ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 กันยายน 2024, 18:47:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติด NGV หัวฉีด ของ OMVL Dimantion 2003 อาการไฟรวนใครเจอบ้าง 0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติด NGV หัวฉีด ของ OMVL Dimantion 2003 อาการไฟรวนใครเจอบ้าง  (อ่าน 2239 ครั้ง)
mtv
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 15:53:02 »

อาการนี้เพิ่งเปนคับ  เวลาขับไปตอนจะเร่งเครื่อง เกียร์เดินหน้า ไฟหายไปประมาณ 3 วิ และไฟเครื่องยนต์ก็โชว์เป็นระยะ  เครื่องก็กระตุกขับแก๊สไม่ได้เลยบางที มีไฟเบรคมือโชว์แวบๆ ด้วยคับ  พอเหยียบคันเร่งมิด ไฟเดินหน้า กับไฟเบรกมือ กระพริบพร้อมกันเลย ขับไป ดีเรย์ก็ตัดต๊อกแต๊ก ตอนดีเรย์ตัดไฟเครื่องยนต์ก็จะโชว์ขึ้นมาด้วย โชว์แล้วก็หายไป  เดวก็เป็นอีก  เป็นอย่างนี้มาหลายวันละคับ  เร่งเครื่องไม่ได้เลยคับ  แต่เปลี่ยนเป็นน้ำมันกลับวิ่งได้เป็นปกติ   งง มากคับ เข้าไปเช็คที่ร้านแก๊สก็ไม่เจอสาเหตุ เอางี้ดีกว่า  ช่างบอกงว่าหมดปัญญา ผมนี่เซง เลยตอนนี้เลยขับน้ำมันอย่างเดียวเลย  ใครเคยเจออาการ ช่วยแจ้งผมหน่อย ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 09:31:38 »

ใช้ NGV เหมือนกันครับ แต่อาการนี้ไม่เคยเจอครับ ยังไงขอให้หายไวๆน่ะครับ
ลองให้ช่างที่ร้าน โอสุ ตรงข้าม ม.กรุงเทพ รังสิต จูนให้ยังครับ ของผมก็ให้ที่ร้านนี้จูนให้เหมือนกัน ไปติดที่อื่นมาแล้วร้านดันปิดกิจการ ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่รถผมเป็น EK น่ะครับ  เจ๋ง
ลองดูครับ

แมงกะซอนบิน
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 10:10:22 »

ใช้ NGV เหมือนกันครับ แต่อาการนี้ไม่เคยเจอครับ ยังไงขอให้หายไวๆน่ะครับ
ลองให้ช่างที่ร้าน โอสุ ตรงข้าม ม.กรุงเทพ รังสิต จูนให้ยังครับ ของผมก็ให้ที่ร้านนี้จูนให้เหมือนกัน ไปติดที่อื่นมาแล้วร้านดันปิดกิจการ ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่รถผมเป็น EK น่ะครับ  เจ๋ง
ลองดูครับ

ผมก็ใช้บริการที่นี่เหมือนกันครับ แต่ช่างประจำเค้าลาออกไปแล้วสิ ตอนนี้กำลังหาตัวอยู่ได้เบอร์มาเรียบร้อย  ช่างหวันครับ

su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 11:44:21 »

อ้าวออกแล้วเหรอไม่ได้เข้าไปตั้งนาน แล้วพี่เขาไปอยู่ไหนครับ

แมงกะซอนบิน
mtv
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 17:21:18 »

เจอ ละคับไอ้ตัวปัญหาที่ทำให้ปวดหัว  ตัวที่เสียก็คือหมือต้ม  นี่เองคับ  อาการนี้ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวคับ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ  เสียตังค์อีกคับพี่น้องโดน 2 เด้ง  เลยเพิ่งเปลี่ยนหัวฉีดมา 8500 บ.  โดนไอ้หม้อต้มอีก  6000  บ. มันพะยะคะ เฮ้ย
นี่แหละหน่า  เจ้า  OMVL ของอิตาลี   อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
boymahasup
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 20:36:05 »

แนะนำ gasboyd เผื่อในอนาคตจะใช้บริการครับ ผมใช้ ES 2004 แต่เป็น LPG ร้านแถวลาดปลาเค้าติดตั้งไม่ดีมาแก้ไขจบที่นี่ครับ
www.gasboyd.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ติด NGV หัวฉีด ของ OMVL Dimantion 2003 อาการไฟรวนใครเจอบ้าง