ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 ตุลาคม 2024, 03:27:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: sensor อุณหภูมิน้ำ 0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: sensor อุณหภูมิน้ำ  (อ่าน 2405 ครั้ง)
green_zone
ศิษย์พี่

โอกาสทำให้คนเราต่างกัน

« เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 15:41:52 »

::)หน้าตามันเปนยังงัยครับ แล้วมันอยู่ตรงส่วนไหนของเครื่องอะครับ หรืออยู่ที่อื่น ใช่ที่ตัวมอเตอร์รอบเดินเบาไหมครับ ::)ถ้ามันเสียรู้ได้งัย ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

เด็กโพธารามครับ
siripop
ศิษย์พี่

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 01:59:37 »

น่าจะอยู่ตรง ใกล้ๆกับ วาวล์น้ำครับ ถ้าจำไม่ผิด
noomth
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 07:56:57 »

::)หน้าตามันเปนยังงัยครับ แล้วมันอยู่ตรงส่วนไหนของเครื่องอะครับ หรืออยู่ที่อื่น ใช่ที่ตัวมอเตอร์รอบเดินเบาไหมครับ ::)ถ้ามันเสียรู้ได้งัย ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

เซ็นเซอร์ อุณหภูมิน้ำ(เข้าECU) อยู่ใต้จานจ่ายปลั๊ก 2 พิน
เซ็นเซอร์ อุณหภูมิน้ำ(เข้าไมล์) อยู่ใต้จานจ่ายปลั๊ก 1 พิน
เทอร์โมสวิทช์(ตัดต่อพัดลมหม้อน้ำ) อยู่ที่เสื้อคอน้ำใกล้วาวล์น้ำ

ตามหลักทษฎี ต้องถอด มาเช็ค ค่าความต้านทาน ในอุณหภูมิที่ต่างกัน
ตามหลักปฏิบัติ ใช้วิธี ดึงปลั๊ก แล้วสังเกตุ การทำงานของเครื่อง คับ
ให้ช่างที่ไว้ใจได้ เช็คให้ ดีกว่าคับ

ไม่ใช่เทพ ไม่ใช่กูรู แค่อยากรู้แล้วลงมือทำ
siripop
ศิษย์พี่

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:00:42 »

ครับ ใช่ครับ ตามนั้นเลยครับ..
green_zone
ศิษย์พี่

โอกาสทำให้คนเราต่างกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 14:23:31 »

ดีใจหลายผมนึกแล้วต้องมีคนมาตอบ :-*ขอบคุณพี่ๆทั้งสามท่านมากเลยครับกระจ่างเลย
ผมสงสัยว่ามันจะเสียแต่ไม่รู้ว่ามันตัวไหนอยู่ตรงไหนเหนภาพเลยครับ (ซื้อซีวิคเพราะชอบตั้งแต่สมัยเรียน) อิอิ

เด็กโพธารามครับ
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 14:55:59 »

เซ็นเซอร์ อุณหภูมิน้ำ(เข้าECU) อยู่ใต้จานจ่ายปลั๊ก 2 พิน
เซ็นเซอร์ อุณหภูมิน้ำ(เข้าไมล์) อยู่ใต้จานจ่ายปลั๊ก 1 พิน
เทอร์โมสวิทช์(ตัดต่อพัดลมหม้อน้ำ) อยู่ที่เสื้อคอน้ำใกล้วาวล์น้ำ

ตามหลักทษฎี ต้องถอด มาเช็ค ค่าความต้านทาน ในอุณหภูมิที่ต่างกัน
ตามหลักปฏิบัติ ใช้วิธี ดึงปลั๊ก แล้วสังเกตุ การทำงานของเครื่อง คับ
ให้ช่างที่ไว้ใจได้ เช็คให้ ดีกว่าคับ

ขอบคุณพี่หนุ่มด้วยครับ  จุมพิต

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 05:11:44 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: sensor อุณหภูมิน้ำ