ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 ตุลาคม 2024, 23:29:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: พี่ๆน้องๆ ช่วยแนะนำอู่หรือร้านแปลงเบรคกับจานโต ใส่FD หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆน้องๆ ช่วยแนะนำอู่หรือร้านแปลงเบรคกับจานโต ใส่FD หน่อยครับ  (อ่าน 2664 ครั้ง)
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 21:07:02 »

พอดีไปเจอชุดเบรคกับจานโต ราคาไม่แรง เลยเกิดกิเลส อยากใส่ อายจัง

ว่าจะไปดูเบรคกับจานพรุ่งนี้  แต่ยังไม่มีร้านทำ อายจัง

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ใกล้ไกล ไปได้หมดครับ

ของานจบดี ราคาไม่แรงเกินคุณภาพ

ปล ค่าแปลง+ของ  ควรจะประมาณเท่าไรครับ  อายจัง

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 08:47:44 »

จะหล่อไปถึงไหน  โกรธ
จะยกทั้งชุด ปั๊มและจาน เลยใช่ไหมครับ
ของค่ายไหนบ้างพี่
ผมก็เล็งๆไว้นะ  แต่ตอนนี้ไม่มีงบแล้ว  เศร้า

งานแปลงแค่ขาจับ    ไม่ค่อยมีปัญหา
แต่ถ้าแปลงเยอะ บางร้านมันก็ไม่ยอมทำให้  คงกลัวเสียชื่อร้านอ่ะ

เพื่อนมีแผนเหมือนกัน  ไปดูมาแต่ยังไม่ได้ติดนะ    ร้านสนามเป้าศูนย์ล้อ  ตรงข้ามช่อง 5 เลยอ่ะพี่
รอท่านอื่น  มาแนะนำต่อ  จุมพิต

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 08:59:01 »

อีกที่ก็   Run Stop
อีกอู่ ไม่รู้ชื่ออะไร  081 5551026 

ปล.ผมไม่เคยรู้จักเลยนะ 
เพื่อนผมขายปั๊ม มันเคยไปดูมา และไอ้อู่ที่ให้เบอร์เค้าเคยแค่มาซื้อ ปั๊มจากเพื่อนผมเฉยๆ
ยังไงลองโทรไปปรึกษาได้ครับ

แต่อีกร้านที่เป็นสปอนเซอร์ ใน เรซซิ่งเวป  อักษรย่อตัว R  อย่าเสี่ยงนะครับ เห็นคนด่าเต็มเลย

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 20:20:17 »

จะหล่อไปถึงไหน  โกรธ
จะยกทั้งชุด ปั๊มและจาน เลยใช่ไหมครับ
ของค่ายไหนบ้างพี่
ผมก็เล็งๆไว้นะ  แต่ตอนนี้ไม่มีงบแล้ว  เศร้า

งานแปลงแค่ขาจับ    ไม่ค่อยมีปัญหา
แต่ถ้าแปลงเยอะ บางร้านมันก็ไม่ยอมทำให้  คงกลัวเสียชื่อร้านอ่ะ

เพื่อนมีแผนเหมือนกัน  ไปดูมาแต่ยังไม่ได้ติดนะ    ร้านสนามเป้าศูนย์ล้อ  ตรงข้ามช่อง 5 เลยอ่ะพี่
รอท่านอื่น  มาแนะนำต่อ  จุมพิต

อายจัง อายจัง  aristo 4port + จาน 312

option 2      r32 

ราคาจับต้องได้  ไม่ใช่อยู่บนหิ้ง   น้าอ๊อดสนใจ pm มาครับ ไม่แรงอย่างที่คิด  ยิ้มเท่ห์  จุมพิต

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 20:21:44 »

อีกอย่างได้ข่าววงในมาว่า จานของ ..... ไม่น่าเล่นเพราะใช้วัสดุไม่ดีมาทำ

จานคดมาหลายคนแล้ว  อายจัง

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 20:47:53 »

ถ้าเป็นจาน slot ของ run stop ผมใช้อยู่ เบรคหนักๆไม่มีปัญหาครับ จานเบากว่าเดิมเยอะ

EK@SRN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 07:12:03 »

อีกอย่างได้ข่าววงในมาว่า จานของ ..... ไม่น่าเล่นเพราะใช้วัสดุไม่ดีมาทำ

จานคดมาหลายคนแล้ว  อายจัง

จานของไร หรอ จะได้ไม่ซื้อ ครับPM
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 08:40:11 »

อายจัง อายจัง  aristo 4port + จาน 312

option 2      r32 

ราคาจับต้องได้  ไม่ใช่อยู่บนหิ้ง   น้าอ๊อดสนใจ pm มาครับ ไม่แรงอย่างที่คิด  ยิ้มเท่ห์  จุมพิต

ผ่อนจ่าย  20 งวดได้ไหม   ยิ้ม

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 21:16:19 »

ผ่อนจ่าย  20 งวดได้ไหม   ยิ้ม

ยิ้ม ไม่มีปัญหาครับ 10 ปียังได้

แต่งวดแรก ต้องรับของขอ เท่าราคา ครับ  ยิ้ม

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 08:24:26 »

ยิ้ม ไม่มีปัญหาครับ 10 ปียังได้

แต่งวดแรก ต้องรับของขอ เท่าราคา ครับ  ยิ้ม

ใส่แล้ว   ขอชมภาพด่วนเลยนะครับ  จุมพิต

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 23:38:50 »

ใส่แล้ว   ขอชมภาพด่วนเลยนะครับ  จุมพิต

สีไม่สวยนัก เดี๋ยวพรุ่งนี้จัดรูปพร้อมราคาค่าแปลงอย่างละเอียด  อายจัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: พี่ๆน้องๆ ช่วยแนะนำอู่หรือร้านแปลงเบรคกับจานโต ใส่FD หน่อยครับ