ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
01 ตุลาคม 2024, 01:18:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: กันขโมยยังไงดี 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กันขโมยยังไงดี  (อ่าน 3499 ครั้ง)
iab
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 08:17:08 »

พอดีเพิ่งได้รถมาแล้วต้องขับไปจอดที่หอพัก
แต่รู้สึกเป็นกังวลห่วง civic สุดที่รักมากว่าจะต้องตกเป็นของคนอื่น
เพราะรถ civic มันสวยเตะตาคนที่เห็นทุกคนเลย
เข้าเรื่องเลยละกันครับ คืออยากรู้ว่า
----เพื่อนๆที่รัก civic ใช้กันขโมยแบบไหนกันบ้างอะ ที่นอกเหนือจากที่ติดมากับตัวรถอะครับ หรือว่ามีแบบไหนจะแนะนำบ้างครับ---
อยากได้แบบที่ติดแล้วอุ่นใจได้มากขึ้นอะครับ ทั้งห่วงทั้งหวงเลย civic ของพ่อ ( เว่อร์ไปป่าวอะ)
รบกวนหน่อยนะครับ ถ้าให้ดีบอกร้านว่าร้านไหนและราคาโดยประมาณด้วยก็ดีนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 ขยิบตา ขยิบตา
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 13:58:40 »

พอดีเพิ่งได้รถมาแล้วต้องขับไปจอดที่หอพัก
แต่รู้สึกเป็นกังวลห่วง civic สุดที่รักมากว่าจะต้องตกเป็นของคนอื่น
เพราะรถ civic มันสวยเตะตาคนที่เห็นทุกคนเลย
เข้าเรื่องเลยละกันครับ คืออยากรู้ว่า
----เพื่อนๆที่รัก civic ใช้กันขโมยแบบไหนกันบ้างอะ ที่นอกเหนือจากที่ติดมากับตัวรถอะครับ หรือว่ามีแบบไหนจะแนะนำบ้างครับ---
อยากได้แบบที่ติดแล้วอุ่นใจได้มากขึ้นอะครับ ทั้งห่วงทั้งหวงเลย civic ของพ่อ ( เว่อร์ไปป่าวอะ)
รบกวนหน่อยนะครับ ถ้าให้ดีบอกร้านว่าร้านไหนและราคาโดยประมาณด้วยก็ดีนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 ขยิบตา ขยิบตา

รูดซิบปาก ลองไปร้านประดับยนต์ครับ   แล้วเลือกกันขโมยที่มี  ประกันรถหายครับ  รูดซิบปาก รู้สึก จะ 6 พันกว่าๆ ขึ้นน่ะ   แต่ถ้ารถหายก้อได้รถใหม่  รูดซิบปาก    แต่ผมก้อว่า Civic FD ขโมยยาก นะครับ มีกันขโมยออกจากศูนย์ด้วยยิ่งแล้ว   เพราะดูจากเซอร์วิสเมนวล บางส่วน แล้ว ขโมยยากครับ  นอกเสียจาก จะลงทุนเอารถมายกแล้วลากไป  (แต่กันขโมยก้อต้องดังอยู่ดี  แล้วขโมยคงไม่ลงทุนในระดับนั้นแน่ๆ ครับ)

ในบรรดา civic  นะครับ

EF ขโมยง่ายที่สุด ได้ด้วยแค่ไม้บรรทัด เมตรครึ่ง

EG กับ EK และ ES  ขโมยด้วยไม้แขวนเสื้อ เนียนๆ

แต่ New Civic นี่สิครับ บอดี้มันบดบังรัศมีการล้วงมาก แล้วบอดี้ มันเหมือนออกแบบมา ทำร่องเผื่อกันขโมยไว้ด้วย สายไฟแทบทุกเส้น มิดชิด สุดๆ   โจรระดับมืออาชีพ ถ้าจะขโมย คงใช้เวลาไม่น้อยกว่า 10 นาทีแน่นอนครับ  แล้วถ้าขโมยได้ ตัดสัญญาณเสียงขโมยได้  แต่กล่องควบคุมกันขโมยนี่สิครับ สตาร์ทโดยไม่ผ่านสวิตซ์กุญแจ ขับไปได้ไกลไม่เกิน 10 เมตร รถก้อจะดับเองด้วยซ้ำไป  รูดซิบปาก  ก้อหนีไม่พ้นลากอยู่ดี  ,,   แค่วิเคราะห์ ขโมยก้อถอดใจแล้วครับ  ผมว่าหายห่วงได้สบายย  จุมพิต

