ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 กันยายน 2024, 12:20:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: -*-ใครเคยโดนจับ ข้อหาแปลกๆบ้างคับ 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: -*-ใครเคยโดนจับ ข้อหาแปลกๆบ้างคับ  (อ่าน 5369 ครั้ง)
part22
จอมยุทธ

ขับ..Ek..หล่อทุกคน

« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 03:18:34 »

ผมได้อ่านกระทู้ใน civic es group รู้สึกว่า"เซ็งคับท่าน ตูไม่เกี่ยวไม่ใด้แข่งแต่ต้องโดนไปด้วย"อ่านไว้เป็นกรณีศึกษาละกัน
ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ และ พี่ๆcivicesgroupครับ ยิ้ม
คลิบที่มันทำเอาหน้า ส่งช่อง 3
http://news.mthai.com/news-clips/82155.html

เห็นรถผมแว๊บๆ สีดำ ES

เมื่อคืนเวลา ตี1ครึ่ง จะ ตี 3 ผมได้ขับรถจากเส้นรามอินทรา กลับมาจากรับแฟน และได้เลี้ยวตัดเข้ามาเส้นเรียบทางด่วนรามอินทรา

พอเลั้ยวมารถก็ติดเลย ผมคิดว่าตำรวจตั้งด่านเป่าธรรมดา รถผมค่อยๆเลื่อนไปตามรถคันหน้าพอถึงด่านตำรวจก้อขอใบอนุญาตขับขี่

ผมจึงให้ไป และเขาให้ผมไปจอดซ้ายมือ โดยที่เค้ายึดใบขับขี่ไป โดยบอกว่า ถ้ามีภาพรถผมในกล้องที่เขาถ่ายจะดำเนินคดีแน่นอน

ผมก็ งงๆ อะไรเนี่ย ผมจึงจอดรถและลงไปถาม คนที่โดนเรียกทุกคัน ว่ามีอะไร เขาบอกว่ามีการแข่งรถกัน เมื่อกี๊

(ในใจก็คิดว่า ทำไมกูซวยจังวะ กูไม่ได้แข่งนะเนี่ย) ผมก็ยืนรอจนตำรวจ มาสอบถามว่านี่รถคัย

(หลังจากที่มันเรียกไปแล้ว 20คัน+)

ผมก็บอกว่ารถผม (กูยืนรอมาเป็น ชั่วโมงและ) มันให้ผมลองเบิ้ลเครื่องให้ฟัง ผมก็เบิ้ล แบบว่าหย้งไว้นิด พอมันฟังแล้ว มันบอกว่า

เมื่อกี๊ยึดอาไรไปบ้าง ผมก็อบอกแค่ ใบขับขี่อย่างเดียว และมันก้อเดินหายไป สักพัก ตัวใหญ่จาก สน. โคกครามมา

พร้อมกับกล้องที่จัดเตรียมเอาหน้าไว้เรียบร้อย และผมได้ยินว่า ทางผู้กับกำได้สั่งมาให้จับกุมรถที่แข่ง ผมก็งงกับคำที่มันให้

สัมภาษณ์ ไอ้ที่ผมงง ก็คืนไอ้คนที่เรียกผม มันพูดว่า เนี่ยผมใส่เครื่องแบบครึ่งถ่อนนั่งกินอยู่ที่ร้านระแวกนั้น เห็นมันแข่งมานานและ

ผมเลยงง ว่ามันเป็นคำสั่งของผู้กำกับ ยังไง ทั้งๆ ที่ด่านตั้งต้องมี ป้ายหยุดตรวจ น้ำเต้าตั้งเรียงกันบังคับช่อง แต่เมื่อคืนไม่มี

มีแต่รถตำรวจ 3 คัน กับไอ้ผู้ช่วยตำรวจที่ทำกาง คิดว่ามันใหญ่(แค่เวลานั้นแหละ) ผมก็ยืนรอจนเซงและ แฟนผมก็ไวใช้ได้

ดันไปแอบได้ยินมันพูดถึงรถผม ว่าคันนี้ลองให้เบิ้ลเครื่องและท่อไม่ดัง ปล่อยดีไหม อีกคนมันบอกว่าเดี๋ยวก่อน ส่วนไอ้ผู้ช่วยตำรวจ

ที่กางในเวลานั้นมันบอกว่า ไม่ต้องปล่อยจับมันให้หมดไอ้พวกนี้ แฟนผมเลยจัดแจงมาหาบอกผม ผมเลยอารมขึ้นเลยที่นี้

