ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 ตุลาคม 2024, 19:29:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ด้วยความสะเพร่า 0 สมาชิก และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความสะเพร่า  (อ่าน 924 ครั้ง)
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 08:02:07 »

EK 96 M/T ด้วยความสะเพร่า ไม่เช็ครถทุกอาทิตย์ ทำให้ลืมเช็ค กระปุกน้ำมันคลัช ตอนนี้หมดเกลี้ยง คลัชหมด ไม่ทราบว่า มันจะเป็นปัญหา ต่อ ส่วนอื่นๆหรือไม่ครับ แล้วต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนเท่าไหร่ บวกค่าแรงด้วยครับ โพสขอความนี้ ตอนเช้า กะว่าตอนบ่าย จะรีบเอารถเข้าไปเช็ค ยังไงแล้ว รถกวน พี่ๆ ช่วยตอบให้หน่อยน่ะครับ ... ไหนๆก็จะเข้าเปลี่ยนแล้ว ขอราคา น้ำมันเกียร์ และของเหลวอื่นๆ ที่จำเป็นต้องเปลี่ยน ระยะ 180000 ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
lookjaomaa
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 10:37:54 »

คลัชไม่น่าเกียวกับอย่างอื่นครับ

ไหนๆไปแล้วก็

น้ำมันเครื่อง ถ้าถึงเวลานะครับถ้าไม่ได้ฟลัชชิ่งมาก่อนซักสองรอบน้ำมันเครื่อง ก็ฟลัชทิ้งไปด้วยครับ, น้ำมันเกียร์ ,น้ำมันเบรค ,น้ำมัน power

ผมไม่แน่ใจเรื่อง 180000 นะ ผมนับตามกำหนดของแต่ละตัว หรือสีของน้ำมันเครื่องมากกว่า ถ้าไปแล้ว้หลือก็ติดรถไว้อย่างละนิดอย่างละหน่อยครับ ที่ว่ามา เผื่อฉุกเฉิน เรื่องราคาไปดูที่ร้านเลยครับ หลายค่ายหลายราคา เลือกเอาเองเลยครับ

konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 12:36:48 »

**บ่ายนี้สงสัยไปร้านไม่ได้แล้วครับ มีงานด่วนเข้ามา กะว่าจะซื้อน้ำมันมาใส่คลัชก่อน จะเป็นไรไม๊ครับ ไม่ได้เดินทางไกลครับ ขับภายในกรุงเทพ พรุ่งนี้เช้า คงต้องรีบอย่างไว สงสารรถมากมาย
**น้ำมันเครื่อง กรองอากาศ กรองน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนพร้อมกัน 5000 กิโลครับ เหลือประมาณ 200 กว่า กิโล ก็กะว่าจะถ่ายน้ำมันเครื่องไปพร้อมกันเลย
 ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำ .....
เข้ามาเพิ่มเติม หรือซ้ำเติมได้น่ะครับ อิอิอิ หรือมีที่ไหนแนะนำนอกจากศูนยก็ยินดีครับ เพราะรู้สึกกลัวๆเรื่องศูนยเหมือนกัน ผมอยู่ปากเกร็ด แจ้งวัฒนะ หรือ รามอินทรา ครับผม
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:37:13 »

**บ่ายนี้สงสัยไปร้านไม่ได้แล้วครับ มีงานด่วนเข้ามา กะว่าจะซื้อน้ำมันมาใส่คลัชก่อน จะเป็นไรไม๊ครับ ไม่ได้เดินทางไกลครับ ขับภายในกรุงเทพ พรุ่งนี้เช้า คงต้องรีบอย่างไว สงสารรถมากมาย
**น้ำมันเครื่อง กรองอากาศ กรองน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนพร้อมกัน 5000 กิโลครับ เหลือประมาณ 200 กว่า กิโล ก็กะว่าจะถ่ายน้ำมันเครื่องไปพร้อมกันเลย
 ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำ .....
เข้ามาเพิ่มเติม หรือซ้ำเติมได้น่ะครับ อิอิอิ หรือมีที่ไหนแนะนำนอกจากศูนยก็ยินดีครับ เพราะรู้สึกกลัวๆเรื่องศูนยเหมือนกัน ผมอยู่ปากเกร็ด แจ้งวัฒนะ หรือ รามอินทรา ครับผม

น้ำมันต่างๆ กรอง ผมว่าเเนะนำซื้อร้านอะไหล่ไปให้เค้าเปลี่ยนน่าจะถุกกว่าซื้อที่ร้านบริการนะครับ ผมคิดว่างั้น

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
Tak..ek
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:40:40 »

น้ำมันต่างๆ กรอง ผมว่าเเนะนำซื้อร้านอะไหล่ไปให้เค้าเปลี่ยนน่าจะถุกกว่าซื้อที่ร้านบริการนะครับ ผมคิดว่างั้น

ใช้ครับผมว่าซื้อของไปเองดีกว่าครับถูกกว่าเเน่นอนเพราะถ้าเอาของที่ร้านร้านจะบวกเพิ่มครับ  อายจัง

" มิตรภาพที่ดี คือมิตรภาพที่ได้จากผู้จริงใจ "
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,66961.0.htm
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 21:13:03 »

ก่อนออกไปงาน เมื่อช่วงบ่าย หน้าด้าน(ภาษาใต้)แวะเติมน้ำมันคลัช ที่ร้านข้างๆหมู่บ้าน แบบพรีๆ อิอิ และรบกวนให้พี่เขาเช็คให้ ปลากรด (มันไม่อร่อยครับ) ปรากฏ ว่าอาจจะเป็นที่คอจ่ายคลัชรั่ว เพราะมีร่องรอยของสีที่ถูกกัด ลองทดสอบปล่อยคลัชเข้าเกียร์ 4 ผลออกมาคือ ไม่ดับ (สงสัยคลัชหมดจริงๆ) ยังไงซ่ะก็ต้องไปถ่ายน้ำมันเครื่องอยู่ดี จะให้ช่างเช็คอย่างระเอียดอีกครั้งครับ ....
  *** ถ้ากรณีที่ ตัวจ่ายน้ำมันคลัชรั่ว ผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง และราคาเท่าไหร่ครับ ... รบกวนพี่น้องหน่อยน่ะครับ ... ต่อไปจะดูห้องเครื่องทุกวัน ไม่ให้ขาดเลยทีเดียว  ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ด้วยความสะเพร่า