ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 กันยายน 2024, 05:24:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: พ่อกับแม่จะซื้อ civic 2.0 i-vtec รุ่นtop ให้ขับไปเรียนครับ 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อกับแม่จะซื้อ civic 2.0 i-vtec รุ่นtop ให้ขับไปเรียนครับ  (อ่าน 3136 ครั้ง)
techin153
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:09:09 »

คือผมอายุ18อยู่ ม.6 มีใบขับขี่แล้วนะครับแต่พ่อกับแม่จะซื้อcivicให้ขับไปโรงเรียนซึ่งคันนี้เป็นรถป้ายแดงคันแรกในชีวิตของผมเลยครับ
และcivicก็เป็นรถที่ผมชอบอยู่แล้วครับ และพ่อกับแม่ก็พาผมไปจองรถที่โชว์รูมhonda ครับ จองcivic 2.0 i-vtec รุ่นtop
และตอนนี้ผมก็รอรับรถอยู่ครับ แต่ผมจะมาปรึกษาเพื่อนๆและพี่ๆว่า civic 2.0 i-vtec จะมีปัญหาเยอะไหมครับ ตกใจ เพราะส่วนมากเขาบอกว่า
civicมักจะเจอปัญหาพวกนี้เช่น แอร์เหม็น เสียงดังที่คอนโซลและตัวรถ เสียงลมเข้า คือผมกังวลอ่ะครับว่าถ้าได้รถมาแล้วเกิดมีปัญหาดังกล่าว
แล้วเข้าศูนย์บ่อยๆมันจะเสียเงินและไม่คุ้มอ่ะครับ คือผมเจอข่าวที่ว่ามีคนทุบรถอ่ะครับ เศร้า แต่ผมไม่ทำอยู่แล้วครับ
ยังไงเพื่อนๆหรือพี่ๆที่ใช้civic 2.0 i-vtec ช่วยบอกด้วยครับว่าใช้มาเคยเจอปัญหานี้ไหม ขอบคุณครับ
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:27:15 »

คือผมอายุ18อยู่ ม.6 มีใบขับขี่แล้วนะครับแต่พ่อกับแม่จะซื้อcivicให้ขับไปโรงเรียนซึ่งคันนี้เป็นรถป้ายแดงคันแรกในชีวิตของผมเลยครับ
และcivicก็เป็นรถที่ผมชอบอยู่แล้วครับ และพ่อกับแม่ก็พาผมไปจองรถที่โชว์รูมhonda ครับ จองcivic 2.0 i-vtec รุ่นtop
และตอนนี้ผมก็รอรับรถอยู่ครับ แต่ผมจะมาปรึกษาเพื่อนๆและพี่ๆว่า civic 2.0 i-vtec จะมีปัญหาเยอะไหมครับ ตกใจ เพราะส่วนมากเขาบอกว่า
civicมักจะเจอปัญหาพวกนี้เช่น แอร์เหม็น เสียงดังที่คอนโซลและตัวรถ เสียงลมเข้า คือผมกังวลอ่ะครับว่าถ้าได้รถมาแล้วเกิดมีปัญหาดังกล่าว
แล้วเข้าศูนย์บ่อยๆมันจะเสียเงินและไม่คุ้มอ่ะครับ คือผมเจอข่าวที่ว่ามีคนทุบรถอ่ะครับ เศร้า แต่ผมไม่ทำอยู่แล้วครับ
ยังไงเพื่อนๆหรือพี่ๆที่ใช้civic 2.0 i-vtec ช่วยบอกด้วยครับว่าใช้มาเคยเจอปัญหานี้ไหม ขอบคุณครับ
รถน่ะปัญหา ไม่เยอะ ไอที่มันจะเยอะ เพราะน้องมีรถขับนี้แระ
nus.ek
เจ้าสำนัก

SIR

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:27:27 »

น่าอิจฉาครับ  แต่เสียดายครับน้องน่าจะรอ ออกปลายปี กับโมเดล 2012

* imagesCAQXKNI7.jpg (5.6 KB, 275x183 - ดู 351 ครั้ง.)