คือแบบว่ายืนรอมันจับเกือบ 2 ชม. โดยไอ้พวกที่แข่งกันมันหนีไปหมดแล้ว เหลือแต่พวกที่ไม่ได้แข่ง โดยมันเลือกรถที่แต่ง

ท่อดัง มันเรียกหมด ไม่เว้น พอเวลาผ่านไป จะเข้าใกล้ตี 4 มันเดินมาที่รถผมให้ผมหาว่าอันไหนใบอนุญาติของผม ผมเลือกเสร็จ

มันบอกว่าให้รีบไป และอย่าขับมาเส้นนี้อีกนะ (เอ้าไอ้ห่ากูต้องใช้ถนนมึงมาห้ามกูอีก) เวลานั้นไม่คิดไรและสตาทเครื่องเอารถไปดี

กว่า แต่ก็มีอุปสรรคมาอีก คือรถที่ตำรวจมันเรียก มันจอดบังผมโดยที่ตำรวจมันยึดกุญแจไป (เอ้ากูจะรอดและเอาไงดี) ผมก้อเดิน

หาให้ขวักเลย หันไปเห็น ES เรา 1คัน โดนเรียกเหมือนกาน เป็นรถของพี่แมน ม้างนะครับ ถ้าจำไม่ผิด เลยเข้าไปสอบถาม

แต่ไม่ได้คุยไรกานมากเพราะว่ารีบ พอกลับมาที่รถ ไอ้ผู้ช่วยตำรวจที่กางๆมันพูดมาว่า เอ้าเวลาให้ไปไม่ไป พอเวลาไม่ให้ไปดันจะไป

(กะจะสวนไปและว่ารถมันจอดบัง กูจะออกยังไง) สักพักเจอเจ้าของรถเขาเลยมาถอยหลบให้ ผมก็ออกตัวไปเลย ไม่สนไรและ

เพราะผมเห็นรถยกมาและ ท่าได้เข้า สน. งานมาแน่นอน เลยขับไปอย่างรวดเร็วเลย และมาจอดที่ปั๊ม เอสโซ่ ดันไปเจอพี่แมน

คนในคลับเรา ที่โดนจับเหมือนกาน เลยสอบถามว่า โดนไรบ้าง พี่แมนโดนไป 500 เรื่องท่อดัง

>>>> นี่แหละครับเหตุการณืทั้งหมด 

...*

มันบอกว่าให้รีบไป และอย่าขับมาเส้นนี้อีกนะ

คำพูดนี้ เคย เจ็บ มาแล้ว 2000 บาทถ้วน

ขอด่ามันเลยละกัน ไอ้ สน.โคกคราม ถ้าใครมีญาติ หรือ ครอบครัวทำงาน อยู่ที่นั้น ขอ อภัยอย่างสูงด้วยครับ

ที่ว่าถึง คือ ไอ้กลุ่ม บ้าเงิน ของคนที่เรียกพวกมันว่า เป็นตำรวจ

1 มันจะมีคนใส่เครื่องแบบ 1 คน น่าจะ ยศไม่ใหญ่ มาก (ตัววางฟอร์ม)
2 ลูกน้อง ไอ้ที่ว่าเป็นนอกเครื่องแบบ (ตัวดำๆ หน้าติดยาๆ หน่อย เหมือนเล่นยามาตลอด) <<--ประเด็น มัน ห เอี้ย มากๆ ไอ้นี้

เรื่องมีอยู่ว่า วันเสาร์เหมือนกันนี้แหละครับ เกิดหิวน้ำกะทันหัน เลยเข้าไปซื้อน้ำใน ปั้ม ปตท (รถซิ่ง ตรึม) ในปั้มตอนนั้น
พอซื้อของเสร็จ กำลังจะขึ้นรถแหละ มันมากันเลยไอ้พวก โคกคราม เนี่ย .. ดักหน้ารถ กัน 3 คน

บอกว่าให้ไป ติดรถ ให้หน่อย ผมก็ไปติดรถให้มัน บอกว่าผมท่อดัง (มันก็ดังจริงๆแหละ) แต่ประเด็นมันจะไม่ดังได้ยังไงไงอ้ะ เล่นเหยีบคันเร่งซะสุด เท้ามันจะทะลุไปไฟหน้าอยู่แล้ว มีหน้ามาบอกว่าท่อดัง (ก็ดูมันเหยีบสิ) มันจะเอาเงินดูทรงออกแล้ว

ผมบอกช่วยๆหน่อยละกัน (กระชิบมันเอาเท่าไร) มันบอกค่อยไปคุยที่โรงพัก อะ โอเคได้
ประเด็น ๆๆ (มันมาดึง พรบ และ ทะเบียนในรถ ไปหมดเลยซะงั้น) งง อะดิ ทีเนี่ย (มันบอกว่ามึงหนีกูไม่ได้แหละ) อ่าวดูมันพูด