ความเป็นไปได้ในการขโมยนั้นมีครับ  แต่ความพยายามของคุณโจรนั้นริบหรี่ เพราะมันยุ่งยากที่สุดของที่สุด   ลังเล

เพราะเปิดรถ Benz E-Class ปี 2000  ยังง่ายกว่าเยอะหลายขุมครับ    แล้วถ้าเทียบในรถรุ่นๆ ตลาดคู่แข่งกับ Civic  ขอยกตัวอย่างเลยนะครับ  เอาตรงๆ   Altis ขโมยง่ายกว่า New Lancer โขมยง่ายกว่า Mazda 3 ขโมยง่ายกว่า New Civic

ลังเล  พอสบายใจขึ้นมาบ้างรึยังครับ เจ้าของรถ  จุมพิต  ขอให้สนุกกับการใช้งานครับ

ถ้าจะกลัวขโมย ผมว่า  กลัวรอยขีดข่วน หรือรอยเฉี่ยวชน จะดีกว่าครับ  เพราะเคลมที เจ้าของรถเบื่อโลกเลย  อายจัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิถุนายน 2007, 14:12:52 โดย banana_bode » บันทึกการเข้า

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
iab
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 16:14:34 »

แล้วแบบที่เคยได้ยิน  ติดๆกัน ล๊อคเทค อะไรละครับ ดี/ไม่ดี   ปลอดภัยขึ้น รึเปล่าครับ
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 16:50:19 »

รูดซิบปาก ลองไปร้านประดับยนต์ครับ   แล้วเลือกกันขโมยที่มี  ประกันรถหายครับ  รูดซิบปาก รู้สึก จะ 6 พันกว่าๆ ขึ้นน่ะ   แต่ถ้ารถหายก้อได้รถใหม่  รูดซิบปาก    แต่ผมก้อว่า Civic FD ขโมยยาก นะครับ มีกันขโมยออกจากศูนย์ด้วยยิ่งแล้ว   เพราะดูจากเซอร์วิสเมนวล บางส่วน แล้ว ขโมยยากครับ  นอกเสียจาก จะลงทุนเอารถมายกแล้วลากไป  (แต่กันขโมยก้อต้องดังอยู่ดี  แล้วขโมยคงไม่ลงทุนในระดับนั้นแน่ๆ ครับ)

ในบรรดา civic  นะครับ

EF ขโมยง่ายที่สุด ได้ด้วยแค่ไม้บรรทัด เมตรครึ่ง

EG กับ EK และ ES  ขโมยด้วยไม้แขวนเสื้อ เนียนๆ

แต่ New Civic นี่สิครับ บอดี้มันบดบังรัศมีการล้วงมาก แล้วบอดี้ มันเหมือนออกแบบมา ทำร่องเผื่อกันขโมยไว้ด้วย สายไฟแทบทุกเส้น มิดชิด สุดๆ   โจรระดับมืออาชีพ ถ้าจะขโมย คงใช้เวลาไม่น้อยกว่า 10 นาทีแน่นอนครับ  แล้วถ้าขโมยได้ ตัดสัญญาณเสียงขโมยได้  แต่กล่องควบคุมกันขโมยนี่สิครับ สตาร์ทโดยไม่ผ่านสวิตซ์กุญแจ ขับไปได้ไกลไม่เกิน 10 เมตร รถก้อจะดับเองด้วยซ้ำไป  รูดซิบปาก  ก้อหนีไม่พ้นลากอยู่ดี  ,,   แค่วิเคราะห์ ขโมยก้อถอดใจแล้วครับ  ผมว่าหายห่วงได้สบายย  จุมพิต

ความเป็นไปได้ในการขโมยนั้นมีครับ  แต่ความพยายามของคุณโจรนั้นริบหรี่ เพราะมันยุ่งยากที่สุดของที่สุด   ลังเล

เพราะเปิดรถ Benz E-Class ปี 2000  ยังง่ายกว่าเยอะหลายขุมครับ    แล้วถ้าเทียบในรถรุ่นๆ ตลาดคู่แข่งกับ Civic  ขอยกตัวอย่างเลยนะครับ  เอาตรงๆ   Altis ขโมยง่ายกว่า New Lancer โขมยง่ายกว่า Mazda 3 ขโมยง่ายกว่า New Civic

