ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 ตุลาคม 2024, 05:22:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เปิดไฟหน้าแล้วไฟตกครับ สาเหตุมาจากอะไรครับ 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดไฟหน้าแล้วไฟตกครับ สาเหตุมาจากอะไรครับ  (อ่าน 5930 ครั้ง)
dell
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 12:50:51 »

เวลาที่เปิดไฟหรี่ หรือไปหน้า ไฟนาฬิกา ไปแสดงตำแหน่งแอร์ ไฟเครื่องเสียง จะตกครับ สังเกตุจะตกตอนที่เราเปิดไฟหน้า สาเหตุมาจากอะไรครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:08:06 »

เป็นธรรมดาครับ เพราะระบบ ไฟฟ้า โดนดึงไปใช้งาน

โดยเฉพาะเปิดไฟหน้า - ตัดหมอก จะชัดเจนมาก

ถ้าการทำงานของ ไดชาจ + แบตเตอรี่ของเรา เริ่มเสื่อมสภาพด้วยแล้ว

มันก็จะออกอาการดึงไฟ ให้เห็นชัดเจนเลยครับ 

นอกจากนี้ ระบบสายกราวน์ตัวถัง หรือ อุปกรณ์ไฟฟ้าต่างๆ ในรถ ถ้าเริ่มเสื่อม ก็เกิดได้เช่นกันครับ

จุมพิต

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:11:56 »

เป็นอาการปกตินะครับ

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:26:45 »

ของผมก้อเป้นครับผม ยิ้มเท่ห์

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
dell
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:34:48 »

ขอบคุณทุกท่านครับ 
 นึกว่างานจะเข้าชะละ    เมื่อก่อนไม่เคยสังเกตุครับ  มีเพื่อนมานั้งรถด้วย
แล้วมันดันบอกว่าเห็นไฟตก  เลยลองปืดทุกอย่างแล้วเปิดเฉพาะไฟหรี่ก็เลยเห็นว่าไฟตกจริงๆ 
แต่ตอนนีสบายใจละ ขอบคุณทุกๆท่าครับ
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 13:41:02 »

ปรกติอีกเสียงครับ   ของผมเปลี่ยนแบตจากเดิม 45Amp ไปเป็น 75Amp เพราะหลาย ๆ สาเหตุครับ
เครื่องเสียงเหตุหนึ่งหละ หุ หุ ก่อนเปลี่ยนไฟตกค่อนข้างมากพอควร  หลังเปลี่ยนช่วยได้ครับ ตกนิด
หน่อย แต่ก็ยังตกอยู่แต่ก็กลับมาเหมือนเดิม   

ตอนแรกว่าจะตอบแบบนี้ครับ  แต่พออ่านอีกทีปุ๊บไม่ใช่นี่

เวลาที่เปิดไฟหรี่ หรือไปหน้า ไฟนาฬิกา ไปแสดงตำแหน่งแอร์ ไฟเครื่องเสียง จะตกครับ สังเกตุจะตกตอนที่เราเปิดไฟหน้า สาเหตุมาจากอะไรครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

อาการปรกติกครับ มันจะลดแสงลงเมื่อเปิดไฟหรี่ครับ เป็นการดิมเมอร์แสงให้ลดลงเพื่อไม่ไห้แยงตาตอนขับรถกลางคืนครับ

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 14:35:45 »

ลองขับไปที่มืดๆแล้วปิดไฟดูซิครับว่าไฟต่างๆในรถมันสว่างมากแค่ไหนแล้วลองเปิดไฟหน้าหรือไฟหรี่ดูว่ามันสว่างน้อยลงรึเปล่า
 แล้วรถมีเครื่องเสียงเยอะไม๊ครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เปิดไฟหน้าแล้วไฟตกครับ สาเหตุมาจากอะไรครับ