ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 ตุลาคม 2024, 15:25:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: แนะแนวทางทีคับ ? 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะแนวทางทีคับ ?  (อ่าน 1129 ครั้ง)
surapob
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 12:10:39 »

สวัสดีครับๆ พี่ๆ ทุกคน

ก่อนอื่นขอรายงานตัว ผมสมาชิก ใหม่ของ ซีวิค คลับ

มีปันหา มาให้ คนในคลับแนะแนวนำทางที ทางด้านการแต่ง

พอดี ผมซื้อรถ ซิวิค EG ปี 93 มา ครับ เป็นตัว LX พอดีว่า

ผมอยากได้ ออฟชั่น เพิ่ม

1. กระจกมองข้าง ปรับไฟฟ้า พับไฟฟ้า พอจะทราบมั้ยครับว่าหาได้ที่ไหนอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ ?

2. เครื่อง D15B เหมาะสำหรับวางในรถโฉมนี้ป่าว ราคาประมาณเท่าไหร่หรอคับ ?( ปล. เอาเครื่องเก่า เทิน คาบู เสียดายเหมือนกันเพิ่งวิ่งได้ 129000 เอง
อยากได้เพราะเครื่องเก่าเป็นเกียร์ธรรมดา อยากได้เกียร์ ออโต้ ด้วยเลยกะยกเครื่องเลยทีเดียว คุ้มไหมคับ ? )

3. ถ้าเครื่องคาร์ บู เสตป ต้นๆ ทำเพื่อให้อัตราเร่งดีๆ เสียงนุ่มๆ เพราะ เล่นที่อะไรได้บ้างครับ หรือสูตรหม้อพักไหน ช่วยบอกที ?

4. ถ้าเครื่องคาร์ บู ติดแก๊ส คาร์บู หรือ หัวฉีดดีกว่า ครับ

5. แม็ก 15 นิ้วเหมาะ สมกับเครื่องยนต์ หรือไม่ หน้ายางเท่าไหร่ถึงเหมาะ ขอสวยด้วยนะคับ อิอิ

สุดท้ายนี้ ขอกราบขอบพระคุณ อย่างยิ่ง สำหรับ ทุกคอมเม้น

ปล. เด็กมันเห่อพึ่งได้รถ คับ 55+
KobAngel
Gold Member
อาจารย์ปู่

>>KOB_Angel<<

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 12:12:34 »

อิอิ...เข้ามาแอบอ่าน เด่วรอคนต่อไปมาบอกนะคะ...... จุมพิต

ความสวยอ่ะไม่รู้ แต่ความน่ารักอ่ะพอมี
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 12:14:13 »

ยินดีต้อนรับครับ

ถามห้องนี้ ระวังพี่ๆพาออกทะเลนะครับ

ผมว่าถามห้องคนขับดีกว่าครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

surapob
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 12:23:20 »

คับๆ

ผมบ้านไกล้ ทะเล 55+

ขอบคุงงับ
SAKURA
Gold Member
อาจารย์ปู่

สุรินทร์ - ลพบุรี- เพชรบูรณ์ ^_^ NO.572

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 13:10:02 »

อิอิ...เข้ามาแอบอ่าน เด่วรอคนต่อไปมาบอกนะคะ...... จุมพิต

เหมือนกับพี่กบคะ อิอิ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
SAKURA
Gold Member
อาจารย์ปู่

สุรินทร์ - ลพบุรี- เพชรบูรณ์ ^_^ NO.572

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 13:10:42 »

ยินดีต้อนรับครับ

ถามห้องนี้ ระวังพี่ๆพาออกทะเลนะครับ

ผมว่าถามห้องคนขับดีกว่าครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
MIM_ING+1
Gold Member
อาจารย์ปู่

No.566

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 17:21:27 »

ยิ้ม สวัสดีครับยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม

เรื่องกระจก ลองหาในห้อง ซื้อ ขายได้เลยครับเพื่อสมาชิกท่านใดพอมีของ
เรื่อง เครื่องยนต์ การตกแต่ง ลองดูในห้องคนขับ ได้เลยคร๊าปป

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: แนะแนวทางทีคับ ?