรับรุ่นใหม่ที่จะออกปลายปี  2011  หรือต้นปี 2012  หน้าตาเป็นยังไง...  ใช่ตัวที่เคยเจอใน net  หรือเปล่าไม่ทราบ....
ถ้าใช่  ....รุ่นนี้น่าจะสวยกว่านะ ....
2. ตอนนี้กำลังหาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ  ว่าจะจองศูนย์ไหน จากข้อมูลที่ได้มา  ศูนย์ที่น่าสนใจ  คือ ศ.บางกอกน้อย   ศ. พระรามเก้า ศ.พระนครฮอนด้า 
และ ศ.ปทุมธานี  ขณะนี้  กำลังเปรียบเทียบข้อมูล   แต่ที่กลุ้มใจ  คือไม่ค่อยมีความรู้สักเท่าไหร่ 
            ยังไงก็จะเข้ามาขอคำแนะนำอีก….ขอบคุณอีกครั้งนะ...
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #313 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:35:25 »

ผม ชื่อ พี่จอม อายุ 30 ครับ  Login  jomtatto ครับ   เด๋วรอคนต่อไปครับ                     ว่าไงครับ คุณ Treball และ คุณ Samurai1   เข้ามายังครับ
มาแย้ว พักนี้ฝนตก อากาศเปลี่ยน เบื่อๆตัวเองอยู่..
อ่านไปอ่านมาแก่สุดเลย ร้องไห้...Treball ชื่อเล่น ทรี เดือนหน้าจะปาไป 34 แย้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แก่แต่อายุนะ..หน้ายอมไม่แก่ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2011, 11:37:28 โดย treball » บันทึกการเข้า

samurai1
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #314 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 11:48:35 »

มาแย้ว พักนี้ฝนตก อากาศเปลี่ยน เบื่อๆตัวเองอยู่..
อ่านไปอ่านมาแก่สุดเลย ร้องไห้...Treball ชื่อเล่น ทรี เดือนหน้าจะปาไป 34 แย้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แก่แต่อายุนะ..หน้ายอมไม่แก่ ยิ้ม
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Winzipp
จอมยุทธ

« ตอบ #315 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 06:11:23 »

แก่แต่อายุนะ..หน้ายอมไม่แก่

จิงอ่ะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #316 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 14:37:06 »

แก่แต่อายุนะ..หน้ายอมไม่แก่

จิงอ่ะ อิอิ ยิงฟันยิ้ม
ขำกันเข้าไปเดี๋ยวไม่เข้ามาคุยเลย... ลังเล ลังเล

jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #317 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 00:42:36 »

ขำกันเข้าไปเดี๋ยวไม่เข้ามาคุยเลย... ลังเล ลังเล

แหม ๆๆๆ   อย่าน้อยใจไปเลยครับ   เราไม่ได้พ้อยไปว่าใครอายุมากกว่าใคร เพื่อจะมาล้อเลียนกันนะครับ  เพียงแต่ น้องวิน เค้าตั้งใจ จะได้มีความเคารพและ มีมารยาท น่ะครับ      คนขับ FD วัยรุ่นทุกคนอ่ะ    ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
jomtatto
จอมยุทธ

« ตอบ #318 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 00:56:56 »

ขอตอบเรื่องศูนย์ ที่เคยใช้บริการมา เพื่อประกอบครับ 
-ศูนย์พระราม 8+1...   ไม่ค่อยแนะนำ เพราะว่า ผมเคยไปใช้บริการ เรื่องถ่ายน้ำมันเครื่อง และ ก็ตอนไปดูรถใหม่ๆ  พนักงานดูแลบริการไม่น่าประทับใจ ยิ่งตอน เปลี่ยนถ่ายน้ำมันรถ ยิ่งแล้วใหญ่   เมื่อเทียบกับ ศูนย์ เทพารักษ์ สมุทรปราการ(ศูนย์นี้ผมแฮปปี้มาก) ที่ผมเคยออกรถมานะ

- ผมไม่แน่ใจ ว่าออกศูนย์ที่ กทม แล้ว นำกลับไปใช้ที่ต่างจังหวัด ใช่หรือไม่  เพราะว่า ผมออกรถที่ไหน ก็จะเข้าซ่อม เปลี่ยนถ่ายน้ำมันที่นั่นไปเลย นั่นหมายความว่า อาจ จะมีองค์ประกอบเรื่องความสะดวก มาเกี่ยวข้อง ที่นอกเหนือจากของแถม และการบริการนะครับ  เพราะว่า เกิดวันไหน รถมีปัญหาขึ้นมา เราจะสะดวก ในหลายๆอย่าง เช่น เอารถเข้าศูนย์ง่าย มีปัญหา ก้อไปพูดคุยง่าย ซ่อมง่าย

ส่วนเรื่องประเด็น อื่น ลองยกตัวอย่าง คำถามมาเป็นข้อๆให้หน่อยครับ จะได้ช่วยๆกันแสดงความคิดเห็นครับ 

ที่ผมได้ยินจากในเวที เนตบ่อยก็ศูนย์ ปทุมธานีอ่ะ
moduloFD
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #319 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 22:07:59 »

ผมก็ใช้ FD เหมือนกัน แต่รุ่นปี 2006 หน่ะ ขอบอกว่าอัตราเร่งดีจริงๆ เครื่อง 1.8 รุ่น  E MT ครับ แต่ถ้าเป็น AT ไม่แน่ใจนะ....อิอิ
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 21 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: น้องดำ FD2010 ป้ายแดง กะโมดูโล่