ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 ตุลาคม 2024, 00:32:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: พาสซีพ ( เรียกถูกป่าว ) เขาเอาไปแอบตรงไหนครับ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พาสซีพ ( เรียกถูกป่าว ) เขาเอาไปแอบตรงไหนครับ  (อ่าน 1993 ครั้ง)
Aclub
Gold Member
จอมยุทธ

ประกันภัยชัน3 และ2

« เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 02:04:19 »

ปรามาณว่าจะลองเองครับ แต่ไม่รู้พาสซีพ ( ตัวที่มันแยกสายลำโพง สูง,กลาง ) เขาเอาไว้ตรงไหน

อีกข้อแนะนำวิธีการเทคนิดเดินสายเบื้องต้นให้ผมบ้างได้ไหมครับ อะไรต้องหลบ ต้องระวัง

เดินอย่างไร สายเผื่อไหม พันอย่างไร ( ประมาณนี้ครับ )

อายจัง   ถามเยอะจริงๆ
Aclub
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 18:21:44 »

ช่วยหน่อย
aummuamua
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 15:47:36 »

ของผม  เดิมแปะไว้กับแผงด้านในประตูครับ  แต่พอฝนตกน้ำมันเข้ามาทางรองกระจก ท่วมเนทเวิคเลยครับ

เลยย้ายมาไว้ด้านในตัวรถใต้คอนโซลเอา3M แปะไว้  ส่วนสายไฟลำโพงก็เอาร้อยเข้ากระดูกงูเดิมมาตามเส้นเดิมครับ
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 16:06:12 »

ของผมแอบไว้ แถวๆ ใต้ช่องแอร์ที่เป่าเท้า น่ะครับ           อายจัง

Aclub
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 22:57:00 »

ของผม  เดิมแปะไว้กับแผงด้านในประตูครับ  แต่พอฝนตกน้ำมันเข้ามาทางรองกระจก ท่วมเนทเวิคเลยครับ

เลยย้ายมาไว้ด้านในตัวรถใต้คอนโซลเอา3M แปะไว้  ส่วนสายไฟลำโพงก็เอาร้อยเข้ากระดูกงูเดิมมาตามเส้นเดิมครับ

เกือบจะเล่นแบบนี้เหมือนกัน ครับ ขอบคุณครับ

ของผมแอบไว้ แถวๆ ใต้ช่องแอร์ที่เป่าเท้า น่ะครับ           อายจัง

ขอบคุณ คุณเบียร์ครับ สงสัยจะเล่นเองไม่ไหว

ยิ่งศึกษาไป ยิ่งเจอปัญหาเยอะเลย      อายจัง

ปล. ขอบคุณครับ นึกว่าจะไม่มีคนตอบแล้วว       จุมพิต
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: พาสซีพ ( เรียกถูกป่าว ) เขาเอาไปแอบตรงไหนครับ