ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 ตุลาคม 2024, 09:26:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอข้อมูลเรื่องคอมแอร์หน่อยครับ... งานเข้าหนัก TT 0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเรื่องคอมแอร์หน่อยครับ... งานเข้าหนัก TT  (อ่าน 2005 ครั้ง)
cheque_cool
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 10:16:38 »

คือตอนแรกแอร์ร้อนๆ เย็นๆ ครับ ต่อมาร้อนเลย แล้วเริ่มมีเสียง ต่อมาเสียงดังมากและมีกลิ่นไหม้ดเ้วยครับ เศร้า
ผมไปให้ร้านเช็กดู บอกว่าคอมแอร์พังไปแล้ว ตอนแรกไม่เชื่อเพราะว่าเพิ่มเปลี่ยนไปเมื่อปีที่แล้ว
แต่ได้ถามมา 3 ร้านแล้ว เหมือนกันหมดเลย เศร้า เศร้า
ผมจึงใคร่ขอความรู้ดังนี้ครับ
1.คอมแอร์ มีอายุการใช้งานเท่าไรครับ แล้ววิธีดูแลรักษาทำอย่างไรบ้าง (เพราะผมก้อผิดแอร์ ก่อนแล้วดับเครื่องตลอดแต่ก็ยังเสียอยุ่น่ะครับ)
2.คอมแอร์มีสองต้องดูอย่างไรว่าอยุ่ในสภาพดีครับ
3.คอมบิ้วกับคอมมือสอง อันไหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 10:46:11 »

ตอบอยาก  เรื่องอายุการใช้งาน
รถบ้างคัน FD  ยังไม่ถึง 5 ปี   คอมแอร์พังไปแล้วก็มี

2.คอมแอร์มีสองต้องดูอย่างไรว่าอยุ่ในสภาพดีครับ
  การเลือกซื้อคอมแอร์ ถ้าไม่มีประสบการณ์จริงๆ  คงได้ดูแค่เพียง  น้ำมันคอมแอร์อ่ะครับ  ต้องเลือกที่มันมีความใส
และถ้าจะซื้อเองจริงๆ  ให้สอบถามร้านว่ามีการรับประกัน หลังการขายไหม

3.คอมบิ้วกับคอมมือสอง อันไหนดีกว่ากันครับ
  คอมบิ้วกับมือ 2 ถ้า ราคาพอๆกัน   ส่วนตัวผมว่า มือ 2 นะ   อายจัง    ลูกนึง  ถ้าเป็นของ ซีวิค ES  น่าจะมี 5000 +/-

Binladen_911
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 11:08:49 »

รถรุ่นอะไร ท่าน
cheque_cool
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 11:13:25 »

ง่าา อายจัง ลืมบอกครับ ek ครับผม
kru_jed
Gold Member
อาจารย์ปู่

"จั๊กกะจี้นะ ตัวเอง"

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 11:35:01 »

มาเก็บข้อมูลด้วยครับ ของก้อเริ่มมีอาการแล้ว

Enjoy Honda ...ALUMNI @ We Love Civic Club No..650
Leo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 11:47:55 »

ฮูๆๆๆ

มาอ่าน เก็บข้อมูล หน่อย

Tz
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 12:27:14 »

ตอบครับ
คอมมีอายุการใช้งานเท่าไหร่ อันนี้ไม่แน่ใจขึ้นอยุ่กับคนใช้ครับ อย่างน้อย 3 ปีอะครับ

คอมไหนดีกว่ากัน
ตอบครับ
คอมเซียงกง มือ สองเลือกดีๆ ครับ คอมบิ้วไม่แนะนำครับ ใช้ได้อีกสักพักพังครับผมอะไรเดิมๆถึงจะเปนมือสองแต่ก็ทน
เครื่องอะไรครับถ้า D15b เลือกคอมกลมนะครับ
สาเหตุที่ ร้องดังเพราะน้ำมันคอม ไม่ก็ หน้าครัชไหม้ครับ ชุดซ่อมน่าจะมีนะครับถ้าไม่อยากเปลี่ยน
วิธีเลือกก็เช็คกกำลังอัดคอม โดยเอามืออุดรู แล้วหมุนหน้าลูกรอกมันอะครับ เรียกผิดๆถูกๆ
มันจะดูดๆ เลือกเอาลูกแห้ง โอ้ยเยอะครับขี้เกียจเขียนและโทรถามที่เบอ 089-066-6678 555+

ปล.ไม่ได้ขายอะไรนะ แนะนำเฉยๆ เดี๋ยวโดนลบกระทู้อีก 555+

Aclub
Gold Member
จอมยุทธ

ประกันภัยชัน3 และ2

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 13:12:34 »

ตอบครับ
คอมมีอายุการใช้งานเท่าไหร่ อันนี้ไม่แน่ใจขึ้นอยุ่กับคนใช้ครับ อย่างน้อย 3 ปีอะครับ

คอมไหนดีกว่ากัน
ตอบครับ
คอมเซียงกง มือ สองเลือกดีๆ ครับ คอมบิ้วไม่แนะนำครับ ใช้ได้อีกสักพักพังครับผมอะไรเดิมๆถึงจะเปนมือสองแต่ก็ทน
เครื่องอะไรครับถ้า D15b เลือกคอมกลมนะครับ
สาเหตุที่ ร้องดังเพราะน้ำมันคอม ไม่ก็ หน้าครัชไหม้ครับ ชุดซ่อมน่าจะมีนะครับถ้าไม่อยากเปลี่ยน
วิธีเลือกก็เช็คกกำลังอัดคอม โดยเอามืออุดรู แล้วหมุนหน้าลูกรอกมันอะครับ เรียกผิดๆถูกๆ
มันจะดูดๆ เลือกเอาลูกแห้ง โอ้ยเยอะครับขี้เกียจเขียนและโทรถามที่เบอ 089-066-6678 555+

ปล.ไม่ได้ขายอะไรนะ แนะนำเฉยๆ เดี๋ยวโดนลบกระทู้อีก 555+

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 15:51:53 »

ของตาโตคอมเชียงกง ราคา 1500 ประกัน 6 เดือนครับผม เเละทางร้านเเนะนำว่าเล่นคอมเชียงกงดีกว่า คอมบิวไ่ม่ค่อยดี

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอข้อมูลเรื่องคอมแอร์หน่อยครับ... งานเข้าหนัก TT