ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
26 กันยายน 2024, 04:23:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: D16Y8 กินน้ำมันมากปะครับ ?? เสียงจี๊ดๆ เวลาฝนตก เกิดจากอะไรครับ 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: D16Y8 กินน้ำมันมากปะครับ ?? เสียงจี๊ดๆ เวลาฝนตก เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 1684 ครั้ง)
AumZ
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 22:38:44 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ โอยยยยยยย เครียดจัง ปัญหาเยอะจังครับ

เสียงจี๊ดๆ มันดังอะครับ น่ารำคาญมากๆเวลาฝนตก อะครับ สายพานรึเปล่า

แล้วก้อเครื่องันกินน้ำมันจังครบ หรือเพราะว่าผมไปเทียบกะวีออส

เอาไปจูนเครื่องใหม่ จะดีหรือเปล่ารับ หรือมีวิธีแก้ไขอะไรบาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2010, 22:40:26 โดย AumZ » บันทึกการเข้า

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,74858.0.html   

มีปากพูดไปน้ำลายไม่ต้องซื้อ
Civic00Si
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 22:47:31 »

น่าจะมีรายละเอียดมากๆหน่อย ยัง งง  ขยิบตา

อะไร-อะไร ก็ FORGED...!!!
AumZ
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 22:56:17 »

น่าจะมีรายละเอียดมากๆหน่อย ยัง งง  ขยิบตา

f
คือ ผมเจอ 2 นหาอะครับ ว่า มันกินน้ำมัน กับ มันมีเยงดังแบบ จี๊ดๆๆๆ เวลาขับตอนฝนตกๆอะครับ ผม ก้องง เหมือนกัน  ตกใจ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,74858.0.html   

My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2010, 05:13:03 »

ขับปกติ นอกเมือง 14-15 กิโลลิตรสบายๆเลยครับ  ในเมืองก็กินขึ้นอีกนิด แต่ก็ขึ้นอยู่กับนิสัยการขับขี่ส่วนบุคคลด้วย มันบอกยาก

เสียงจี๊ดอาจจะมาจากพวกสายพานอ่ะครับ เวลาโดนความชื้นแล้วจะดัง  ลองเช็คดูว่าเปลี่ยนล่าสุดไปเมื่อไหร่ แตกลายงาหรือยัง  ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยนเลยหรือเห็นร่องรอยความเสียหาย ก็จัดการเปลี่ยนยกชุดไปเลยครับ  ข้างหน้าเครื่องมีสามเส้น

ถ้าดับเครื่องแล้วดังจี๊ด ก็ลูกปืนปั๊มน้ำครับ ต้องเปลี่ยนปั๊มน้ำ

EK@SRN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2010, 06:16:46 »

ตกใจ ตกใจ
AumZ
ศิษย์พี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2010, 10:27:54 »

ขับปกติ นอกเมือง 14-15 กิโลลิตรสบายๆเลยครับ  ในเมืองก็กินขึ้นอีกนิด แต่ก็ขึ้นอยู่กับนิสัยการขับขี่ส่วนบุคคลด้วย มันบอกยาก

เสียงจี๊ดอาจจะมาจากพวกสายพานอ่ะครับ เวลาโดนความชื้นแล้วจะดัง  ลองเช็คดูว่าเปลี่ยนล่าสุดไปเมื่อไหร่ แตกลายงาหรือยัง  ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยนเลยหรือเห็นร่องรอยความเสียหาย ก็จัดการเปลี่ยนยกชุดไปเลยครับ  ข้างหน้าเครื่องมีสามเส้น

ถ้าดับเครื่องแล้วดังจี๊ด ก็ลูกปืนปั๊มน้ำครับ ต้องเปลี่ยนปั๊มน้ำ

อ้อโอเค ครับ เดี๋ยวจะลองเช็คดู พอดีว่า น้ำมันเกียร์มันหยด ผมเลยเอาไปทำแล้ว  แล้วทีนี้ผมสังเกตุเวลาเปลี่ยนเกียร์ความเร็วต่ำๆ รอบมันขึ้น เลย2500 รอบเกียร์ถึงเปลรี่ยน อันนี้ผิดปกติรึเปล่าครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: D16Y8 กินน้ำมันมากปะครับ ?? เสียงจี๊ดๆ เวลาฝนตก เกิดจากอะไรครับ