"มิตรภาพ ไม่มีวันหมด"
lighteningz
เจ้ายุทธภพ

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:34:27 »

น่าจะรอ เดือน 11 ปลายปีนี้

โฉมใหม่กำลังจะมา

รถมันไม่เยอะหรอก ที่เยอะนะ คนขับทั้งนั้น

ยิ่งบอร์ดนี้ ยิ่งเยอะะะะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

http://www.facebook.com/mystinbz

แอดมาคุยกันได้คับ ^^

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

แวะชมกันได้คับ ^^
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:51:26 »

ปัญหาเยอะ ครับ รถในเมืองใหญ่ๆ.... ยิ้มเท่ห์
รถติด.............ไม่รู้มาจากไหนกันมั่ง ป้ายแดงทั้งนั้น......อิจฉา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
RED_SUN_GiRL
Gold Member
อาจารย์ปู่

RED-SUN-GirL

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 08:03:22 »

ปัญหาเยอะ ครับ รถในเมืองใหญ่ๆ.... ยิ้มเท่ห์
รถติด.............ไม่รู้มาจากไหนกันมั่ง ป้ายแดงทั้งนั้น......อิจฉา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เอาป้ายเดิมไปพ่นสี ซะเลยนิ่ จะได้โดดนใบสั่ง  เศร้า เศร้า เศร้า

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 10:30:05 »

ดีใจด้วย ปัญหารุ่นนี้ ไม่มีหรอก ถึงมีก็นิดๆหน่อย

ปัญหาจะมีก็จากความประมาทของเราเองนั่นแหละ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 10:45:02 »

ปัญหาที่ว่าไม่ได้มีทุกคันครับ ให้มันได้รถมาก่อนแล้วค่อยว่ากัน

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
SAKURA
Gold Member
อาจารย์ปู่

สุรินทร์ - ลพบุรี- เพชรบูรณ์ ^_^ NO.572

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:08:57 »

ยิ้ม ยิ้ม
MIM_ING+1
Gold Member
อาจารย์ปู่

No.566

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:23:01 »

ออกรุ่นนี้ ต้องทำใจหน่อยครับ ยิ่งน้องเป็น นักเรียน ม.ปลายด้วยยิ่งต้องระวังครับ  โดยเฉพาะ
นักเรียน นักศีกษา สาวๆอ่ะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   

2.0 ไม่มีปัญหา เหมือน 1.8 ครับ การดูแลก็เอาเข้าศูนย์เช็คระยะให้ตรงที่กำหนด 
พอน้องใช้ได้สักพักจะปวดหัวกับ ชุดแต่งของเล่นต่างๆ มีให้เลือกจนเลือกไม่ถูก 

ได้รถแล้วอย่าลืมสมัครสมาชิกนะครับ  จะได้ไปมิตติ้งกันนนน    ยิ้ม ยิ้ม

Pikba
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 11:27:48 »

ยึดอกพกถุงได้เลยครับน้อง ฮ่า ๆๆ

Pikba SnoOpy
EK Model : Vtec Lev 2000
Color : White - Black
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 12:35:02 »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เอาป้ายเดิมไปพ่นสี ซะเลยนิ่ จะได้โดดนใบสั่ง  เศร้า เศร้า เศร้า
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ร้องไห้

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
MoMMos
Gold Member
เจ้าสำนัก

เป็นมิตรแท้-ที่ดีตลอดกาล

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 02:01:00 »

ยึดอกพกถุงได้เลยครับน้อง ฮ่า ๆๆ

กด Like ไปเลยคร้าบบบบบ
hodo_ebola
dubCLUB
Gold Member
อาจารย์ปู่

PEA SUBSTATION MANAGEMENT

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 20:52:47 »

ใช่เลย เจ๋ง

:ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเธอ ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเรา ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเขา ความรักอยู่รอบกาย ความรักมันอยู่ในสันดาร:
INFINI SHOP
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

เมื่อชีวิต ยังต้องเดิน ต่อไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 09:24:35 »

ทำยังกะ EK ไม่พก

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มันสืบเนื่องมาจาก รถรุ่นพี่ฯนี่ละ ยิ้มกว้างๆ

คำว่า "หมด" สะกดยังงัยครับ

* โตแล้ว ไม่เจ็บหรอก *
~ ต่างคนต่างอยู่ไป อย่าต้องให้ออกตัว ~
@rt_ek
Gold Member
อาจารย์ปู่

ณ.บางนา EK No.664

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 09:28:10 »

รถน่ะปัญหา ไม่เยอะ ไอที่มันจะเยอะ เพราะน้องมีรถขับนี้แระ

+1  ฮืม ฮืม ฮืม
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 09:47:27 »