ลังเล  พอสบายใจขึ้นมาบ้างรึยังครับ เจ้าของรถ  จุมพิต  ขอให้สนุกกับการใช้งานครับ

ถ้าจะกลัวขโมย ผมว่า  กลัวรอยขีดข่วน หรือรอยเฉี่ยวชน จะดีกว่าครับ  เพราะเคลมที เจ้าของรถเบื่อโลกเลย  อายจัง

es ขโมยง่ายขนาดนั้นเลยหรอค่ะ ถ้าติดล็อคเทคเพิ่งแล้วจะใช้เวลามนการขโมยถึง10นาทีป่าวค่ะ

I am / I can
banana_bode
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 19:59:31 »

es ขโมยง่ายขนาดนั้นเลยหรอค่ะ ถ้าติดล็อคเทคเพิ่งแล้วจะใช้เวลามนการขโมยถึง10นาทีป่าวค่ะ

ระบบกลอน Central Lock ของ ES ,, EK ,, EG   เหมือนกันทุกอย่างครับ  แค่เลาะตะเข็บ ขอบกระจกนอก  มีไม้แขวนเสื้อ หัวแข็งๆ  ล้วงเข้าไป ดันกลอนข้างใน ดึงขึ้น กลอนในก้อ เปิดแล้ว    เปิดประจำครับ เพราะที่อู่ รับเปิดรถให้ลูกค้าด้วย

สำหรับ ขโมย จะขโมยรถ  ส่วนมากมันจะวิเคราะห์ ก่อนเลย ว่ากันขโมย นั้นน่ะ เร็วแค่ไหน  ประเด็นแรก เอากุญแจหรือเหล็ก อะไรก้อได้ เสียบ รูกุญแจที่ประตู ว่ามันดังมั้ย

อันต่อ มาลงตบกระจกรถในระดับแรงที่ปานกลาง ว่าดังมั้ย  สุดท้ายไป กดฝากระโปรงหน้าครับ ว่ามันดังตอบสนอง อึ๊ดๆ มั้ย

โจรส่วนมาก จะขโมยรถ ด้วยการ เปิดฝากระโปรงก่อนครับ (ถ้าเจอระบบกันขโมย) ด้วยการกระทุ้ง กระจังหน้ารถให้พังเป็นรู แล้วเอาคีมล้วงเข้าไปคีบแล้วบิดให้สายสลิงม้วนเข้ามาจะเกิดแรงดึงพอที่เปิดฝากระโปรงได้ แล้วรีบไปที่  ลำโพงกันขโมยแล้วตัดสายให้เร็วที่สุด

แล้วก้อค่อยมาเลาะตะเข็บ กระจก เอาไม้แขวนเสื้อ คล้องหัวล๊อคแล้วดึง

ส่วนการสตาร์ทนั้นง่ายมาก   รูดซิบปาก

ปัจจุบัน มันจะมี Engine Start ขายกันแล้ว  ปุ่มกดสตาร์ทรถน่ะ  ต่อสายสปาร์ค ให้ครบแล้ว จับสาย IG Switch 3 ต่อกับกราวด์ ไฟ หน้าปัดจะติด ในระบบพร้อมสตาร์ท ที่เหลือก้อแค่กดปุ่มสตาร์ท   ถ้าดับเครื่องก้อแค่เอาสาย IG Switch 3 ออกจาก กราวด์ เท่านั้นเอง

แต่ถึงกระไรก้อดีครับ  การขโมยรถนั้น ใช้เวลาสูง  ยังไม่ต้องไปกังวลอะไร  โจรส่วนใหญ่  ถ้าทำด้วยความชำนาญ ล้วนแต่เป็นเด็กที่ทำงานเกี่ยวกับอู่ โดยทั้งสิ้น  มันจะผ่านการทำงาน แล้วเกิดประสบการณ์ แล้วเอาไปทำแบบผิดๆ

บอกได้เลยว่า แค่มีกันขโมย  ให้โจร ทดสอบ อย่างที่ผมบอก 3 อย่างที่ว่า   แล้วรถคุณดังขึ้นด้วยเสียงกันขโมย  ด้วยการทดสอบทั้งสามอย่าง  รถคุณก้อปลอดภัยแน่นอนละครับ  ลังเล 

