ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 ตุลาคม 2024, 13:35:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยครับช่วงล่างผมมีปัญหาครับ 0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับช่วงล่างผมมีปัญหาครับ  (อ่าน 2839 ครั้ง)
lacker
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 12:04:41 »

มีเสียงดังกุ๊กๆเวลาลงหลุ่มทั้งด้านหน้าและด้านหลังอะครับแต่ด้านหลังจะดังโป๊กๆปักๆอะครับ   เอาเข้าไปเช็คที่ไหนก็บอกว่าปกติ

มีคนแนะนำให้ผมเอาถเข้าไปเช็คที่ร้านพี่ใหม่

แต่ผมอยู๋ที่เชียงใหม่ไม่สามารถไปได้

มีใครเป็นเหมือนผมแล้วไปเปลียนช่วงล่างมาแล้วช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าเปลียนอาไรมาบ้างอะ

เคลียรจิงๆ แก้ไม่หายชักที เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 17:18:06 »

มีเสียงดังกุ๊กๆเวลาลงหลุ่มทั้งด้านหน้าและด้านหลังอะครับแต่ด้านหลังจะดังโป๊กๆปักๆอะครับ   เอาเข้าไปเช็คที่ไหนก็บอกว่าปกติ

มีคนแนะนำให้ผมเอาถเข้าไปเช็คที่ร้านพี่ใหม่

แต่ผมอยู๋ที่เชียงใหม่ไม่สามารถไปได้

มีใครเป็นเหมือนผมแล้วไปเปลียนช่วงล่างมาแล้วช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าเปลียนอาไรมาบ้างอะ

เคลียรจิงๆ แก้ไม่หายชักที เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

รูดซิบปาก ผมก้ออยู่เชียงใหม่  รูดซิบปาก  มัยไม่ไป หาพี่แดง ที่ร้าน แดงโช๊คอัพ ล่ะครับ  รูดซิบปาก

ดังกลุกๆ ที่ว่า มันเป็นสัญญาณ เตือนลูกหมาก กับลูกยางปีกนก แล้วมั้งครับน่ะ ถ้าหากโช๊คอัพปรกติ  รูดซิบปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2007, 17:19:38 โดย banana_bode » บันทึกการเข้า

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2007, 22:03:08 »

รูดซิบปาก ผมก้ออยู่เชียงใหม่  รูดซิบปาก  มัยไม่ไป หาพี่แดง ที่ร้าน แดงโช๊คอัพ ล่ะครับ  รูดซิบปาก

ดังกลุกๆ ที่ว่า มันเป็นสัญญาณ เตือนลูกหมาก กับลูกยางปีกนก แล้วมั้งครับน่ะ ถ้าหากโช๊คอัพปรกติ  รูดซิบปาก

ใช่ๆ รีบไปทำซะนะครับ ไม่งั้น เดี๋ยวหลายเงิน ไอ้เจ้าช่วงล่างนี้เรื่องใหญ่เลยนะครับ มาลามเร็วมากครับ โดยเฉพาะยางรถยนต์ ถ้าเปลี่ยนมาละก็เสียดายแย่เลย ครับ   แลบลิ้น แลบลิ้น

banana_bode
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 10:57:47 »

รูดซิบปาก

ดูจาก รูปรถ ที่ทำเป็น Display แล้ว  ไม่รู้ว่า  เจ้าของกระทู้ เคยไปนั่งกินเหล้า ร้าน Update ในซอยศาลเจ้าจีน  รึเปล่า ครับ  นานมาละเคยขับรถผ่านแล้วเห็นรถจอดหน้าร้าน 

แล้วมีติ๊กเกอร์ civic club  ลังเล

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
lacker
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2007, 23:29:05 »

รูดซิบปาก

ดูจาก รูปรถ ที่ทำเป็น Display แล้ว  ไม่รู้ว่า  เจ้าของกระทู้ เคยไปนั่งกินเหล้า ร้าน Update ในซอยศาลเจ้าจีน  รึเปล่า ครับ  นานมาละเคยขับรถผ่านแล้วเห็นรถจอดหน้าร้าน 