ณ ตอนนั้ รถซิ่ง จอดเกือบ 20 คัน ได้ แมร่งไม่จับ มาจับผม และ ไกด์ es ทั้งคู่
เลยมันถามว่า ไมพี่ไม่ไปจับ รถซิ่งพวกนั้นดูละ

มันบอก กูจะจับมันได้ไง ถ้ากูจับพวกมันทัน กูคงไม่มาจับมึง2 คันหรอก (อ่าวมันยังไงวะ เนี่ย งง มากๆ)

แล้วก็ถามมันว่า แล้วทำไม พี่มาจับพวกผมละ พวกผมมาซื้อของกันเฉยๆ
(มันพูด) ก็พวกมึงเสือกจอดรถเด่น กูก็เลยจับ

แมร่งไอ้ สนโครกคราม ข้อหาไหนว่ะ จอดรถเด่นแล้วมึงมาจับกูเนี่ย

พอไปถึงโรงพัก แมร่งพวกมันใส่ข้อหากันมันส์ ตอนแรกตกคันละ 5000 บาท 2 คัน ผมและไกด์ รวม 10000 บาท

ชิหายย แล้ว....

มันบอกงั้น พวกมึงเอารถเข้า กรง เลย (เข้ากรง พ่.. เมิงดิ)

สน.โครกคราม ชื่อดัง เรื่องการ ตอนของรถซิ่ง (คือ ขโมยของ อ่ะนะ) หลายคันโดนมาแล้ว

เลยต้องนั่ง ฟัง มัน โม้ 2 ชั่วโมง เสียเงิน ไป 2 พัน

ไอ้พวกนี้ หรอ เป็น ตำรวจ

ตำรวจ กาก อะได้อยู่ จับผมข้อหา จอดรถเด่น เพิ่งเคยเห็น ขำดี ไอ้พวกบ้า เงิน

สน.โคกคราม ขอให้ซะวัน พวกเมิงไปจับ ลูกคนใหญ่คนโตดูชิ ว่า ใครจะโดน ..

ตายไปแทนที่จะได้เกียรติ หนอนยังไม่รู้จะกินร่าง พวก กาก โคกคราม เลยหรือเป่าเลย
:'( :'(
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 06:39:38 »

แหม่

ไอ่พวกนี้ น่าจะโดน ชนซะ

ให้รู้แล้วรู้รอดกันไป  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ชอบยัดข้อหา  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
jorm
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:44:21 »

ผมได้ยินมาว่า ถ้าเจอพวกด่านเถื่อน ให้ลองโทรแจ้งกับ 1193 ดูครับ ว่ามีการตั้งด่านอย่างถูกกฎหมายรึเปล่า ถ้าตั้งด่านเถื่อน(หาตังแดกเหล้า)เราก็แจ้งไปได้เลยคับ

พวกนั้นอาจจะโดนเด้งก็ได้

ผิดถูกยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

^^

part22
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 22:08:14 »

ผมได้ยินมาว่า ถ้าเจอพวกด่านเถื่อน ให้ลองโทรแจ้งกับ 1193 ดูครับ ว่ามีการตั้งด่านอย่างถูกกฎหมายรึเปล่า ถ้าตั้งด่านเถื่อน(หาตังแดกเหล้า)เราก็แจ้งไปได้เลยคับ

พวกนั้นอาจจะโดนเด้งก็ได้

ผิดถูกยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

^^
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
part22
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 22:48:31 »

แหม่

ไอ่พวกนี้ น่าจะโดน ชนซะ

ให้รู้แล้วรู้รอดกันไป  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ชอบยัดข้อหา  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
ติดเครื่องเสียงแล้วมาโชว์ด้วยนะงับ รอติดตามอยู่ ยิ้ม ยิ้ม เจ๋ง
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 23:13:25 »

ติดเครื่องเสียงแล้วมาโชว์ด้วยนะงับ รอติดตามอยู่ ยิ้ม ยิ้ม เจ๋ง
ตอนนี้ผม คงหนักไปทาง ทำเครื่อง แรงแล้วหละพี่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
domiminic
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 23:20:11 »

เงินทองมันหายาก ต้องทำใจ โจรในคราบ...
Optra
Gold Member
เจ้าสำนัก

เธอคือของขวัญที่สวรรค์ให้มา

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 03:26:50 »

