ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 ตุลาคม 2024, 01:29:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เสียงแร็คพวงมาลัยเพาเวอร์ 0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงแร็คพวงมาลัยเพาเวอร์  (อ่าน 1634 ครั้ง)
auihonda
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010, 09:20:36 »

เวลาสตาร์เครื่องแล้วหมุนพวงมาลัยมีเสียงดังกึกครั้งแรก  ออกรถแล้วหมุนไม่มีเสียง น่าจะดังจากแร็กเพาเวอร์หรือเปล่าครับ civic 2010  ดังเหมือนกันไหม  สาเหตุเกิดจากอะไร หรือเป็นอย่างนี้ทุกคันหรือเปล่า
siripop
ศิษย์พี่

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 01:46:17 »

ผมเคยเป็นครับ มันจะดังช่วงเลี้ยวซะมากกว่าครับ เลี้ยวขวา
เลี้ยวซ้าย กึ๊ก ๆๆๆ เป็นช่วงๆครับ วิ่งทางตรงก้อเป็นครับ
แต่เป็นน้อยกว่าตอนเลี้ยวครับ เปลี่ยนแร็คเพาเวอร์
หายดังเลยครับ
panukij
จอมยุทธ

ขออภัย.ที่ใจมันฟิต

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 08:45:47 »

ผมเคยเป็นครับ มันจะดังช่วงเลี้ยวซะมากกว่าครับ เลี้ยวขวา
เลี้ยวซ้าย กึ๊ก ๆๆๆ เป็นช่วงๆครับ วิ่งทางตรงก้อเป็นครับ
แต่เป็นน้อยกว่าตอนเลี้ยวครับ เปลี่ยนแร็คเพาเวอร์
หายดังเลยครับ
อะไร..รุ่นปี 2010  จะเป็นไวถึงขนาดนั้น  สาเหตุอื่นครับ คงไม่ใช่แร็ค

มองโลกในแง่ดี..มีมิตรภาพที่ยั่งยืน โลดแล่นไปกับสมาชิกหัวใจ Civic ทุกท่าน
ขับรถดีดีนะ..อย่าประมาท (คาดเข็มขัดแล้วอัดให้เต็มที่..ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆ)
siripop
ศิษย์พี่

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:34:54 »

อะไร..รุ่นปี 2010  จะเป็นไวถึงขนาดนั้น  สาเหตุอื่นครับ คงไม่ใช่แร็ค
ครับ ๆคงเป็นสาเหตุอื่นอะครับ คงไม่ใช่แร็คแล้วม้าง..ลืมดูปีไป 555
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 05:12:16 »

อยุ้ในประกันเข้าศูนย์ โลดครับ อย่าไปคิดให้ปวดหมอง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เสียงแร็คพวงมาลัยเพาเวอร์