แล้วมีติ๊กเกอร์ civic club  ลังเล

ผมไปมาทุกที่แล้วครับเขาบอกว่าช่วงล่างปกติทุกอย่าง ส่วนโช๊คเปลียนมาหลายยี้ห้อแล้วก็ยังดังอยู่เลยครับ     

คิดไม่ออกจิง ๆ ว่าจะทำไงดี

ที่พี่เห็นที่ ร้าน Updat    คงจะเป็นคนละคันกะของผมนะครับ ผมพึ้งไปเปลียนmaxมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ

ผมอยู่ honda club chiangmai กับ พี่ชล อะครับ

Rookie
ไม่มี Civic จะขับ
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2007, 11:42:49 »

ตามนั้นครับ ลูกหมาก บูชยางหุ้มเพลา ปีกนก เป็นไปได้หมด
บอกช่างให้ยกขึ้นฮอยส์แล้วขยับล้อดูทั้งหมด โยกไปมาซ้ายขวา ต้องดังครับถ้ายางหมดสภาพหรือหลวม

อดีตตรูไม่รู้แต่ปัจจุบันตรูขับ 4
hydro power
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 15:23:02 »

เข้ามาแอบฟังเพราะว่าดังเหมือนกัน ขึ้นเนินแล้วมันดังกุกๆข้างหน้า ถ้าวิ่งผ่านเนินเร็วๆจะไม่ดัง แต่ถ้าขับผ่านช้าๆ มันจะดัง งง พึ่งเอารถไปเชคมา ที่0เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร ขับไปกลัวจะเกิดอันตราย :'(
sanook_01
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2007, 18:03:09 »

ของผม CIVIC 1.7 MT นะครับ ปี 2001 วิ่งมาสองแสนละ เป็นที่ล้อหน้าซ้ายครับ ไปเข้า 0 บางแขนบอกว่า โช๊ค แต่เพิ่งใช้ตัวนี้มาแค่ 4 -5 หมื่นโลเอง ผมเลยไม่ให้เปลี่ยน ไปลองใหม่ที่ 0 ธัญญะบุรี ปทุม ครับ เปลี่ยนบูชยาง ครับ ไม่กี่ร้อย ค่าแรงอัดบูชแพงกว่าอีกครับ ต้องไปให้ร้านนอกอัดให้ด้วย ครับ หายสนิทเลยลองดูนะ ในวงกลมแดงนั้นละ

ว่าแต่ใครใช้ Monroe Reflex บ้างครับ ถ้าซือมาแล้วไปเปลี่ยนที่ไหนดีงะครับอยางลองครับผม

zhaonenghe
ตี๋
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 19:40:59 »

ผมน้องตี๋คับ   เชียงใหม่หมือนกันๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
FDนะ   7271  แต่ไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์

Civic Club no.256    น้องตี๋นะค๊าบบ   เชียงใหม่เจ้า
banana_bode
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2007, 22:03:58 »

ผมไปมาทุกที่แล้วครับเขาบอกว่าช่วงล่างปกติทุกอย่าง ส่วนโช๊คเปลียนมาหลายยี้ห้อแล้วก็ยังดังอยู่เลยครับ     

คิดไม่ออกจิง ๆ ว่าจะทำไงดี

ที่พี่เห็นที่ ร้าน Updat    คงจะเป็นคนละคันกะของผมนะครับ ผมพึ้งไปเปลียนmaxมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ

ผมอยู่ honda club chiangmai กับ พี่ชล อะครับ

ลังเล ครับ รู้จักครับ พี่ชล  น่ะ   ผมชื่อโบ๊ต ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก  อยู่ EK Club Northernzone.  ในเว็บ cm-club เหมือนกัน  ลังเล