ฮืม มันก็ไม่ได้เป็นทุกคนนี้คับ ผมก็ตำรวจ
แนะนำนะคับ ถ้าไม่มีอะไรผิดไม่ต้องกลัวคับ
ศึกษากฎหมายไว้คับ ว่าอะไรผิดอะไรถูก
พรบจราจรอีกอย่างนะคับ อะไรไม่ถูกต้องร้องเรียนได้คับ
ไม่ต้องกลัว อ้อจำชื้อยศไว้ด้วย ปรับอะไรเก็บใบเสร็ดไว้ด้วย
ดูข้อหาที่ลงไว้ในนั้นด้วยว่าตรงกับที่โดนรึเปล่า ไม่ถูกต้องร้องเรียนคับ

จะไปให้สุดขอบฟ้า..จะไม่มองย้อนมา..จะมุ้งไปให้ถึงดวงดาวที่ฝันไฝ่..ไม่ว่ามันจะใกล้จะไกล..สุดขอบฟ้า
jorm
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 19:32:14 »

ฮืม มันก็ไม่ได้เป็นทุกคนนี้คับ ผมก็ตำรวจ
แนะนำนะคับ ถ้าไม่มีอะไรผิดไม่ต้องกลัวคับ
ศึกษากฎหมายไว้คับ ว่าอะไรผิดอะไรถูก
พรบจราจรอีกอย่างนะคับ อะไรไม่ถูกต้องร้องเรียนได้คับ
ไม่ต้องกลัว อ้อจำชื้อยศไว้ด้วย ปรับอะไรเก็บใบเสร็ดไว้ด้วย
ดูข้อหาที่ลงไว้ในนั้นด้วยว่าตรงกับที่โดนรึเปล่า ไม่ถูกต้องร้องเรียนคับ

ผมต้องขอโทษ ณ. ที่นี้ด้วยนะคับ ผมหมายถึงตำรวจกลุ่มเล็กๆน่ะคับที่ทำแบบนี้ แต่ตำรวจดีๆก็ยังมีอีกเยอะครับ

^^

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 19:41:21 »

ผมต้องขอโทษ ณ. ที่นี้ด้วยนะคับ ผมหมายถึงตำรวจกลุ่มเล็กๆน่ะคับที่ทำแบบนี้ แต่ตำรวจดีๆก็ยังมีอีกเยอะครับ

^^
เห็นด้วยครับ  จุมพิต

ohmohm
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 21:24:34 »

น่าจะไปจับ มอเตอร์ไซค์ไม่ชิดซ้าย มอเตอร์ไซค์ขับบนทางเท้า มอเตอร์ไซค์ขับบนสะพานหรือทางที่ตัวเองไม่มีสิทธ์ใช้มากกว่า
Optra
Gold Member
เจ้าสำนัก

เธอคือของขวัญที่สวรรค์ให้มา

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 00:36:00 »

น่าจะไปจับ มอเตอร์ไซค์ไม่ชิดซ้าย มอเตอร์ไซค์ขับบนทางเท้า มอเตอร์ไซค์ขับบนสะพานหรือทางที่ตัวเองไม่มีสิทธ์ใช้มากกว่า
8)ถ้าเห็นก็จับคับ ตำรวจมีน้อยเกินไปคับ
ตำรวจ 1 คนดูแลประชาชนประมาน 2000-3000คน
อีกอย่างนิสัยคนไทย มักง่ายกันเป็นส่วนใหญ่
จับไม่ได้ไล่ไม่ทัน จับมากไปก็ว่าเคียว กวดขันมากไปก็ไม่ดี
เห็นใจกันบ้างนะคับ ตำรวจทำกันอย่างเต็มที่แล้วคับ

จะไปให้สุดขอบฟ้า..จะไม่มองย้อนมา..จะมุ้งไปให้ถึงดวงดาวที่ฝันไฝ่..ไม่ว่ามันจะใกล้จะไกล..สุดขอบฟ้า
ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 09:53:04 »

อย่างงี้ก็มีด้วย......   โกรธ    โกรธ    โกรธ    โกรธ    โกรธ

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 11:12:47 »

เปลี่ยนชื่อ สน. ดีกว่าไหม จาก โคกคราม เป็น โคตรทราม น่าจะดีกว่านะ โกรธ โกรธ โกรธ

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 11:50:22 »