อย่าไปฟังพวกพี่ๆบ้ากามข้างบน  ตั้งใจเรียนเถอะครับ ทำตามหน้าที่ของเราไป
น้องมีโอกาสมากกว่าเพื่อนคนอื่นๆ 
เรื่องหญิงยังมีให้ผ่านอีกเยอะครับ    เป็นไปได้อยากให้น้องรักเดียวใจเดียวเหมือนพี่   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปล.2.0  ฟีดแบ็ค ในด้านลบน้อยมากๆ   ไอ้พวกเร่องแอร์เหม็น กระจกตกร่อง อย่าไปสนใจมันเลย  มันไม่มีผลต่อความปลอดภัยในการขับขี่หรอกครับ  มีปัญหาก็แก้ไขได้

INFINI SHOP
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

เมื่อชีวิต ยังต้องเดิน ต่อไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 11:01:14 »

อย่าไปฟังพวกพี่ๆบ้ากามข้างบน  ตั้งใจเรียนเถอะครับ ทำตามหน้าที่ของเราไป
น้องมีโอกาสมากกว่าเพื่อนคนอื่นๆ 
เรื่องหญิงยังมีให้ผ่านอีกเยอะครับ    เป็นไปได้อยากให้น้องรักเดียวใจเดียวเหมือนพี่   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปล.2.0  ฟีดแบ็ค ในด้านลบน้อยมากๆ   ไอ้พวกเร่องแอร์เหม็น กระจกตกร่อง อย่าไปสนใจมันเลย  มันไม่มีผลต่อความปลอดภัยในการขับขี่หรอกครับ  มีปัญหาก็แก้ไขได้

น้าอ๊อด เบี่ยงเบน

ให้น้องละจากหญิง มาไม้ป่าเดียวกันแทนสิ

อิ.........อิ ยิงฟันยิ้ม

คำว่า "หมด" สะกดยังงัยครับ

* โตแล้ว ไม่เจ็บหรอก *
~ ต่างคนต่างอยู่ไป อย่าต้องให้ออกตัว ~
bigdik
เข้าวงการ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 11:59:54 »

เท่าที่พี่ สืบค้นข้อมูลมา (ถึงไม่ได้ใช้เองแต่ศึกษาข้อมูล บ่อยๆ)

โดยสรุป ในเรื่องนี้ ณ ปัจจุบัน รถ honda ไม่เจอแล้วครับ

ถึงมีโอกาสแต่น้อยมากๆ ไม่น่าจะเกิน 1-2 % ด้วยซ้ำ

โดยเฉพาะในเครื่อง 2.0 ยิ่งยังไม่พบเลย

โฉมปัจจุบันที่มีขายอยู่ (พี่ว่าสวยมาก) ได้จัดการแก้ไขปัญหาไปจนเเทบจะเรียกได้ว่า รถนิ่งไร้ปัญหาได้เลยครับ

ดีใจกับน้องด้วยที่จะได้เป็นสมาชิกคลับโดยสมบูรณ์

แต่ด้วยวัยขนาดนี้ ควรใช้รถด้วยความมีสตินะครับ อย่าเอาความคึกคะนองเป็นที่ตั้ง

เเรงเท้าที่กดลงไป คือเงินที่ไหลออกไป ของพ่อและแม่นะครับ

(ถึงแม้ว่าคุณพ่อและแม่จะไม่มีปัญหาก็เหอะ)

ทุกครั้งที่อยู่หลังพวงมาลัย ขอให้มีสติ ทุกครั้งนะครับ แม้อายุน้อยแต่หากเราตั้งใจศึกษาและใช้รถให้เกิดประโยชน์สูงสุด

ตามเจตนาของคุณพ่อและแม่ รับรองน้องต้องชอบและรักรถคันนี้ไปอีกนานอย่างน้อยก็จนจบมหาวิทยาลัยแน่นอนครับ
kathi
Gold Member
เจ้าสำนัก

แรงตามตัง รถเลยไม่แรง

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 22:15:48 »

ดีใจด้วยครับมีรถใช้ ต้องใช้อย่างระมัดระัวัง  อย่เฉี่ยวบ่อยๆแบบผม    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   ขับอย่างมีสติไม่ประมาท จ้าาาาา
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 22:16:38 »

มาตั้งแค่กระทู้เดียวหายไปเลยอะ

desperado
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 22:33:15 »

สงสัยมัวไปรับส่งสาวเพลิน..... ยิ้มเท่ห์

MIM_ING+1
Gold Member
อาจารย์ปู่

No.566

« ตอบ #22 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 23:21:46 »

ปัญหา 2.0 ที่ เจอจะมีตรงประเก็นท่อไอเสียแตกครับ เข้าศูนย์เปลี่ยนได้ครับ 

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: พ่อกับแม่จะซื้อ civic 2.0 i-vtec รุ่นtop ให้ขับไปเรียนครับ