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ส่วนคุณ  zhaonenghe   หรือ คุณตี๋ นะครับ ,,  ถ้าว่างๆ ยังไง เรามีทติ้ง  เล็กๆ กันในฐานะรู้จักกัน ใน civic club มั้ยครับ รวมถึงสมาชิก  ชาวเชียงใหม่ทุกท่าน 

เราจะมีทเล็กๆ กันเฉพาะกลุ่มของ civic club ที่อยู่เชียงใหม่  มั้ย  จุมพิต 

ยังไง ถ้าเล่น MSN รบกวน Add มาพูดคุยเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องกันได้ที่  breez_freez@msn.com  ครับ  จุมพิต

lacker
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2007, 09:32:43 »

ผมน้องตี๋คับ   เชียงใหม่หมือนกันๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
FDนะ   7271  แต่ไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์
ลังเล ครับ รู้จักครับ พี่ชล  น่ะ   ผมชื่อโบ๊ต ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก  อยู่ EK Club Northernzone.  ในเว็บ cm-club เหมือนกัน  ลังเล

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ส่วนคุณ  zhaonenghe   หรือ คุณตี๋ นะครับ ,,  ถ้าว่างๆ ยังไง เรามีทติ้ง  เล็กๆ กันในฐานะรู้จักกัน ใน civic club มั้ยครับ รวมถึงสมาชิก  ชาวเชียงใหม่ทุกท่าน 

เราจะมีทเล็กๆ กันเฉพาะกลุ่มของ civic club ที่อยู่เชียงใหม่  มั้ย  จุมพิต 

ยังไง ถ้าเล่น MSN รบกวน Add มาพูดคุยเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องกันได้ที่  breez_freez@msn.com  ครับ  จุมพิต

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมผึ่งเข้ามาใหม่ครัย ผมขอไปด้วยคนได้อะป่าว  ยิ้ม
banana_bode
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2007, 10:25:16 »

จุมพิต

พี่น้องกันหมด ยินดีคร๊าบ  จุมพิต

ว่าแต่จะนัดกันได้ตรงเมื่อใหร่ นี่จิครับ  อายจัง

รอคุณตี๋ ตอบกลับ  ลังเล

lacker
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2007, 21:02:21 »

ของผม CIVIC 1.7 MT นะครับ ปี 2001 วิ่งมาสองแสนละ เป็นที่ล้อหน้าซ้ายครับ ไปเข้า 0 บางแขนบอกว่า โช๊ค แต่เพิ่งใช้ตัวนี้มาแค่ 4 -5 หมื่นโลเอง ผมเลยไม่ให้เปลี่ยน ไปลองใหม่ที่ 0 ธัญญะบุรี ปทุม ครับ เปลี่ยนบูชยาง ครับ ไม่กี่ร้อย ค่าแรงอัดบูชแพงกว่าอีกครับ ต้องไปให้ร้านนอกอัดให้ด้วย ครับ หายสนิทเลยลองดูนะ ในวงกลมแดงนั้นละ

ว่าแต่ใครใช้ Monroe Reflex บ้างครับ ถ้าซือมาแล้วไปเปลี่ยนที่ไหนดีงะครับอยางลองครับผม

ขอบคุณมากครับ
bio
เข้าวงการ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 20:29:26 »

ของผมมีเสียงเวลาหมุนซ้ายขวาครับและเวลาวิ่งเจอถนนเป็นคลื่นมีเสียงกึกๆด้านหน้าครับดังก่อนเปลี่ยนโชคเปลี่ยนก็ไม่หายกลุ้มใจจังครับ
banana_bode
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 09:52:34 »

ของผมมีเสียงเวลาหมุนซ้ายขวาครับและเวลาวิ่งเจอถนนเป็นคลื่นมีเสียงกึกๆด้านหน้าครับดังก่อนเปลี่ยนโชคเปลี่ยนก็ไม่หายกลุ้มใจจังครับ

ลองเช็คลูกยางปีกนก กับหัวเพลา ครับ  ลังเล

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยครับช่วงล่างผมมีปัญหาครับ