Sensor กันขโมยมันเยอะเกินไป  โจรมันไม่เสียเวลาอยู่แน่นอน  ส่วนมากที่จับได้แล้วเอามาสอบปากคำ  มันจะสารภาพเลยว่า แค่เจอกันขโมย มันก้อผ่านแล้ว  มันจะเดินๆ มากดฝากระโปรงแล้วเดินผ่านไปซุ่มมองกัน 

ถ้าไม่มีกันขโมยแหละครับน่ากัว  และรถที่จอดในที่ล่อแหล็มอีกน่ากัว  ลังเล

ยังไงก้อตามการโจรกรรมรถ ยังคงเป็นเรื่องยาก ครับ  สบายใจกันได้ครับ อายจัง   

โดยเฉพาะกันขโมยรุ่นใหม่ๆ มีกล่องควบคุมมากมาย  ถึงขั้นดับเครื่องเองยังได้เลย  ลังเล

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
bio
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2007, 20:22:53 »

พี่ banana_bode มีแนะนำสำหรับESหรือเปล่าครับเพราะชักไม่แน่ใจของที่ติดมากับรถซะแล้วห่วงเหมือนกันแล้วร้านพี่ทำเกี่ยวกับอะไรครับเพื่อแวะไปอุดหนุน
209
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 09:08:34 »

เพื่อนเราก็ใช้new  civic แต่ก็โดนขโมยเหมือนกัน รู้มั้ยมันขโมยยังไง คือเพื่อนเราจอดรถไว้ข้างถนนหน้าบ้าน เวลาประมาณตี1 ชาวบ้านก็นอนกันหมดแล้ว เจ้าขโมยมันก็เริ่มจากไขประตู สัญญาณไม่ดังเพราะไม่มีกันขโมย ขั้นต่อมาคงถึงการสตาร์ทคงจะติดน่ะคาดว่างั้น แต่ด้วยเจ้าnew civic กุญแจเป็นอีโมบิไลเซอร์ จึงมีการตัดวงจรอัตโนมัติ แต่ความพยายามไม่หมดแค่นั้น เพราะมาตรการ์ณสุดท้ายคือลากอย่างเดียว โชคดีมีคนเห็นซะก่อน เจ้าขโมยเลยเผ่น นี่คือคำบอกเล่าของผู้เห็นเหตุการ์ณเนื่องจากเจ้าของรถยังหลับไม่รู้เรื่องเลย เป็นยังไงบ้างพี่น้องชาวnew civic ฟังแล้วเกิดคำถามแรกเลยว่าถ้าไม่มีใครเห็นจะเกิดอะไรขึ้น เราก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้รถรุ่นนี้ อยากไปติดสัญญาณกันขโมยมาก..ก เพราะถึงยังไงก็ขอให้มันร้องให้เจ้าของรู้ตัวก่อนก็ยังดีน่ะ เพราะเคยใช้รุ่นdimensionแค่รถกระเทือนหรือเคลื่อนไหวมันก็ดังแล้ว ทิ้งมือถือไว้ในรถใกล้พวงมาลัยขนาดมือถือดังมันก็ดังบ้านแตกแล้ว มีใครเห็นด้วยมั้ย ขยิบตา ฮืม
Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 09:29:32 »

สวย.. ยิ้ม :)ปลอดถัย .. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ น่าใช้เน้อะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
banana_bode
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 09:33:41 »

พี่ banana_bode มีแนะนำสำหรับESหรือเปล่าครับเพราะชักไม่แน่ใจของที่ติดมากับรถซะแล้วห่วงเหมือนกันแล้วร้านพี่ทำเกี่ยวกับอะไรครับเพื่อแวะไปอุดหนุน

ยิ้มกว้างๆ ยอมลงทุนติดกันขโมย ที่มี Sensor สูงๆ ครับ  ราคาอาจจะ 6 พันขึ้น   ถ้าจำไม่ผิด ตัว 8 พันกว่าๆ จะมีกล่องควบคุม ต่อพ่วงกับ ECU ด้วยครับ    ต่อให้สตาร์ทไปได้ก้อไปได้ไม่เกิน 5-10 เมตร รถก้อดับ  แล้วกันขโมยพวกนี้จะมีประกันรถหาย  หรือ ค่าชดใช้ให้หากรถหาย  รูดซิบปาก

