ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
26 ตุลาคม 2024, 15:22:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ไฟ ABS โชว์อีกแล้วครับ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ ABS โชว์อีกแล้วครับ  (อ่าน 1544 ครั้ง)
arkom.n
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 22:57:59 »

ไฟ ABS โชว์อีกแล้วครับ เมื่อก่อนมันเป็นๆหายๆ เดี๋ยวนี้มันโชว์ยาวเลยอ่ะครับ แต่ก็เบรคได้เป็นปกตินะครับ  รบกวนชี้แนะด้วยครับ  อายจัง
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 11:07:19 »

ไฟ ABS โชว์อีกแล้วครับ เมื่อก่อนมันเป็นๆหายๆ เดี๋ยวนี้มันโชว์ยาวเลยอ่ะครับ แต่ก็เบรคได้เป็นปกตินะครับ  รบกวนชี้แนะด้วยครับ  อายจัง

มันมีสิ่งผิดปกติ เกี่ยวกับระบบ ABS
อยากรู้ว่าอะไร  ต้องเอารถเข้าเช็ค ครับ

ถ้ามันขึ้นมาแล้วไม่ยอมดับเลย   คราวนี้อยู่ที่คุณแล้วจะซ่อมมันไหม
แต่อุปกรณ์พวกระบบ ABS นี้   ราคาโคตรโหด
ถ้าไม่ซ่อม ก็ปล่อยไว้ให้มันโชว์แบบนั้น    ระบบเบรคปกติมันยังใช้ได้ครับ
เพียงแค่ว่าระบบ ABS มันจะไม่ทำงานแล้ว เท่านั้นเอง

รถ แอคคอร์ดที่บ้าน ผมก็โชว์อยู่หลายปีแล้ว  ไม่ซ่อมครับ
เพราะดูราคาแล้ว  ไม่ต้องมีก็ได้ ABS  แลบลิ้น

Aonsarawut
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 17:39:52 »

ยิ้มเท่ห์ จุมพิต ฮืม ขยิบตา แลบลิ้น ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน ไฟ ABS โชว์ พร้อมกับไฟเบรคมือ ไป 0 ก็ลบ code ให้ 2 ครั้ง แล้วก็เป็นอีก 0 บอกว่าต้องเปลี่ยนกล่องควบคุม ABS ราคาประมาณ28000 บาท ผมก็ทนใช้ไปเรื่อยๆ มีอยู่วันหนี่งรถสตาร์ทไม่ติด ก็ให้ช่างมาดูเปลี่ยนถ่านไดชาร์ทไป  รุ่งขึ้น ก็สตาร์ไม่ติดอีก ช่างบอกต้องเช็คระบบไฟใหม่ พบว่า ตัวรีเรย์แอร์ที่อยู่ในกล่องข้างแบตตัวดำๆ มัเสีย ก็เลยเปลี่ยนให้ใหม่ 400 บาท หลังจากนั้น ไอ้ไฟ ABS ที่มันโชว์ก้หายไปเลยครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 17:45:08 »

ของผมก็เคยโชว์ขึ้นมาครับ

แต่ไม่ได้เกี่ยวกับสิ่งผิดปกติใดๆครับ

เกิดจากเซ็นเซอร์ตรงล้อมันมีสิ่งสกปรกไปติดอยู่อะครับ

ให้ช่างเอาลมเป่า หายเลยครับ

ลองดูครับ อาจจะใช่ก็ได้

BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 20:16:50 »

ABS โชว์มันเกิดจากเซนเซอร์กล่องควบคุมมีปัญหา บางเคสเชคโค้ดแล้วไม่หายก็มี

ของผมก็เป็นครับมันจะโชว์นานผิดปกติตอนสตาร์ท อีกอย่างตอนกระทืบเบรก ABS ก็ไม่โชว์ครับแต่ ABS ก็ทำงานปกติ
RaTTeW
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 11:14:13 »

ยิ้มเท่ห์ จุมพิต ฮืม ขยิบตา แลบลิ้น ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน ไฟ ABS โชว์ พร้อมกับไฟเบรคมือ ไป 0 ก็ลบ code ให้ 2 ครั้ง แล้วก็เป็นอีก 0 บอกว่าต้องเปลี่ยนกล่องควบคุม ABS ราคาประมาณ28000 บาท ผมก็ทนใช้ไปเรื่อยๆ มีอยู่วันหนี่งรถสตาร์ทไม่ติด ก็ให้ช่างมาดูเปลี่ยนถ่านไดชาร์ทไป  รุ่งขึ้น ก็สตาร์ไม่ติดอีก ช่างบอกต้องเช็คระบบไฟใหม่ พบว่า ตัวรีเรย์แอร์ที่อยู่ในกล่องข้างแบตตัวดำๆ มัเสีย ก็เลยเปลี่ยนให้ใหม่ 400 บาท หลังจากนั้น ไอ้ไฟ ABS ที่มันโชว์ก้หายไปเลยครับ

เคยเป็นเหมือนกัน อาการนี้เลย เล่นเอานึกว่าแบตเสีย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ไฟ ABS โชว์อีกแล้วครับ