ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 ตุลาคม 2024, 05:34:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถอดแผงข้างหลัง (คูเป้) ยังไง? 0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดแผงข้างหลัง (คูเป้) ยังไง?  (อ่าน 1072 ครั้ง)
batoonz
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 18:23:05 »

ได้ยินเสียงกุ๊กๆกิกๆ ตรงแผงข้างหลังซ้ายอยากจะถอดมา แดมป์จะเลยแต่ไม่รู้จะถอดยังไงครับ ใครมีภาพประกอบสิ่งดีเลยครับ จะเอาไปให้ร้านก็ยังนึกหาร้านไม่ออก แล้วมีใครรู้มัยครับว่าค่าแดมป์เฉพาะด้านหลัง 2 ข้างน่าจะประมาณเท่าไหร่? ร้านแถวไหนถอดและทำดีบ้างครับ ขอบคุณครับ
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 21:33:41 »

กุกกักหลังซ้ายใช่มั้ย ตำแหน่งเดียวกับผมเลย  ถอดเบาะออกมาดูก่อน บูชขาเบาะมันอาจจะหลวมตัวที่วงกลมสีแดงอ่ะ

หาทางถอดเบาะหลังให้ได้ก่อน ผมเคยถอด แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย เอาคร่าวๆละกัน  ล้มเบาะพิงสองตัวมาแล้วถอดเบาะพิงออกก่อน ดึงผ้ากำมะหยี่ด้านหลังออก จะเห็นพวกน๊อตทั้งหมด เอาออกทีละอัน ไปไล่เอาละกันว่าจะถอดตัวไหนก่อน

ส่วนเบาะรองนั่งแผ่นใหญ่สุด มันจะดึงออกตรงๆไม่ได้ ต้องยกให้มันคว่ำมาทางด้านหน้ารถแล้วดึงขึ้น มันเป็นตะขอเกี่ยวอยู่ ลองดูนะ  อายจัง

* IMG_0047.jpg (38.2 KB, 640x480 - ดู 314 ครั้ง.)

batoonz
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 19:07:50 »

ขอบคุณครับ คุณมิ้น แล้วถ้าเจ้าตัวแดงนั่นคือต้นเหตุ ต้องทำอย่างไรครับ เปลี่ยน หรือ แค่ยึดให้แน่น? น่าจะมีสาเหตุอื่นนอกเหนือกว่านี้หรือปล่าวครับ ที่พอจะนึกออก ข้างในแผงด้านหลังอ่าครับ ?  ขอบคุณนะครับ
My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 21:09:49 »

ขอบคุณครับ คุณมิ้น แล้วถ้าเจ้าตัวแดงนั่นคือต้นเหตุ ต้องทำอย่างไรครับ เปลี่ยน หรือ แค่ยึดให้แน่น? น่าจะมีสาเหตุอื่นนอกเหนือกว่านี้หรือปล่าวครับ ที่พอจะนึกออก ข้างในแผงด้านหลังอ่าครับ ?  ขอบคุณนะครับ

ต้องเปลี่ยนจ้า แยกตัวศูนย์ไม่ขาย  เค้าขายทั้งชุดที่เบอร์ 10 นั่นทั้งหมด  ชุดละสามร้อยกว่ามั้งถ้าจำไม่ผิด

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถอดแผงข้างหลัง (คูเป้) ยังไง?