แต่ทางที่ง่ายที่สุดของผมเลยนะ ประหยัดด้วย  ซื้อล๊อคแป้นเบรค มายึดครับ ของดีๆ หน่อย ก้อคงจะพันต้นๆ เลื่อยตัดเหล็กยังตัดไม่เข้า  อายจัง  เสียเวลาหน่อยแต่ไม่หายแน่ครับ    แล้วพยายามจอดในที่ๆ ไม่ล่อแหล็ม หรือเสี่ยง เพราะโจรบ้าลากรถมันก้อมีครับ ประมาณว่า ลากไปให้ไกลจากจุดเกิดเหตุ ซัก สองกิโล แล้วทำเป็นว่า หน้าม้าเจ้าของรถ และช่างในการเปิดประตู  อายจัง

ลังเล  แต่ก้อยังคอนเฟิร์มอยู่ครับ ว่า รถมีกันขโมย น่ะ ขโมยจะขอบายก่อนเป็นอันดับแรก ครับ  ไม่ต้องห่วง  ลังเล  มันจะเดินผ่านมา ไม่เอามือตบกระจกรถ  ก้อกดฝากระโปรง  และเอากุญแจเหล็กแหย่รูกุญแจประตูรถเรา เท่านั้นเองครับ  รูดซิบปาก  ลองมันดังปุ๊บ โจรบายปั๊บ  รูดซิบปาก

ส่วนรถผม  ผมใช้กล่อง ecu พ่วงน่ะครับ ถ้าผมไม่ใช้รถผมก้อสับ Dip Switch มั่วๆ มันก้อสตาร์ทไม่ติดแล้ว  ลังเล

alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 10:07:35 »

ระบบกลอน Central Lock ของ ES ,, EK ,, EG   เหมือนกันทุกอย่างครับ  แค่เลาะตะเข็บ ขอบกระจกนอก  มีไม้แขวนเสื้อ หัวแข็งๆ  ล้วงเข้าไป ดันกลอนข้างใน ดึงขึ้น กลอนในก้อ เปิดแล้ว    เปิดประจำครับ เพราะที่อู่ รับเปิดรถให้ลูกค้าด้วย

สำหรับ ขโมย จะขโมยรถ  ส่วนมากมันจะวิเคราะห์ ก่อนเลย ว่ากันขโมย นั้นน่ะ เร็วแค่ไหน  ประเด็นแรก เอากุญแจหรือเหล็ก อะไรก้อได้ เสียบ รูกุญแจที่ประตู ว่ามันดังมั้ย

อันต่อ มาลงตบกระจกรถในระดับแรงที่ปานกลาง ว่าดังมั้ย  สุดท้ายไป กดฝากระโปรงหน้าครับ ว่ามันดังตอบสนอง อึ๊ดๆ มั้ย

โจรส่วนมาก จะขโมยรถ ด้วยการ เปิดฝากระโปรงก่อนครับ (ถ้าเจอระบบกันขโมย) ด้วยการกระทุ้ง กระจังหน้ารถให้พังเป็นรู แล้วเอาคีมล้วงเข้าไปคีบแล้วบิดให้สายสลิงม้วนเข้ามาจะเกิดแรงดึงพอที่เปิดฝากระโปรงได้ แล้วรีบไปที่  ลำโพงกันขโมยแล้วตัดสายให้เร็วที่สุด

แล้วก้อค่อยมาเลาะตะเข็บ กระจก เอาไม้แขวนเสื้อ คล้องหัวล๊อคแล้วดึง

ส่วนการสตาร์ทนั้นง่ายมาก   รูดซิบปาก

ปัจจุบัน มันจะมี Engine Start ขายกันแล้ว  ปุ่มกดสตาร์ทรถน่ะ  ต่อสายสปาร์ค ให้ครบแล้ว จับสาย IG Switch 3 ต่อกับกราวด์ ไฟ หน้าปัดจะติด ในระบบพร้อมสตาร์ท ที่เหลือก้อแค่กดปุ่มสตาร์ท   ถ้าดับเครื่องก้อแค่เอาสาย IG Switch 3 ออกจาก กราวด์ เท่านั้นเอง