ขออนุญาติครับ .... ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ จดชื่อจดรหัสมาเลยครับ หรือถ้ามีโอกาศอัดเสียงจากมือถือได้ ทำเลยครับ ... ถ่ายรูปมาได้ยิ่งดี บางด่านแถวนี้ ร้อยเวรหาย ..ไม่ต้องลงจากรถ(กรณีที่ไม่ผิดอะไรนะ) ไม่ต้องกลัว ... เพราะมันจะเป็นช่วงที่ต้องทำผลงานให้เจ้านาย าต้องส่งให้เบื้องบ่นนั้นล่ะ อย่ายัดเงิน อาจเจออีกข้อหา ... เอาเป็นว่า ถ้าไม่ผิดอะไรจริงๆ นอบน้อมไว้ก่อนครับ ถ้ายังจะโดยยัดข้อหาอีก ฟ้องกลับไปเลย ตำรวจไทย กลัวคนรู้กฏหมายมากที่สุดครับตอนนี้ .... สู้ๆทุกคนครับ
potter76
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 11:48:13 »

ขยิบตา  ผมโดนข้อหา ทะเบียน เลอะเลือนอ่ะ คับ  ยัดไป 200บาทแนะอิอิ
jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 22:25:01 »

ไอ้พวกนี้ต้องแจกเม็ดครับ............แจกหลายๆเม็ดเลย....มาแข่งรถบนถนนของประชาชนได้ไง ชาวบ้านเดือดร้อนครับ  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม 2010, 22:02:24 โดย jubjang1 » บันทึกการเข้า
k20
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 22:59:07 »

คืนนั้นเอารถไปวิ่งพอดีครับ โดนเต็มๆอยู่เครียตั้งแต่ 02.24 กว่าจะกลับ 04.49 แม่งน่าเบื่อโดนไป2พัน บอกจะยึดรถ
มีกล้องเห็นอยู่ว่าแข่งกันพอดีช่วงที่มันไล่ผมเข้าไปในซอยตามคันหน้าไปที่ไหนได้แม่งซอยตัน ทุกคันที่เข้าไปมีแต่ CIVIC มีแจซคันเดียว
แม่งบอก GANG HONDA มีการมาถ่ายรูปด้วยนะ แม่งเอ้ยเจอแบบนี้ไม่ไหวครับ เลยต้องยอม เงิน 2000  โดนจับกันประมาณ 8 คันในนั้น
ยังมีคนโดนด้สนนอกอีกเยอะ เหนื่อยเลยครับ แนะนำว่าอย่าเอารถไปจอดดูในปั้ม กลับข้างทางนะครับ หาจอดในซอยมืดๆ ปิดเครื่องไว้แล้วออกไปดู
ตำรวจ โคกคามแม่ง รู้ๆกันอยู่ มียิงปืนขู่ด้วยนะ อยากจะบอกใครไป MIDNIGHT แถวเรียบด่วน อะเวนิว ระวังเนื้อระวังพวกตำรวจด้วยนะครับ เป็นห่วงทุกคนครับ

หน้าหนาวนี้เจอกันครับ อิอิ เศร้า
AumZ
ศิษย์พี่

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 23:47:10 »

ตำรวจ ดีๆก้อมีครับ แต่ส่วนมากที่เจอ มันก้อ .... แบบนี้ซะส่วนมาก ผม พูดได้เต็มปากว่า รถ ที่ผ่านมา 3 คัน โดน ไถมา มากกว่า 5000 บาท และ ไม่เคยมีตำรวจดีเรียกเลยครับ ผมเคยรถเสียบนทางคู่ขนานลอยฟ้า ตรงทางขึ้นพอดี พี่แกเดินมา เอ้า ว่าไง เป็นไรไป เร็วๆหน่อยเห็นมั้ย รถมันติด *- - :'( เอ้ากูผิดซินะ แทนที่จะมาช่วยเข็นหรืออะไร ป่าวอะ เดินกลับไปใน ที่บังแดดของมัน *- - เอ้า ........  สงสารตำรวจดีๆ จังครับ ถูกเหมารวม ไปในภาพ ลบ ของตำรวจ  ฮืม แล้วก้อพวกที่ร้องเรียน ผมเห็น ก็ไม่ได้มีความคืบหน้าอะไรสักอย่างถ้าไม่มีนามสกุล ผมว่าจริงนะ จริงมากด้วยครับ ถ้าไม่ไปแจ๊ตพ็อตเจอลูกคนโตๆ  ผมว่าสังคมแบบนี้ร้องเรียนไปก้อเท่านั้นอะ ขอโทษ นะครับ ถ้าพูดไม่ดี แต่ตำรวจดีๆ ผมก้อ นับถือ และก้อยกย่อง นะ หลายๆคนที่สร้างผลงาน เดินตามทางที่สะอาด แต่ก้อ มักโดน พวกตัวใหญ่ ๆ เอาออกไป น่าสงสาร  ..................

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,74858.0.html   

มีปากพูดไปน้ำลายไม่ต้องซื้อ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: -*-ใครเคยโดนจับ ข้อหาแปลกๆบ้างคับ