แต่ถึงกระไรก้อดีครับ  การขโมยรถนั้น ใช้เวลาสูง  ยังไม่ต้องไปกังวลอะไร  โจรส่วนใหญ่  ถ้าทำด้วยความชำนาญ ล้วนแต่เป็นเด็กที่ทำงานเกี่ยวกับอู่ โดยทั้งสิ้น  มันจะผ่านการทำงาน แล้วเกิดประสบการณ์ แล้วเอาไปทำแบบผิดๆ

บอกได้เลยว่า แค่มีกันขโมย  ให้โจร ทดสอบ อย่างที่ผมบอก 3 อย่างที่ว่า   แล้วรถคุณดังขึ้นด้วยเสียงกันขโมย  ด้วยการทดสอบทั้งสามอย่าง  รถคุณก้อปลอดภัยแน่นอนละครับ  ลังเล 

Sensor กันขโมยมันเยอะเกินไป  โจรมันไม่เสียเวลาอยู่แน่นอน  ส่วนมากที่จับได้แล้วเอามาสอบปากคำ  มันจะสารภาพเลยว่า แค่เจอกันขโมย มันก้อผ่านแล้ว  มันจะเดินๆ มากดฝากระโปรงแล้วเดินผ่านไปซุ่มมองกัน 

ถ้าไม่มีกันขโมยแหละครับน่ากัว  และรถที่จอดในที่ล่อแหล็มอีกน่ากัว  ลังเล

ยังไงก้อตามการโจรกรรมรถ ยังคงเป็นเรื่องยาก ครับ  สบายใจกันได้ครับ อายจัง   

โดยเฉพาะกันขโมยรุ่นใหม่ๆ มีกล่องควบคุมมากมาย  ถึงขั้นดับเครื่องเองยังได้เลย  ลังเล
ยิ้มกว้างๆ ต้องขอบคุณมากๆ ที่ให้ข้อมูล ตอนนี้ขนาดรถ จะ2ปี แล้วก็ยังกลัวอยู่ เพราะน้องงูเห่าของนู๋ ก็มีคนเอาไปช่วยขับแล้ว พอถอยน้องวิคมาใหม่ก็กลัวจะมาเอาไปช่วยขับอีก

I am / I can
banana_bode
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 10:11:14 »

จุมพิต เอาเป็นว่า  เรื่อง ขโมย  ขอให้เป็นการกลัวหลังสุดครับ

เฉี่ยวชนแล้วหนี จะเป็นเรื่องที่น่ากลัวที่สุดในปัจจุบัน มากกว่า ขโมยเสียอีก  จุมพิต

iab
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2007, 10:29:40 »

********ส่วนรถผม  ผมใช้กล่อง ecu พ่วงน่ะครับ ถ้าผมไม่ใช้รถผมก้อสับ Dip Switch มั่วๆ มันก้อสตาร์ทไม่ติดแล้ว***********

ทำยังไงเหรอครับ พอจะบอกได้ไหมครับ
พอดีมือใหม่ มากๆๆๆๆ ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ คุณ banana_bode
 ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
banana_bode
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 09:34:32 »

********ส่วนรถผม  ผมใช้กล่อง ecu พ่วงน่ะครับ ถ้าผมไม่ใช้รถผมก้อสับ Dip Switch มั่วๆ มันก้อสตาร์ทไม่ติดแล้ว***********

ทำยังไงเหรอครับ พอจะบอกได้ไหมครับ
พอดีมือใหม่ มากๆๆๆๆ ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ คุณ banana_bode
 ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

อายจัง  รถผม แต่งเครื่องมาน่ะครับ กล่อง ECU มันเลยเป็นกล่องแต่ง  ถ้าระบบมันไม่ ทำงาน อนุกรมกัน เครื่องก้อจะสตาร์ทไม่ติด  ลังเล

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2007, 10:55:03 »

การติดกันขโมย (บางตัว)....เป็นแค่การประวิงเวลา  ให้การขโมยรถได้ช้าขึ้นเท่านั้นเอง
หรือทางแง่จิตวิทยา   คนจะมาขโมยรถ มันต้องเลือกแล้วว่าคันไหน  มีระบบป้องกัน ที่น้อยที่สุด
มันเห็นมีระบบป้องกันที่มากชิ้น มันก็ถอดใจแล้ว

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: กันขโมยยังไงดี